1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

bạn sẽ làm gì nếu biết mình sắp chết

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi thienthannho, 13/02/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lang_tu_atlantic

lang_tu_atlantic Thành viên mới

chao moi nguoi tui la mot thanh vien moi
    thuc tinh khi doc nhung loi cua thien than nho tui nghi ban ay chi noi vay de cho moi nguoi chu y thoi khong ngo la..............that dang tiec gio day thi thien than nho da di xa mai roi toi cung khong biet noi gi nua ca
    thien than nho oi cho tui xin lo vi da khong tin loi ban nhe
    mong ban duoc binh yen mai mai noi chan troi xa[​IMG]
    [red]scorpion king[/font]
  2. chautnus

chautnus Thành viên mới

Text
    Nếu tôi biết mình sắp đi đời nhà ma, thì tôi vẫn sẽ sống như trước đây tôi vẫn sống. Tôi không thể làm gì để thay đổi nó. Tôi sẽ nói với người yêu của tôi rằng Tôi yêu em mãi mãi, suốt cả cuộc đời tôi. Tôi sẽ tặng sinh nhật đứa bạn thân một món quà vô cùng bất ngờ. Tôi muốn mọi người đều vui vẻ, và tôi cũng mỉm cười.
    tnc
  3. DieuAn

DieuAn Thành viên tích cực

Hai mươi bốn đoá hồng tặng ThiênThầnNhỏ .
    Có những người sự ra đi lại là sự giải thoát ,có những người sự sống lại là địa ngục của trần gian .Có những người cuộc sống lắm lo toan .Không thể chết ..là bởi vì chưa được phép ...
    Sinh_Lão _Bệnh _Tử . Làm người ai cũng sẽ một lần qua .Biết cái Chết để thấy ý nghĩa hơn của việc Sống .Một đời người ngẫm thật quá mong manh ! Được làm Người cũng vẫn là một điều may mắn .Hãy yêu thương khi mình còn có thể ,hãy biết vui với mọi thứ có quanh mình .Hãy trân trọng nâng đỡ từng phút giây .Để khi chết miệng mỉm cười trong thanh thản !
    Người không biết ,thật lòng không đáng trách , đã quen rồi bụi bặm cõi trần gian .Hãy mở lòng bao bọc lấy nhân gian ! Đạo làm Người vẫn luôn cần Lòng Nhân Ái !
    Ngày Mai..Trời Lại Sáng !!!
  4. lonenas

lonenas Thành viên mới

TUI SE DI THAM QUAN CHO DA LUON
    [ádf][zxc]
  5. otdo

otdo Thành viên rất tích cực

Ớt vào đây đã quá muộn, khi mà chị thienthannho đã ra đi mãi mãi. Xin Tạm biệt chị. Hẹn chị nơi thiên đàng!
    Đất Quãng Nam chưa mưa đã thấm, rượu Hồng Đào chưa nhấm đã say...hò ơ...
    ...(*!*)...
    Gió-Nóng-Miền-Trung
  6. daoanhphuong271a

daoanhphuong271a Thành viên mới

Thiên thần nhỏ em ơi! Hãy cho chị được gọi em với tình cảm tự đáy lòng mình.Mặc dù đã là quá muộn nhưng điều đó chẳng hề quan trọng phải không em.Nơi xa ấy, có hoa đẹp ,nắng vàng em hãy lắng nghe lời thầm thì của chị nhé.Em biết không mấy ngày nay chị ngồi lỳ bên máy,để đọc những dòng tự sự của đời em,rồi chợt thấy trong lòng mình sao động ,lòng xót thương em ,người em ấy đã đi xa.Chưa một lần được trò chuyện cùng em trên Net để giúp đỡ em, an ủi lúc vui buồn,nhưngchi cảm thây rất vui vì bên em có biết bao người tốt đã tiếp thêm cho em sức mạnh và niềm tin.Thôi nhé ! emthương mến ! hãy yên nghỉ nơi góc trời bình yên ấy và phù hộ cho những người tốt của em,còn nơi đây xin em ghi nhớ có những người luôn nghĩ tới em.
    Được daoanhphuong271a sửa chữa / chuyển vào 13:57 ngày 30/07/2002
  7. pickou

pickou Thành viên rất tích cực

Tôi là 1 thành viên không mới cũng không cũ lắm nhưng thât sự không biết mặt Thienthannho. Dù sao đi nữa tôi cũng xin dành một sự cảm thương cho người bạn đã khuất. Cầu chúc cho bạn được siêu thoát và mỉm cười nơi suối vàng. Vĩnh biệt bạn nhé....
    Nhân tiện đây tôi xin góp 1 vài ý kiến cho topic này. Nếu tôi biết mình sắp chết thì nhất định tôi sẽ không bộc lộ cho bất kỳ 1 ai biết chuyện này để mọi người luôn được hưởng trọn niềm vui xung quanh tôi. Mang lại niềm vui cho mọi người là sở thích của tôi. Tôi sẽ cố gắng làm tất cả những gì tôi chưa hoàn thành, cố quên đi những chuyện làm tôi mất lý trí và giúp đỡ mọi người cho đến khi kiệt sức. Khi sắp sửa khuất mặt, tôi nhất định phải để cho gương mặt mình cười một cách thoả mãn. Sẽ không một ai biết được đâu... không ai biết đâu....

Nothing's Impossible
  8. hoangmy2404

hoangmy2404 Thành viên quen thuộc

Du thien than nho da di xa nhung trong TTVN luon luon co thien than nho, dung ko moi ng?
    Hoang My
    LOVE ... will keep us together
  9. Chitto

Chitto Thành viên rất tích cực

Một năm trước, ngày này, em đã gửi bài viết cuối cùng của mình lên mạng ttvnonline.net.
    Một năm, bởi vì ở nơi tôi hôm nay vẫn là ngày 10/3/2003.
    Tôi không biết ngày em đã ra đi vĩnh viễn. Tôi lấy ngày này làm ngày nhớ về em, một Thiên Thần Nhỏ trong ngàn vạn thành viên của ttvnonline.
    Năm qua em sống ra sao? Nơi đó em có gặp được những người bạn mà em nói đến không? Em có xem những bộ phim hay, nhìn thấy những ngôi sao mà em mong muốn được nhìn thấy hay không?
    Em hãy bình yên và hạnh phúc nhé.
    Chẳng mấy chốc rồi sẽ lại một năm nữa thôi mà.
    -----------------------------------------------------------
    Sống trên đời sống cần có một tấm lòng
  10. tochaibim

tochaibim Thành viên mới

Gửi người bạn thân mến, thực sự khi viết những dòng thư này, tôi không biết là đã quá muộn không (thực sự xin lỗi bạn) nhưng tôi muốn nói với riêng bạn một điều là: " tôi vô cùng khâm phục bạn". Chẳng phải ai, khi đối diện với cái chết trước mặt, người ta cũng có thể suy nghĩ và cảm thấy bình thản như bạn. Tôi đọc một số ý kiến của các cá nhân khác khi vào topic này, tôi cảm thấy thực sự bị xúc phạm, họ đã không hiểu cái cảm giác như thế nào khi sắp phải đối diện với cái chết. Sẽ như thế nào khi họ biết là họ sắp phải chết, họ vẫn còn quá trẻ như bạn. Sẽ ra sao khi cha mẹ bạn biết họ sắp xa bạn mãi mãi, thật đau thương biết bao cho những người làm cha làm mẹ. Tôi mới chỉ là thành viên mới của ttvnol nhưng tôi muốn xây dựng một room với những thành viên "sống trong cuộc sống, người ta cần một tấm lòng".
    Lời cuối, tôi muốn nói với bạn: Hãy cố gắng lên, đừng đầu hàng số phận.
    Khi bạn sinh ra mọi người đều cười, còn bạn thì khóc.
    Hãy sống làm sao để khi bạn chết đi mọi người đều khóc, còn bạn đang mỉm cười.
    Thân gửi tới bạn!
    DALTON