1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn sẽ làm gì khi biết Vợ của bạn mình ngoại tình

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi Insala, 21/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Insala

Insala Thành viên mới

Bạn sẽ làm gì khi biết Vợ của bạn mình ngoại tình

[Xin mời các võ lâm cao thủ bình loạn
  2. luiz_nazirodelima

luiz_nazirodelima Thành viên rất tích cực

không thể chấp nhận được!
    Với tôi chuyên người yêu mất trinh không quá quan trọng nhưng việc vơ ngoại tình là không thể chấp nhận được!
    Nếu gặp trường hợp này thì chắc chắn sẽ có vài cái tát[có bạo lưc quá không nhỉ?] và tất nhiên tiếp đó sẽ là li dị!
  3. hotrose

hotrose Thành viên quen thuộc

Chuyện này thì không thể nào tha thứ được rồi. Trong tình yêu, mà hơn cả là trong cuộc sống vợ chồng, yếu tố chung thủy là tất yếu mà. Làm sao có thể tiếp tục chung sống với một người đã phản bội mình ? Những ông chồng như vậy thì nhu nhược qua'.
    ...just live to the fullest...
  4. Gungcay

Gungcay Thành viên rất tích cực

Thế các bà sẽ làm gì khi các ông ngoại tình?
    Thường thì phụ nữ có lòng tha thứ bỏ qua chuyện đó.
    hơ ........... thế còn các ông thì cho là vợ ngoại tình bỏ quách đi cho xong?????
    Vậy thì phụ nữ chúng ta cao cả hơn đàn ông rất nhiều!

Quyền hoạ phúc trời tranh tất cả
    Chút tiện nghi chẳng trả phần ai
    Cái quay búng sẵn trên trời
    Mờ mờ nhân ảnh như người đi đêm
  5. quocviet

quocviet Thành viên rất tích cực

Bạn sẽ làm gì khi biết vợ của bạn mình ngoại tình?
    Báo cho thằng bạn biết chứ còn gì nữa, chẳng nhẽ để nó bị mọc 2 cái sừng to trên đầu hả?
    Nhưng nếu kẻ ngoại tình với vợ bạn mình lại là mình thì sao hả các bác, trường hợp đó mới khó xử chứ !!!
    ----------------------------
    Việt Net - Thiết kế, tạo website và forum miễn phí cho bạn:
    www.vietnet.fr.st
  6. Insala

Insala Thành viên mới

xin cám ơn quí vị đã góy ý tuy nhiên vấn đế tôi đặt ra là làm thế nào để giải quyết vấn đề với người bạn của mình (nói làn sao) và như một bạn đã nói làm sao đây khi người đó lại là chính bạn.
  7. Gungcay

Gungcay Thành viên rất tích cực

Hơ! Nhầm! Vợ của bạn U ngoại tình huh? Mặc kệ người ta đi, đàn ông gì mà nhiều chiện!

Quyền hoạ phúc trời tranh tất cả
    Chút tiện nghi chẳng trả phần ai
    Cái quay búng sẵn trên trời
    Mờ mờ nhân ảnh như người đi đêm
  8. hungpv

hungpv Thành viên mới

Tôi không biết bạn nêu ra vấn đề này chỉ là trêu đùa hay phía sau đó là chuyện nghiêm túc. Dù sao tôi cũng xin được đóng góp một vài ý kiến nhỏ.
    Vợ bạn ngoại tình? Vậy thì vì sao? Bạn thử xem xem đó có phải là lỗi của bạn không. Tôi không phải là một nhà tâm lý học, cũng chưa lập gia đình, tôi mới chỉ 23 tuổi, còn chưa có kinh nghiệm và nói ra có thểnhiều người không đồng ý, cái đó xin tuỳ bạn
    Tôi thấy rằng phụ nhữ Việt nam luôn là người giỏi trong việc giữ gìn hạnh phúc gia đình, người vợ luôn muốn gia đinh êm ấm không phải vì riêng mình mà còn vì con cái. Vả lại , ông cha ta có câu: "Xấu chàng hổ ai", chắc số phụ nữ muốn tìm tìm hạnh phúc ở ngoài gia đình mình không nhiều. Bởi vì, hạnh phúc bên cạnh mình còn không giữ được thì làm sao lại đi tìm ở bên ngoài xa xôi?
    "Tiên trách kỷ, hậu trách nhân" , người đàn ông mà không thể mang lại hạnh phúc cho gia đình mình thì thật không đáng mặt đàn ông. Tôi nói rất nghiêm túc, bạn đừng cười.
    Còn về người vợ, nếu chồng mình làm cho mình thấy hạnh phúc đẻ rồi lấy lí do đó đi ngoại tình thì thật không hay chút nào. Gia đình là tổ ấm, mỗi người phải góp một chút sức lực để làm cho nó ngày càng tốt đẹp hơn, chứ nếu đã muốn phá nó ra thì khó gì đâu.
    Những gì tôi nói ở trên đây tôi nhìn từ chính gia đinh tôi, có thể những gì tôi suy nghĩ là không đúng với suy nghĩ nhiều người vì tôi không ở trong hoàn cảnh của người mọi người. Không sao? Vật thì bây giờ tôi muốn đặt lại câu hỏi cho mọi người:
    NẾU VỢ CỦA BẠN BỎ ĐI VÀ SAU ĐÓ QUAY LẠI, BẠN CÓ CHẤP NHẬN CÔ ẤY KHÔNG ?
    HƯNGPV ./.
    "Tôi là ai mà còn khi dấu lệ?
    Tôi là ai sao còn trần gian thế?
    Tôi là ai? Là ai? Là ai?
    Mà yêu quá đời này..."
    _Trịnh Công Sơn_
  9. pugbuddy

pugbuddy Guest

Đồng ý 100% với Gừng Cay.Chuyên nầy là việc cá nhân của gia đình anh bạn đó, anh ban không may ấy sẽ có lúc phát hiện ra sự việc, và có phương hương giải quyết riêng của anh ta!
    Còn nếu kẻ ngoại tình với vợ bạn là tui , thì tui nên ra chợ thu mua rổ, nia để chuẩn bị che mặt. Kế đó để dành tiền đi BS Giải phẩu thẩm mỹ, trước sau gì cũng được ăn ác-xít, nhẹ nhẹ thì cũng bị tẩng vài trận để đời. Trong lúc chờ đợi nên hỏi mượn áo giáp chống đạn và nón sắt của CA cho chắc ăn ! Kèm thêm cái kính bảo vệ của thợ hàn công nghiệp để khỏi ai nhận mặt .
    Mà chắc tui hết thời rồi hay sao mà đi làm cái việc bất nhân , bất nghĩa đóTui hổng dám đâu...

PERRO LOCO
  10. TEdison

TEdison Thành viên quen thuộc

Các bạn đưa ra những ý kiến rất hay, nhưng theo tôi trên thực tế thì chỉ có rơi vào hoàn cảnh ấy rồi thì mới biết được hành động của mình là thế nào, it is easier said than done mà.
    To Gungcay: quan niệm về ngoại tình ở người nam và nữ hơi khác nhau một chút. Nếu người vợ có chung đụng về xác thịt với người khác thì thường khó được tha thứ, còn yêu thầm nhớ trộm thì ok, nhưng với người chồng, thường thì người vợ có thể bỏ qua chuyện chung đụng đó, nhưng lại không thích có sự "tương tư" với người khác. Cái này do quan điểm giới tính chứ chẳng phải ích kỷ gì đâu, bạn nhỉ
    Cùng thành viên 7x
    Edison
    Hạnh phúc là sáng muốn đi làm, chiều muốn về nhà.