1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn nghĩ và đối phó như thế nào khi đối phương đánh vợt một mặt gai phòng thủ!!!

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi ansoxvn, 13/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ansoxvn

ansoxvn Thành viên quen thuộc

thế bác có đánh cổ tay không? Xin lỗi bác các VĐV ở đà nẵng đối với tôi không là gì cả, không tin bác cứ hỏi Tuyến, Hà, Khiết hay là lão Thạch. Bác nói giật không xoáy thì không phải là giật đúng không? Thế em hỏi bác đánh với người sử dụng vợt gai khi họ cắt gai thì giật như thế nào? Có giống như giật ở mặt mút không? Đánh với người vợt gai, tôi không cần giật bóng, tôi có thể ăn dể dàng mà họ thua không biết tại sao mà thua nữa đấy.!! Vấn đè là kinh nghiệm của bác đánh với người sử dụng vợt gai như thế nào thôi!!
    ANSOXVN
  2. Hanthaesuk

Hanthaesuk Thành viên rất tích cực

Có 2 cách.. 1 là dùng mặt vợt ko có ma sát.. bóng ko xoáy thì mặt phản xoáy làm được gì cho đời .. Cách thứ 2 thì đánh đôi công.. thường khi mình đôi công thì đối thủ dùng mặt gai sẽ làm chậm lại tốc độ bóng.. mặt gai thì ko thể đánh mạnh được nên đừng lo.. Họ chỉ còn cách cắt bóng, mà cắt bóng thi bao giờ cũng bổng, bổng thì đánh thế nào chẳng được, tốt nhất thì nên giật xung lúc nó bổng nhất.. Tóm lại là cần phải có tâm lý ko sợ mặt phản xoáy.. thế là xong..
    Này em có hay chăng, ngày đêm nhớ thương em!!!
  3. lean

lean Thành viên mới

Em sot duot qua!bac ANSOXVN thu noi len cach khong che mat gai cho anh em hoc hoi di.
  4. ansoxvn

ansoxvn Thành viên quen thuộc

lần này chỉ 1 tuyệt chiêu thôi nha, để lần khác chỉ tiếp với là còn nhiều người khác có tuyệt chiêu hay để đối phó với người đánh vợt gai mà : đánh với người sử dụng vợt gai thì thường xuyên đánh vào mặt gai và điều nên nhớ nhất là khi giật bóng hay là bạt bóng hoặc là líp bóng của vợt gai thi phải luôn luôn đánh vào phía giữa trên quả bóng hay còn gọi là đánh vào phần phía trên của quả bóng và phải có ma sát. Còn khi cắt bóng đối với bóng cắt của mặt gai thì phải cắt ép bóng xuống chứ không nếu cắt bóng hay gò bóng bình thường thì bóng sẽ bổng lên cao như thế đồng nghĩa với thua điểm rồi đó
    ANSOXVN
  5. 02_09_1981

02_09_1981 Thành viên mới

Đánh với người đánh vợt gai thì phải đánh thật chậm và chắc, nếu sung lên đánh nhanh thì sẽ mau thua và toàn là tự sát tôi. Mình phải nghĩ như thế này, người ta đánh vợt gai có nghĩa là họ chỉ phòng thủ và chờ mình đánh hỏng để ăn điểm cho nên mình phải đánh từ từ đợi cơ hội tán công và kết thúc
    TRUNGROOCKSTAR
  6. rossicarbon

rossicarbon Thành viên mới

Minh thi o biet nhieu ve BB, nhung doi voi thi minh thuong xet ngan, giat dong va vo the de DRIVE trai banh. Day la cach ma minh ua xai khi ma dau voi doi thu xai gai.... minh chi biet la khi dung dau thu xai gai thi cu ma giat cham va chung bi dap...
    [
  7. Tinyl

Tinyl Thành viên mới

Hơ, sao em thấy mọi người nói cao siêu thế nhỉ. Em thì cứ banh nhổng lên khỏi bàn là bốp, mất banh luôn. Nhớ là đừng để banh lên cao quá, không thì kiểu gì nó cũng ra ngoài. Còn để chắc ăn hơn thì cứ nhè bên không gai mà đánh, ăn chắc. Đánh chiêu này phải khéo, không thì đi luôn cái vợt đấy.
    À mà có ai bảo là trái yếu nên mới phải dùng gai nhỉ. Em từng thấy một người, vợt dọc đàng hoàng nhá, trái đánh mặt phẳng, giật rầm rầm, còn phải thì lại chơi gai, thủ là chính nhưng lâu lâu lại bạt, bất ngờ nên khó chơi lắm.
    There's no way for you. But if you keep going, your own way will appear