1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ban se ket hon vi TY chu?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi thu_ha_new, 20/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thu_ha_new

thu_ha_new Thành viên mới

Toi nghi rang ko it nguoi se la len: con mu nay hoi kieu gi ma dien vay? Nhung thu hoi , ttrong so nhung nguoi doc trang nay, lieu ai dam chac chan sau nay cac ban se lay duoc nguoi yeu dich thuc cua minh chu?
    Moi nguoi thuong chang nghi xa nhu vay, nhat la con trai , khi ma ho moi buoc vao TY. Nhung neu ko nghi den, thi nguoi do dang lam gi nguoi yeu cua minh vay. Toi ko nghi lai co nhieu nguoi den voi nhau chi don gian vi can mot nguoi di cho co doi. Toi ko dam chac ho nghi gi trong dau? Nhung toi dam chac chi co mot so rat it nghi den hon nhan la ket qua cuoi cung cho ty cua minh. Con lai da so nhung nguoi khac deu la gia doi??? Toi ko dam phe phan hoa cdanh gia nhung gi lien quan den TY. Hoac laoi tru nhung nguoi vi " bat kha khang" ko the co hon nhan tu Ty.
    Nhung toi thay, cuoc song bay gio co qua nhieu thu thay doi nen quan niem cua moi nguoi cũng mở quá đáng, đến nỗi họ ko nghĩ ho co xung dang voi TY hay ko?

(Bàn luận vấn đề này ở "Hạnh phúc Gia đình" thì hợp lý hơn là ở trong Tâm Sự - QuynhNguyen)

Được QuynhNguyen sửa chữa / chuyển vào 20/07/2002 ngày 17:16
  2. YeuNangCaSi

YeuNangCaSi Thành viên quen thuộc

Tôi cũng nghĩ như bạn đó rất ít người lấy người mình yêu
    Thầy giáo tôi có bảo một câu mà tôi cho đó là đúng
    Mình yêu là yêu cho chồng của người yêu mình
    Mình anh với vầng trăng cô đơn(I LOVE Vân Anh B2)
  3. tinh_yeu_tre_con

tinh_yeu_tre_con Thành viên rất tích cực

Nếu người đấy đồng ý thì tôi sẵn sàng.Nhưng chỉ sợ họ thay đổi thôi.
    Who Give Me The True Love?
  4. HereWeGo

HereWeGo Thành viên rất tích cực

Tình yêu với hôn nhân đúng là khác hẳn nhau.Khi yêu lần đầu hay yêu ở tuổi học trò,mấy ai nghĩ đến tương lai sau này đâu?Giả dụ có nghĩ thì cũng chưa đủ chín chắn để thực hiện được.
    Chẳng bù cho mình,nghĩ xa quá làm người ta sợ!
    hahahha...."em còn bé!" mà.....

Tất cả còn đang ở phía trước!

5. Alcatel2001

Alcatel2001 Thành viên quen thuộc

Ngày xưa các cụ lấy nhau có cần yêu đâu mà vẫn sống trọn đời với nhau? Tôi nghĩ yêu hay không yêu, điều ấy không quan trọng. Miễn là người tôi lấy làm chồng phải là 1 người có nhân cách, có lòng nhân hậu và tính cách đàn ông để tôi nể phục và tôn trọng, thế thôi. TY mà không vun đắp thì rồi cũng sẽ chết đi. Hôn nhân cần nhiều thứ hơn là tình yêu đơn thuần. Thật đấy. Tôi thì chắc sẽ lấy 1 người mà phụ huynh chọn cho rồi, cứ đáp ứng đủ tiêu chuẩn đã, yêu hay không xét sau
    Ngày chưa có anh em mang một nỗi buồn
    Nặng đến nỗi tưởng chừng không gánh nổi
    Anh đến nào ngờ chỉ giúp em đánh đổi
    Gánh buồn này bằng gánh khác nặng hơn
  6. mummum

mummum Thành viên mới

Chẳng lẽ các bạn định kết hôn mà không có tình yêu hay sao?Vậy là sống với nhau vì trách nhiêm đấy chứ?Sống như vậy mà cũng chịu đựng được thì thật là giỏi.Ngày xưa khác và bây giờ khác mà.
    ngocdung
    [/violet][/size=5]
  7. Alcatel2001

Yêu là cái gì chứ? Bạn thử định nghĩa hộ tớ xem yêu nó là cái gì???
    Ngày chưa có anh em mang một nỗi buồn
    Nặng đến nỗi tưởng chừng không gánh nổi
    Anh đến nào ngờ chỉ giúp em đánh đổi
    Gánh buồn này bằng gánh khác nặng hơn
  8. mummum

mummum Thành viên mới

Gửi Alcatel2001:
    Có ai định nghĩa được tình yêu đâu?Nếu mà bạn hỏi như vậy thì có lẽ là bạn chưa yêu đâu nhi?Nếu vậy thì cứ yêu đi rồi sẽ biết.Tất nhiên khi kết hôn với 1 người mà bạn không yêu thì bạn vẫn có thể có cuộc sống gia đình cơm lành canh ngọt nhưng đấy không phải là cuộc sống mà 2 người yêu nhau hưóng tới.Tình yêu bao gồm nhiều hương vị lắm bạn ạ.Nghe thơ của bạn thì bạn mới biết có vị dắng của tình yêu mà thôi.
    dungoc
  9. Tieu-Long

Tieu-Long Thành viên mới

Hôn nhân theo mình nghĩ nên bắt nguồn từ tình yêu. Có được nó thì đó chính là đông cơ thúc đẩy hai người lại gần nhau. Tìm hiểu nhau để làm gì ? Hình như mọi người bây giờ cũng ít tìm hiểu về người bạn đời của mình hơn ngày trứơc. Yêu là cắm cúi vào yêu xong rồi cảm thấy lấy nhau được một cái là cưới cái rụp. Mình cũng sắp lấy vợ nên cũng hiểu hiểu được một chút. Lấy nhau rồi nhiều khi về sau này tình cảm nó ít đi là do phải chăm lo cho con cái. Giữ được vợ chồng "tương kính như tân" thì bây giờ quả là khó. Nếu như mà lấy nhau không có tình cảm thì chắc là một trong hai người sau này sẽ ngoại tình mất thôi.
    Mình nghĩ hạnh phúc của một gia đình bao gồm những vấn đề chính :
    - Tình yêu giành cho nhau.
    - Kinh tế ổn định.
    - Con cái ngoan ngoãn.
    - Hoà hợp chuyện vợ chồng.
    Mình chỉ thấy có vậy là okie cho một gia đình hạnh phúc rồi ! Còn các bạn nghĩ sao cần thêm cái gì nào ?
    Yêu mình yêu người !
  10. Alcatel2001

Ơ lại tấn công tớ à? Yêu ư,ngày hôm nay bạn có thể rất yêu 1 người, thề thốt đủ kiểu,ngọt ngào lắm.Ngày mai bạn đã có thể quên phắt được rồi.Phần lớn ở đời nó là như thế đấy. Tớ nghi ngờ cái gọi là tình yêu.
    Vừa được ăn dưa bở
    Ăn xong cười nhăn nhở:
    Chuyện nhỏ như con thỏ
    Ô kê?