1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn quan tâm đến lĩnh vực nghiên cứu khoa học?

Chủ đề trong 'Đà Nẵng' bởi totovono, 24/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MrWIN

MrWIN Thành viên quen thuộc

Zụ gì đây, các bác làm ơn message cho nhau, chuyện riêng tư đừng để mọi người phải đọc chứ....
    WIN
  2. mousevc

mousevc Thành viên quen thuộc

Đồng ý với bác MrWin, Dhvu2k2 chú ý nhé !
    Đề tài khoa học thì không thiếu nhưng để có một đề tài mới, đúng với chuyên ngành (quá tốt) thì đòi hỏi nhiều lắm: sáng tạo, kiên trì, say mê ... và nếu có một vốn ngoại ngữ kha khá thì tuyệt, nhưng (lại phải nhưng) sinh viên ta, mà cụ thể là sinh viên miền trung (cụ thể hơn nữa là sinh viên nhà ta) có bao nhiêu bác có thể đọc hiểu ngoại ngữ ngay trong lúc duyệt web ? (sự thật đau lòng). Nếu giỏi ngoại ngữ, sinh viên sẽ có nhiều đất để nghiên cứu hơn ---> tạo ra nhiều sản phẩm mới có giá trị hơn.
    Ngay cả làm đề tài tốt nghiệp cũng vẫn là những đề tài muôn thuở ! Đề tài mới lấy ở đâu ?

MVC
  3. trandainghia

trandainghia Thành viên quen thuộc

Chú ý DHVU2K2 là tui đó, tui mượn nick để theo dõi vì máy bị hư.

He he
  4. trandainghia

trandainghia Thành viên quen thuộc

Theo tui mình nên bàn chuyện nhỏ thôi.
    "tuổi nhỏ làm việc nhỏ"
    Nguyên cứu khoa học là một vấn đề lớn. Quan trọng và ..... rất chán nếu công trình của mình không được áp dụng thực tế.
    Đúng là chúng ta có những công chức kém hiệu quả, quan liêu, nhưng tại vì chúng ta bàn đến những việc ảnh hưởng đến "quyền lợi" của họ nên họ dìm bạn xuống. hơn nữa muốn Nguyên cứu khoa học theo kiểu đề tài đòi hỏi bạn pahỉ có giáo viên hướng dẫn phải có người đõ đầu , phải ....
    Tuy nhiên , với "bản chất bộ đội *****" chúng ta nên thiết thực hơn với việc đề ra những giải pháp nhằm ... giải quyết những vấn đề còn bỏ ngõ của Thành phố chúng ta, như vậy là nguyên cứu khoa học rồi chứ gì nữa. Điều này làm cho các bạn thực tế hơn, và những điièu học đuọc naỳu sẽ giúp các bạn tự tin hơn, trong luận văn của mình, một đề tài nguyên cứu khoa học thực sự.

He he