1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ban nghi sao neu biet ba ngoai tinh?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi huyencham85, 24/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. huyencham85

huyencham85 Thành viên rất tích cực

Thuc su la toi ko biet phai noi nhu the nao. Nhung ban se nghi sao neu ba ban ngoai tinh? Ban co noi cho me biet ko? Ban co noi chuyen voi ba ban nhu nhung nguoilon noi chuyen voi nhau ko?
  2. manhan

manhan Thành viên quen thuộc

Biết nói gì đây nhỉ. Đây không phải là một chuyện nhỏ nữa rồi ! Nếu đặt tôi vào địa vị của một người phát hiện ra điều đó thì tôi cũng thấy khó xử lắm.
    Nếu đúng là bạn đang gặp tình huống đó thì điều cần thiết là bạn phải thật can đảm, suy nghĩ đến mọi tình huống có thể xảy ra trong gia đình. Điều đó phụ thuộc vào chính bạn bởi bạn là thành viên của gia dình ấy, và chỉ bạnmới hiểu được chính gia đình bạn: Tình trạng hiện tại (có hạnh phúc hay không, cha mẹ có hay cãi nhau hay không..). Tính cách của cha và mẹ như thế nào (chẳng hạn: mẹ có hay ghen không, cha có nóng tính không...) Rồi từ đó mà có một hành động cụ thể và hợp lý nhất cho hành động của mình. Mọi sai sót nhỏ nhất của bạn cũng ảnh hưởng trực tiếp đến hạnh phúc gia đình của chính bạn. Và cũng cần xác định chính xác xem điều đó có phải là sự thật - không được phép sai lầm.
    Hành động trước hết bây giờ của bạn là không được nói chuyện này với mẹ bạn. Và cần phải bảo vệ cuộc tình đó của cha mình, tránh để mẹ bạn biết được - ít nhất là trong thời gian này.
    Sau đó bạn tìm cách nói chuyện riêng với cha. Không được nói thẳng, mà hãy vòng quanh bóng gió với vấn đề đó và hạnh phúc gia đình. Có thể là như vô tình kể lại "chuyện thương tâm của một bạn B trong lớp có cha đi ngoại tình, rồi bố mẹ lục đục hay bỏ nhau làm nó không học hành gì được, đi bụi chẳng hạn"...tuỳ thuộc vào khả năng của bạn. Nhưng hãy để cha mình lờ mờ hiểu được vấn đề. Đừng lên nói thẳng ngay hoặc gặp người tình của cha, bởi chỉ có thể làm họ đi vào hoạt động bí mật thêm.
    Sau quá trình đó, có thể tìm cách làm quen với cô kia (người tình của cha), ở một chừng mực nào đó - cũng tuỳ theo khả năng của bạn. Lợi thế của bạn là cùng giới tính, nên có thể dễ dàng hơn. Cũng còn tuỳ tình trạng gia đình của cô kia mà rồi có cách nói chuyện hợp lý, chẳng hạn nếu cô ấy có gia đình thì làm như sắp có một cuộc sát nhập gia đình thực sự, và sắp thành chức con của cô ấy...Trong một vài trường hợp thì hai người có gia đình lại ngoại tình với nhau, và họ rất sợ chính gia đình và người ngoài biết, nhưng cũng sợ phải bỏ gia đình đang êm ấm để lấy nhau. Chỉ cần khơi dậy nỗi sợ hãi đó của người ngoại tình là được - Nhưng đừng làm người ta nghĩ rằng mình ủng hộ cuộc tình đó. Tuy nhiên việc tiếp cận cô ấy cũng không cần thiết nếu các cách khác có hiệu quả.
    Tạo điều kiện để cho cha mẹ gần gũi nhau hơn: Chẳng hạn may cho mẹ một bộ đồ ngủ đẹp mới, vô tình thừa 2 vé để cho cha mẹ đi đâu đó mà mình không đi được, gợi ý để gia đình đi Đồ Sơn tắm biển vào một ngày nắng đẹp không quá lạnh....Mọi hành động đó có thể làm thức tỉnh ý thức làm cha của chính cha bạn, làm cho cha mình nhớ rằng mình có một người vợ, một đứa con và một gia đình hạnh phúc. Đi tìm nguyên nhận sâu xa của sự ngoại tình là một sự chán chường, không hạnh phúc...hoặc từ những điều tưởng như đơn giản nhất: chẳng hạn đi làm về thấy vợ tóc rối, quần áo lôi thôi, lại còn hay vặn vẹo bóng gió...
    Với mẹ bạn, chỉ cần góp ý về cách đối xử trong gia đình, cách ăn mặc, trang điểm nhẹ nhàng trong nhà (cũng cần thiết), cách nói năng...
    Cũng còn nhiều giải pháp, nhưng tất cả phải đúng, không có một sai sót nhỏ. Bây giờ cũng chưa phải lúc để bạn nói chuyện thẳng thắn được. Cũng không theo phe nào, hùa theo phe nào trong bố mẹ. Hàn gắn quả là một việc khó. Nhưng nếu bạn có lòng quyết tâm bảo vệ hạnh phúc gia đình mình, bạn sẽ thành công. hãy bắt đầu bằng cách thức tỉnh cha mình một cách nhẹ nhàng như thế...
  3. nguyenminh07@hotmail.com

nguyenminh07@hotmail.com Thành viên mới

Nghi sao u?Toi cung chang biet fai nghi sao nua boi vi thuc ra ba toi cung ngoai tinh nhung nguoi dau tien fat hien ra lai chinh la me toi moi kho chu?Va toi cung chang hieu noi la tai sao me lai chap nhan chuyen do nhu 1 dieu tat nhien suot hon 20 nam qua nhu the???????????Me khong ghen hay noi dung hon la ko them ghen.Nhieu khi toi ko the nao chiu noi me nua,me nhu nhuoc qua chang?Va toi thuc su ghet ba toi vi dieu do!