1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nghĩ gì?

Chủ đề trong 'Czech' bởi trantuanvlc, 12/01/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trantuanvlc

trantuanvlc Thành viên mới

Bạn nghĩ gì?

Nghe mấy bạn nói tình hình bên đó (bên Séc) mình thấy chẳng có tương lai gì cả! Minh đang làm thủ tục để xin đi kinh doanh bên đó, mình nghĩ, và nêu ra một số lý do để người ta nên đi sang đó.
    Có nhiều người cứ nói rằng sang đó chẳng có gì làm và làm việc rất vất vả. Tôi công nhận cũng có điểm đúng, nhưng cũng phải nói rằng, nếu đã đi kinh doanh, nghĩa là trong đầu phải chuẩn bị tư chất của nhà kinh doanh, dù bạn ở đâu, bạn cũng sẽ tìm ra cơ hội làm giàu cho mình. Nên không thể nói không thể kinh doanh gì khi sang bên đó khi bạn là một người có tư chất của nhà kinh doanh.
    Nêu như đi lao động thì có lẽ không cần bàn đến.
    Thứ nữa, nếu đã xác định sang đó kinh doanh,vậy ban j phải có vốn, phải có quen biết, phải có những điều kiện đầu tiên... Và bạn phải đi với mục đích kiếm thật nhiều tiền, như vậy mục đích của bạn chính là một tương lai tươi đẹp hơn. Vậy khi bạn trở thành nhà kinh doanh bên đó, tương lai của bạn, vợ ban và nhất là các con bạn sẽ trở nên tươi sáng hơn với nền giáo dục và lối sống bên đó.
    Cho nên, với những điều đơn giản trên, chúng ta không thể nói là sang đó không có một điều tốt đẹp nào, hay là hãy ởlại Việt Nam. Thật là ngớ ngẩn khi ai đó nói điều đó, tất nhiên cũng không phải cái gì cũng tốt đẹp, song, ở đâu nếu bạn không cố gắng, không cố vươn lên thì bạn chẳng có gì cả. Bạn đi với hai bàn tay trắng, bạn phải cố gắng lúc trở về bạn có một hành lý mà người khác phải thán phục.
    Tôi nghĩ rằng, nếu như ai đó nói rằng người việt chúng ta đi sang bên Séc, hay dù đi bất kỳ đâu không có cơ hội phát triển thì thật thất vọng cho sự hiểu biết của ai đó. Với cách nhìn và sự bao quát tình hình bé nhỏ, như người xưa có câu: "Ếch ngồi đáy giếng"
  2. zergling110

zergling110 Thành viên mới Đang bị khóa

cho minh hỏi ja ti taky milụu là gì vậy a.
    vote 5 *
  3. NVPGTCC

NVPGTCC Thành viên mới

Ui, ban la nam hay nu day. Cau nay co nghia la " I love you, too" Co can dich sang tieng Viet khong nhi Neu thay dung thi vote nhe
    Được nvpgtcc sửa chữa / chuyển vào 08:50 ngày 23/01/2008