1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ban nhạc của box bit tơn đâu rồi nhỉ ???

Chủ đề trong 'The Beatles' bởi nt_dung_113, 17/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nt_dung_113

nt_dung_113 Thành viên mới

Ban nhạc của box bit tơn đâu rồi nhỉ ???

Cũng hân hạnh được nghe danh của các bác. Thấy các bác cũng chăm chỉ luyện tập và có hẳn list để tập. Vậy tại sao các bác không Post vài bài thu âm lên để anh em thưởng thức cái nhể.?
  2. chuongbeats

chuongbeats Thành viên quen thuộc

Được thôi, tôi là manager của band nhạc đây! Đang định lăng-xê band nhạc, sắp tới có khi được lên Em-Ti-Vi thì chết!
    Đùa tí, band nhạc BBB chơi nhạc cũng bình thường thôi, đam mê là chính, dạo này anh em cũng bận bịu quá. Chúng tôi có đến 2CD tự thu, nói chung thập cẩm đủ loại cả sến cả không sến, nhạc vàng nhạc đỏ có cả! Tặng cậu một vài bài đặc trưng:
    1. Till there was you - by Takbeatles:
    http://esnips.com/doc/96708965-8429-4090-b164-04cd97140bf9/Till-there-was-you---Takbeatles
    2. Golden Slumbers - by PaulLennon -Takbeat -Tungparty
    http://esnips.com/doc/68252420-f270-4ea6-aa15-1eafbb6aa702/Golden-Slumbers---PaulLennon_Takbeat_Tungparty
    3. Somedays - by Takbeatles:
    http://esnips.com/doc/f6950109-e459-4a12-a2c0-7b24c966febc/Somedays(takbeatles-PaulLennon)
    4. Birthday (Stereo mixed) - by Chuong Beats & Barry Gibson
    http://esnips.com/doc/29596822-468a-4ec7-8aad-a53cf1e17030/Birthday-(Stereo-mixed)-Chuong-Beats--Barry-Gibson
    5. John Sinclair - by Barry Gibson
    http://esnips.com/doc/0419acf6-17c1-444e-9642-8390a1fb1321/John-Sinclair_Barry-Gibson
    ... đại loại là thế, đấy là mấy bài đại diện thôi. Hôm nào thích nghe nhạc sống (sượng) thì cứ offline với BB là sẽ thỏa mãn cái tai, từ sau khỏi nghe nhạc Beat nữa!
  3. nt_dung_113

Vui nhỉ. Hôm nào offline bác cho em tham gia với. Em cũng máu nhạc sống nhắm. Mấy cái link của bác em chẳng down đc. Bác vui lòng gửi mail cho em nhá : nt.dung.113@gmail.com
  4. nt_dung_113

hihi...Sau khi nghe xong mấy bản thu thanh của các bác, em xin mạn phép bình luận một chút nhé.
    1 / Các bác có một band chơi với nhau khá tốt, phối hợp khá nhuần nhuyễn và chắc là có tính kỷ luật cao trong luyện tập mới đạt đc trình độ như thế.
    2 / Các bác có một giọng ca khá tốt, giọng lên cao nghe trong và nhẹ nhàng.
    3 / Guitar mộc chơi khá tốt, tiếng xử lý đẹp và nhuần nhuyễn, có biểu cảm nhưng hơi yếu. Đến khi chơi guitar lead thì hơi ẩu và kỹ thuật đẩy dây chưa tốt > nghe ngang phè ( bản Birthday ). Đẩy dây cữ chuẩn là 1 cung >> hình như bác đẩy chưa đến 1 cung nên nghe cứ lưng lửng >> có thể tai em chưa tốt nên nếu sai các bác thông cảm nhé.
    4 / Tiếng trống xử lý hơi kém, nhất là những đoạn cao trào hay đảo nhịp ( bản thu Golden Slumbers ) >> nghe phản cảm lắm các bác ạ.
    5 / Bản thu Somedays >> đoạn solo guitar bị loạn nhịp và thiếu tính xử lý trong câu cú. Solo phải có lúc mạnh lúc nhẹ, bác uýnh cứ đều đều như nhau cả >>> phô
    6 / Bản Jhon Sinclair chắc là tệ nhất rồi. Trống đánh như một cái máy, đều đều từ đầu đến cuối, thậm chí chả buồn xử lý tiếng trống nữa. Vớt vát lại chút là tiếng Slide guitar. Lại là bệnh cũ, Slide càng cần phải xử lý âm thanh, lúc mạnh lúc nhẹ, lúc dồn dập. Bác uýnh đều như vắt chanh thế nghe phản cảm lắm.
    7 / Không biết các bác có tay Bass chưa nhỉ.
    8 / Em nể các bác ở khâu tập luyện có bài bản và kỷ luật. Điều đó vô cùng quan trọng cho sự phát triển của 1 band nhạc thực thụ.
    9 / Chúc các bác thành công hơn nữa > Lần sau có offline cho em đi với nhá. ( có chỗ nào chưa đúng thì các bác sửa, chưa vừa lòng thì các bác cứ chửi nhá, đừng uýnh em là đc )
  5. chuongbeats

chuongbeats Thành viên quen thuộc

Cậu nhầm rồi, ở BBB thì ai cũng là giọng ca cả! Mỗi bài ở trên là 1 giọng ca khác nhau đấy, ko có ca sĩ chính đâu!
    Cái này để bác Tùng Party phát biểu, mình ko có ý kiến!
    Cậu lại nhầm nữa! Cái trống ấy là cái máy điện tử đấy, đó là cái drum machine dùng để tập guitar, bác Bary dùng cái đó thay trống nên nó cứ oánh 1 lèo như thế! Còn ngoài ra theo mình đây là một bản thu rất hay của Barry. Nó không rõ nét nhưng rất chất!
    Thực ra BBB là band nhạc rất nghiệp dư và ko bao giờ có ý định chuyên nghiệp cả. Chơi nhạc vì Box Beat và cũng ko muốn trở thành band nhạc thực thụ bao giờ. Đó chính là sự khác biệt của BBB với các band nhạc khác!
    Cám ơn cậu đã có những lời nhận xét, bọn mình sẽ tiếp thu và rút kinh nghiệm! Bọn mình ko tự ái đâu, việc thu âm rất thủ công và toàn thu online qua mạng nên cũng ko tránh khỏi sơ suất. Rất welcome cậu đến với BB, và trở thành 1 thành viên của BBB nếu có thể!
  6. nt_dung_113

Rất welcome cậu đến với BB, và trở thành 1 thành viên của BBB nếu có thể!
    Em nghĩ thế này nè: Trình của các bác bây giờ cũng đủ để đè chết mấy band nghiệp dư khác rồi. Các bác không có hướng lên chuyên nghiệp hoặc chí ít cũng phải làm nên một cái gì đó thì hơi phí. Vẫn biết chơi nhạc để giải trí cho vui, nhưng ai đã từng cầm đàn trên sân khấu mà không mơ ước có một ngày được đứng trên sân khấu lớn hơn.....
    Tài sản của các bác bây giờ đã ngót nghét 2 cd rồi nhỉ. Cũng đủ để làm nên một cái gì đó nếu các bác tập kỹ hơn và đi thu âm ở phòng thu chuyên nghiệp ( Em có mấy địa chỉ thu âm khá ổn đấy )
    Các bác là một đội hình có tiềm năng, hi vọng các bác có thể thúc đẩy tiềm năng đó đi cao hơn, xa hơn nữa. Hi vọng người nghe nhạc VN sẽ sớm biết đến BBB.
  7. PaulLennon

PaulLennon Thành viên rất tích cực

ồ không! tính kỷ luật cao trong luyện tập là cái mà bọn chúng tôi luôn không có và nói đúng hơn là chúng tôi không cần thiết vì thực sự chúng tôi mỗi người đều có công việc riêng, âm nhạc chỉ giải trí, chơi chỉ để thoả mãn đam mê, không vì mục đích gì khác. BBB là vậy , chỉ phục vụ BB. Cảm ơn bạn vì đã có những nhận xét rất nhiệt tình dành cho chúng tôi, chúng tôi tiếp thu. Tôi chỉ có những ý kiến sau:
    1. Bản Somedays, lead không thể loạn nhịp như bạn nói, không hiểu loạn nhịp thế nào?
    2. Qua bài viết của bạn, tôi cũng đoán bạn là một người có kinh nghiệm trong chơi nhạc, vậy bạn có thể post cho mọi người thưởng thức một bài của bạn chơi được không? coi như là một món quà ra mắt với BB.
    3. Mong bạn sẽ tham gia offline với BB và BBB, anh em giao lưu âm nhạc.
    Được PaulLennon sửa chữa / chuyển vào 15:58 ngày 20/01/2007
  8. nt_dung_113

hihi. Bác nhầm rồi. Em không biết chơi nhạc đâu. Nhạc của beat em cũng chưa nghe được nhiều. Chỉ là em hay đi chơi với mấy đứa trong nhạc viện và hay làm Mixer nên tai nghe có phần khó tính một chút. Kiểu này để mai em đi học đàn rồi giao lưu với các bác. Em cũng tặng các bác bản thu hình mấy đứa bạn em diễn ở FPT Show hồi năm ngoái. Chúc các bác vui vẻ.
    LINK : http://www.youtube.com/watch?v=5W0ZviKYwwU
  9. tuanbass

tuanbass Thành viên quen thuộc

Thằng Chươngbeat với thằng Paul tư tưởng ấu trĩ quá, thế nào là chúng tôi tập luyện ko cần kỉ luật và ko cần thiết. Đã phàm là thằng cầm đàn biểu diễn trước công chúng, ko thể có cái tư tưởng đó được, dù là mình chơi giỏi đến đâu...
    Box Beat chơi với nhau vì tình yêu đối với nhạc Beatles, sự ko phân biệt trình độ chơi nhạc và có thể chơi đâm mê với nhau là cái rất tốt, và đó là cái mà Box Beat đang sở hữu, nhưng đã là một band, tức là chúng ta cầm đàn để chơi cho người khác nghe, thì phải tôn trọng cái đẹp của âm nhạc, tôn trọng người nghe. Cho dù chúng ta chơi có dở đến như thế nào, khán giả vẫn có thể chấp nhận, âm nhạc vẫn có thể chấp nhận nếu chúng ta đến với nó với một thái độ nghiêm túc và tôn trọng khán giả. Nhân danh Đảng và Chính phủ anh yêu cầu 2 thằng nghiêm khắc tự kiểm điểm... phạt bằng cách lần tới đi Sapa sẽ phải ở nhà x cho đi Gội đầu cùng anh em nữa...
    Mà BBB đã 3 năm tuổi đời rồi mà còn nói điều đó, anh thấy buồn các chú 5 phút..
    Được tuanbass sửa chữa / chuyển vào 23:27 ngày 21/01/2007
  10. hogwart

hogwart Thành viên mới

Nay ong nt_dung_113 oiiii.
    Toi noi that. ong ban deo phai la *********i nhac, lại deo nghe beat nhieu thi dung nen an noi thien can nhu the.
    1. thu nhat, phai hieu xem hoat dong cua moi nguoi the nao; co phai la 1 ban nhac theo dung nghia ban nhac hay khong.
    2. ve chuyen mon, cac nhan xet cua ban deo ra cai gi ca:
    - trong lam deo co van de gi. trong danh giong thi con khac gi beatles; ma quan diem cua thang danh trong la no deo phai la ringo star.
    - guitar: ky thuat thu am cung anh huong nua.
    Noi chung ban dung lay 1 chuan hoan hao de danh gia nhung cai ma cac ban thu am day the hien.
    Quan trong mot dieu do la ho khong phai la The Beatles; ma cung cha muon la cai bong cua The Beatles. Va mot dieu quan trong hon nua la: Tat ca deu co gang va the hien dam me het sinh luc. Day moi la dieu quan trong.
    Cuoi cung, gop y co nhieu cach gop y. Chu cach cua ban no giong nhu 1 ong thay giao ngu xi, deo biet gi dang ngoi nhan xet trong lop hoc y ma!
    Cam on loi gop y!!!!
    Được hogwart sửa chữa / chuyển vào 23:37 ngày 21/01/2007