1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

bạn sẽ làm gì nếu biết mình sắp chết

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi thienthannho, 13/02/2002.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. away

away Thành viên rất tích cực

Tôi sẽ làm tiếp việc tôi đang định làm (với tốc độ nhanh hơn một chút). Và tôi sẽ cầu nguyện để được gặp thiênthầnnhỏ.
    [black]linh
  2. away

away Thành viên rất tích cực

Chiếc lá đầu tiên:
    Lá rơi lá rơi rơi lá
    Lá rơi lá lại rơi rồi
    Bên cành th­wờng xuân sót lại
    Chiếc lá cuối cùng mà thôi
    Em thân yêu ơi bác ấy
    Đã đi đi thật xa rồi
    Trên tấm thân gầy xơ xác
    Hơi cwời còn ấm làn môi
    Em thân yêu ơi tôi đã
    Yêu em tù' phút giây này
    Tình yêu của ng­wời đã sống
    Trong tim em tù' hôm nay...
    Chúc em gặp lại ngwời hoạ sỹ già...
    [black]linh
  3. ducala_nguyen

ducala_nguyen Thành viên mới

cuoc doi ai cung co cai so troi keu ai nay da ban dung nen lo nghi lam chi ma nen vui ve di gap nguoi yeu cua minh de noi het nhung tinh cam minh danh cho nguoi ay .........chuc ban vui ve..........good bye..hahhahahhhhhhhhhhhhh

4. girlsanhdieu

girlsanhdieu Thành viên mới

mình xin chia sẻ nỗibuồnvới bạn,không ai muốn ra đi quá sớm khi mình chưa làm được gì cho đời .
    bạn à ! dù giờ bạn không còn trên đời này nữa ,chúng mình vẫn nhớ tới bạn
    huy
  5. Jask

Jask Thành viên tích cực

Thật lạ ! Con người ta thường cười cợt, giỡn hớt..thậm chí đôi khi còn nhạo báng nhau...lúc sống, nhưng khi một kẻ đã ra đi vĩnh viễn thì người ta lại chân thành và thốt ra được những lời rung động đến thế....Phải chăng đó chính là cái "nhân" của con người ?........ nhưng than ôi!! con người biết thế mà vẫn thế, chỉ biết quý trọng những gì mình sắp và đã mất....Sao không cố gắng sống hết mình, làm hết mình và mọi người cùng sống một cách vui vẻ.....ừ nhỉ, nói thế thì dễ, làm lại chẳng dễ chút nào....bởi lẽ chẳng phải ai cũng như ai, và đôi lúc chẳng thể làm được điều mình muốn. Các bạn ơi! hãy sống sao cho khi ta chết đi, người ở lại khóc và ta thì cười........
    Đúng là đôi khi tớ cũng khá...vớ vẩn......
    Thuyền Trôi Thấp Thoáng Trong Đêm vắng
    Trăng Sáng Muôn Phương Lạnh Cõi Lòng..

Jask

6. culinhmeo

culinhmeo Thành viên mới

buon qua , boi vi toi cung co mot nguoi chi nhu the , chi ay bi ung thu mau , chi ay phai doi toc gia nhieu luc toi nhan thay trong anh mat lanh lung do co mot niem tin manh liet nhung luc chi to ra ko quan tam den toi toi cam thay chi la mot nguoi that toi te nhung toi that ich ki neu nhu toi dung giua su song va cai chet khi tuong lai van dang o phia truoc co le toi se ko the kien cuong nhu vay toi muon noi voi chi rang toi rat kham phuc chi, va cam on ban vi da cho toi hieu them ve tam trang cua mot con nguoi biet minh se ko the tiep tuc duoc song nua , hkhi ma moi thu van con dang cho ban phan dau
    [meo]
  7. girlyeumautim

girlyeumautim Thành viên rất tích cực

that su toi doc duoc nhung dong tam su cua chi thien than nho thi da qua muon. Gio day chi da ra di vinh vien. Doc duoc nhung dong tam su cua chi, toi thuc su xuc dong, nhung ben canh do toi cung cam thay rat phan no khi doc duoc nhung dong tra loi cua nhieu ban voi ve rat bon cot, tai sao nhieu ban co the cuoi dua tren noi dau kho cua nguoi khac vay, biet la cuoi la dieu tot, nhung phai cuoi dung noi dung cho chu.
    Toi co the hieu duco cam xuc cua chi thien than nho, vi thoi gian qua, toi da gap 1 so chuyen, va toi cung da tuong chung giong chi, toi se ko con co mat tren coi doi nay. Nhung toi van may man hon chi, moi chuyen xay ra doi voi toi ko den muc quan trong lam. Toi tuong toi sap chet, nhung may ma ko sao.
    Khi o trong tam trang day nen toi hieu ro chi hon, toi cung mong muon nguoi yeu minh ben canh, nhung toi lai ko muon nguoi minh yeu phai kho, toi da co gang, co cuoi dua that vui ve, de nguoi toi yeu ko thay bieu hien bat thuong cua toi.
    Toi yeu anh ay lam, nhung toi ko muon lam cho anh ay kho, that may man cho toi la toi ko sao, toi van con co the ben canh nguoi toi yeu. Va anh ay cung la 1 nguoi tot, nen cho du toi co the nao, anh ay van o ben canh toi.
    Toi phai cam on troi, cam on dat, cam on bo me toi, bo me anh va ca Internet da dua anh den voi toi, da cho toi biet the nao la tinh yeu.
    Hy vong rang chi Thien than nho se yen nghi noi suoi vang va chac chi se hieu co rat nhieu nguoi tren trai dat nay luon huong ve chi, yeu quy chi nhieu lam.
    Mong tu gio, moi nguoi dung dua vui tren noi dau kho cua nguoi khac nhu vay

Thu Thuy
    [/blue][/size=4]
  8. ducala_nguyen

ducala_nguyen Thành viên mới

Chào các bạn,
    Xin lỗi mọi người, bài viết mang nick của tôi do cháu tôi viết. Nếu có ai phật lòng cho phép tôi xin lỗi.
    NGUYEN
  9. duc1982

duc1982 Thành viên mới

KHi anh 100 tuoi
    Em 99
    Ben nhau
    Toc trang mai dau
    duc1982
  10. duc1982

duc1982 Thành viên mới

Những giờ phút ở bên em anh trìu mến như 1 thiên đường ngát hương , 1 dòng suối reo vui.........Em , chỉ co em mới tạo cho anh cảm giác được sống .Nhung người đàn ông khác bảo anh gặp được thiên thần nhưng anh đã thấy em , thế là đủ
    duc1982