1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nghĩ thế nào khi bị cấm xem phim?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi van766890@yahoo.com, 05/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. van766890@yahoo.com

van766890@yahoo.com Thành viên mới

Bạn nghĩ thế nào khi bị cấm xem phim?

Mỗi người trong chúng ta ai cũng đều nhận dưuợc sự quan tâm từ gia đình song có ngươi it ngươi nhiều.Có một vấn đề đặt ra la liệu sự quan tâm quá co gây sự khó chịu trong chung ta ko? Hãy thử nghĩ xem trên ti vi đang có một bộ phim hay ma chung ta bi bố mẹ câm xem đẻ danh thời gian cho học tập.Liệu chung ta có thể chăm chú hoc dược ko?Không biết các bạn thế nào con mình thi ko.Ngồi hoc mà tai cứ dỏng lên nghe nghong thì hoc vào thế nao đuọc.Quả thật được quan tâm thì còn gì bằng nhưng bố mẹ ơi hãy thoải mái hơn dược ko?
    Nếu bạn ko đồnh ý với ý kiến trên rất mong sự góp ý của các bạn.
  2. gacoi

gacoi Thành viên rất tích cực

Tớ rất thích xem phim , va cung chưa bao giờ bị cấm

Did you hear your babies crying now ?
    I Kill U
  3. manhan

manhan Thành viên quen thuộc

Quả là khó khăn khi nói đến nội dung này. không biết phải nói thế nào mới phải đây :)
    Có hai vấn đề. 1 là về gia đình và 2 là về bạn.
    Gia đình cấm đoán như vậy cũng có sự có lý và vô lý. Có lý khi bạn đang học lớp 12 khi mà sắp thi tốt nghiệp, rồi đại học nên chịu khó học trong giai đoạn nước rút này là cần thiết. Mặt khác một số phim tâm lý dành cho người lớn cũng không nên để trẻ em xem bởi chúng chưa nhất thiết phải nhận thức đến vấn đề như vậy.
    Vô lý là ở chỗ con người không phải cái máy. Nếu học quá nhiều mà không có sự nghỉ ngơi thoải mái đầu óc thì hiệu quả không những thấp mà còn giảm xuống. Thế nên cần có sự linh động cho con cái mình, sắp xếp thời gian hợp lý cho con cái mình nếu chúng chưa thể tự sắp xếp được
    Còn về phần bạn. Khi mà bạn muốn xem một bộ phim mà không được, bạn sẽ ấm ức. Có 2 vấn đề đáng nói: Thứ nhất là bạn không thực sự làm chủ được bản thân và ham muốn của mình, bị ngoại cảnh (nhạc phim, lời thoại...tác động) nên muốn xem. Thứ 2 là nếu bạn thực sự muốn xem thì cũng trình bày thẳng thắn với cha mẹ về vấn đề này: nếu con không được xem thì có lẽ con học không hiệu quả chẳng hạn, hoặc là con sẽ sắp xếp và hoàn thành bài tập vào lúc sau đó v.v..Nhưng cần nói với cha mẹ điều đó hoặc đưa ra thời gian biểu cụ thể. Nếu bạn không làm điều này thì cuối cùng chẳng ai đạt được điều mong muốn cả (cả về mong muốn của cha mẹ và của chính bạn)