1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn sẽ làm gì khi sinh nhật mà không có bạn bè và người thân?

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi 1byte, 22/04/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 1byte

1byte Thành viên mới

Bạn sẽ làm gì khi sinh nhật mà không có bạn bè và người thân?

Chỉ còn vài ngày nữa là đến sinh nhật của tôi rồi, nhưng tôi cảm thấy buồn, có lẽ là tại vì cô đơn, không bạn bè và người thân. Tôi sẽ tự gởi cho tôi một tấm thiệp để mình biết rằng mình đã qua thêm một tuổi. Còn bạn, bạn sẽ làm gì?
  2. MICKEY711

MICKEY711 Thành viên mới

Bạn sinh nhật vào ngày nào thế?cho mọi người ở đây biết với,bọn mình sẽ chúc mừng bạn....ít nhất cũng được chia xẻ và đỡ buồn...vui vẻ lên nha.
  3. Ga`_CoN

Ga`_CoN Thành viên mới

1byte, chúng ta cùng hoàn cảnh rồi. Bắt tay nhau cái nhỉ hihì . gà con chắc hốm đấy sẽ lôi tât cả thư từ, tranh ảnh của gia đình bạn bè người thân ra ngắm thôi chứ còn làm gì nữa. Cùng lắm là mò lên mạng tìm xem có ai trên đó không
    All my love is what I want to give you everyday....Love you more than yesterday...less than tomorrow...
  4. HaKhanhLinh

HaKhanhLinh Thành viên mới

Mình cũng đã từng ở trong hoàn cảnh của bạn rồi nhưng chỉ là không bạn bè thôi...Sinh nhật đầu tiên không tổ chức, buồn lắm........nhưng chẳng biết làm cách nào khác..........
  5. Nokia8910i

Nokia8910i Thành viên mới

Oài..Mình cũng vậy nè..Đang ở xa tít mù tắp...Bạn bè ko có..Gia đình ko..Mà cũng chẳng biết có ai nhớ đến sinh nhật của mình ko nữa...Nhưng ko sao..Giờ có cũng được mà ko cũng được..Đến sinh nhật mình ah..Tự thưởng cho mình 1 ngày thoải mái tiêu tiền tự do ko cần tích kiệm..Đi ăn tất cả những gì mình thích mà ngày thường mình ko dám ăn..
    Nhiều khi thấy lòng buồn... Ta ngỡ như đời sẽ không còn nghe nụ cười
  6. xuongrong252

xuongrong252 Thành viên quen thuộc

Ừ, cũng sắp đến sinh nhật ta rồi nhỉ ? Ta lại sắp thêm một tuổi....Chẳng biết ngày ấy ta sẽ đi đâu ? um... Năm ngoái đi coi phim một mình.... năm nay... ta sẽ đi đâu nhỉ? Ngày sinh nhật cũng trở thành một ngày bình thường kể từ ngày ta xa Mẹ.... ko có ai tổ chức, cũng chẳng mấy khi có ai tham dự... cũng có gì là đáng buồn đâu.....
  7. tarus

tarus Thành viên mới

Cũng sắp đến SN mìh rồi. Năm ngoái vì cãi nhau với người yêu, mình đã bỏ tất cả những đồ đã chuẩn bị sẵn, tắt DTDD, một mình đi từ chiều, mua cho mình 1 cái áo và 1 cái thiếp thật ưng ý. Sau đó, mình đã mò đến bà thầy bói từ lâu đã nghe nói nhưng chẳng bao giờ có ý định đi xem, nghe bà ý phán cũng vui ra phết. Sau đó, mình đi mua vé, vào rạp xem phim Love story và cuối cùng là lang thang 1 lúc rồi về nhà vào lúc 11h30 đêm.
    Cảm giác đó không phải bao giờ cũng có, như là một cảm giác một mình chiêm nghiệm lại bản thân mình, những gì mình đã làm và mọi người làm cho mình. Và dù hôm đó khởi đầu từ một chuyện rất buồn nhưng trong tối hôm đó, mình đã tự giải quyết đuwọc tất cả mọi việc đang làm mnhf băn khoăn, cảm giác tự tin hơn rất nhiều.
    Nhưng năm nay thì chắc là không thế rồi, thể nào cũng bạn bè đầy nhà, cả bạn cũ lẫn bạn mới. Người yêu mình mặc dù đang ở xa nhưng thể nào cũng gửi hoa và quà cho mình.
    Chắc SN mình năm nay sẽ vui đây.
    Cuộc đời này dù ngắn nỗi nhớ quá dài... Và cũng đã đủ lớn để mong bé lại, như ngày... hôm qua...
  8. kiralyfi

kiralyfi Thành viên rất tích cực

Khi bạn login vào TTVN ,bạn sẽ nhận được một tấm thiệp rất đẹp .Chúc bạn vui
    Tôi cũng ở hoản cảnh như bạn tôi hiểu lắm .Là con trai ít quan tâm đến bản thân nhưng thực sự lúc ấy cũng thấm thía cái cô đơn Tôi đã ra bưu điện để tự gửi cho mình một cái thiệp

Em mi nhon trên cành cây ,hót véo von .Chim yêu em ,chim mến em vì mỗi lần em hót chim nghe

9. metallica

metallica Thành viên quen thuộc

Kiếm mấy lon bia về mà uống, đàn, hát một mình rồi ngủ. À quên, phụ nữ thì ko như thế được
    Anh chỉ có một ...vạn tình yêu thứ nhất
  10. xanxan

xanxan Thành viên quen thuộc

Tôi đã thắp nến, ngắm sao và khóc!
    http://www.ttvnol.com/forum/t_178369