1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn sẽ xử lý thế nào nếu có người xin quá giang ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Reddman4ever, 09/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

mình chưa bao giờ cho một người nào dù xinh mấy đi nhờ xe những đoạn từ biên giới về. Xách giùm hàng qua cửa khẩu cũng say No! dù rất thương cảm. Biết sao được khi con bò cạp trên thế giới này rất nhiều
  2. hana_256

hana_256 Thành viên mới

đọc bao nhiêu chuyện ma đi nhờ xe rồi :)) hốt lắm . Ngoảnh mặt làm ngơ , bơ đi mà sống thôi
  3. Casanova_86

Casanova_86 Thành viên mới

Nghe mà thèm!:-bd
  4. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Giống mình, hồi nhỏ đi qua đường Thái Hà lúc đấy còn rất vẳng vẻ bị 1 thẳng nhẩy lên yên sau ngồi một đoạn rồi xin đểu. Mình không mang theo tiền nên cu cậu đành chịu, lừa lừa lúc nó rời khỏi yên để làm gì đó thì phóng như điên chạy được luôn :))

HN ngày xưa hồi những năm 9x là hay có trò này lắm.

Còn một lần khác thì bị trấn lột mất cái lắc bạc ở đường Thuỵ Điển, mà hồi đấy cái đường này cũng vắng tanh như chùa Ba Đanh (đường KIm Mã chưa được mở rộng). Số mình đen ơi là đen, đi xe đạp cùng thằng bạn đến khu đấy thì bị một hội mấy thằng cầm gậy chặn trấn lột. Thằng bạn mình chạy quả xe của Tiệp thì thoát, mình đi con xe Cổ Loa thì tuột xích :((
  5. psychopath

psychopath Thành viên mới

Nếu có 1 em gái trông mặt mày đau khổ muốn đi nhờ xe thì các bác cư xử thế nào ;))
  6. nguyenquochoang_arc

nguyenquochoang_arc Thành viên rất tích cực

Mình cũng hay cho đi nhờ xe, sau khi đã đánh giá sơ bộ đối tượng. Lần thì cho mấy chú lính đi nhờ từ Ninh Bình về Hà Nội, lần cho mấy cô cậu sinh viên nghỉ Tết đi từ Vinh về Thanh Hoá, lần thì cho người bị hỏng xe trên cao tốc Pháp Vân đi nhờ tìm điểm gọi người sửa xe. Hầu hết đều do mình chủ động mời, có người còn e dè không dám lên.
    Chạy miền núi về thì mình ít khi cho lên xe, nhất là các tuyến nhạy cảm như Cầu Treo Hà Tĩnh, Sơn La, Lai Châu, Mường Lát... dễ dính phải bọn chuyển hàng đen, trắng lắm.
    Chắc số may nên chưa lần nào gặp rắc rối.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Nếu đêm hôm, đường vắng, trên xe ít người hoặc đi xe máy thì lượn khẩn trương. Cứ nghĩ đấy là chim mồi để đỡ áy náy.
    Nếu trên xe đông người, thanh niên trai tráng, vũ khí đầy đủ thì dừng lại hỏi han. Biết đâu cô ấy vừa bị cướp chẳng hạn.
  7. a4cva

a4cva Thành viên rất tích cực

mình cho mấy ng đi nhờ rồi, một lần có bà già ngồi thở bên đường gần chân cầu Thăng Long vì đi bộ mệt quá, vẫy mình cho đi nhờ về đến tận chợ Bưởi luôn, đưa tiền ko lấy, hoá ra chỗ đấy vắng bà í ko gọi đc xe ôm, hi. Có lần đang đi dạo ở Đại Từ Hoàng Mai, có em bịt mặt như ninja lao từ bến xe bus ra bảo cho em đi nhờ 1 đoạn, đợi mà mãi ko có xe bus, thế là tiện đèo em sang tận Việt Hưng Long Biên luôn, nhà em có quán cafe ở đấy bảo bao giờ rỗi mời a qua chơi, lâu rồi quên mất chả nhớ là quán nào, chưa quay lại bao giờ, hix.
  8. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Thì bẩu em ơi có thằng Psychopath phía sau kia kìa, xe nó xịn hơn, nguời nó dắt nhiều tiền hơn anh.
  9. meomeotom4

meomeotom4 Thành viên mới

Nếu có cho nhờ thì có thể cho các cụ các bà đi mới có thể yên tâm.

Còn về vấn đề gái xinh xin đi nhờ thì tớ kể cho mọi người nghe chuyện này, thật 100%, con của hiệu trưởng trường Mỹ Tân, Nam Định, sếp mama tớ.

Anh chàng này trước đây là sinh viên một trường ĐH ở HN. Những tuần nào đc nghỉ anh ta phóng xe từ HN về NĐ. Hơn trăm cây, tầm hơn 2 tiếng. Có lần đi đến đoạn Phủ Lý có cô bé đứng ở bến xe buýt xin đi nhờ, nghe kể lại là khá hiền lành, xinh xắn, về Nam Định. Đến đoạn Bình Lục có 3 thằng chặn xe lại, chỉ thẳng mặt anh ta bảo: "Mày dụ bạn gái tao đi nghỉ mát bây giờ mới về à?", thế là cả lũ xúm vào đánh vào mặt vào người anh ta túi bụi, sau đó 4 đứa 3 xe (tính cả xe anh ta bị cướp, cùng với điện thoại) phóng cái vù. Xong.

Sau đi báo công an, thì mới biết đây là vụ thứ... 7 trong vòng 3 tháng gần đây xảy ra ở Bình Lục. Bó tay.
  10. hayumi_88

hayumi_88 Thành viên mới

nhớ đợt cách đây lâu rồi, VN vô dịch Tiger cup ấy ạ, em đi với bạn về qua Hồ Gươm đông đừng hỏi, thế là em xuống đi bộ 1 đoạn qua chỗ tắc nhờ 1 a zai xin quá giang 1 đoạn ( vì lúc ấy cần về hơi gấp)