1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ban tham mưu- Nơi hỏi đáp, thông báo, đóng góp ý kiến. (Xem nội quy tại trang 1)

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi Mr_Hoang, 16/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Mr_Hoang

Mr_Hoang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ban tham mưu- Nơi hỏi đáp, thông báo, đóng góp ý kiến. (Xem nội quy tại trang 1)

Phần 1 đủ 100 trang rồi, làm phần 2 nhé.

link phần 1:
    http://www10.ttvnol.com/forum/quansu/476193/trang-1.ttvn
  2. Mr_Hoang

--------trích lại lời vàng ngọc của các bác đi trước ------------
    Các bạn thân mến.
    Từ ngày 23.1.2005 đến nay, mạng ttvnol không thể truy cập được, cho dù dùng địa chỉ dự phòng. Khi mạng hoạt động trở lại, một vài box trong diễn đàn đã không thể truy cập. Và cho tới thời điểm này, tôi chưa nhận được một thông báo chính thức nào của ban quản trị về việc đóng cửa diễn đàn Kỹ thuật quân sự, cho dù theo đánh giá riêng của tôi, đội ngũ quản trị box đã hoạt động hết sức nhiệt tình, không để lọt bất cứ một bài nào vi phạm quy định. Không loại trừ đây là một hành động phá hoại của hacker hoặc BQT có một nhầm lẫn nào đó.
    Tôi tạm mở box này để các bạn có thể tiếp tục sinh hoạt trong thời gian chờ đợi quyết định chính thức của thư ký HĐQT.
    Mọi bài viết không phù hợp có thể bị xoá mà không cần nêu lý do.
    Rất mong các bạn thông cảm.

QUY ĐỊNH CỦA BOX (chèn vào bài của bác RW để người đọc tiện theo dõi)
    Căn cứ đặc thù của box và quy định chung của ttvnol tại đây:
    http://www10.ttvnol.com/Hoidap/64974.ttvn
    Quy định này được lập nhằm giúp người đọc dễ đọc, người post dễ post và chỉ người post mới phải tuân thủ quy định này, người đọc ko cần.
    1. Mở topic mới: Ko mở trùng chủ đề với topic đã có sẵn, các quy định khác áp dụng như tại phần 2: Post bài và phần 3: Topic dính.
    Trước khi mở chủ đề mới nên đọc Topic dính Mục lục và đọc lướt qua ít nhất trang 1 và trang 2 của box xem có chủ đề tương tự chưa.
    2. Post bài:
    Ko post bài có nội dung sau:
    - Chửi bậy, dùng những từ ngữ tục tĩu, kể cả dùng cách nói chệch đi ví dụ như "éo", viết tắt ví dụ như "**", hoặc chửi bằng tiếng nước ngoài.
    - Lạc đề, post bài chỉ nhằm mục đích khiêu khích để cãi chửi nhau.
    - Câu bài, spam (thế nào là câu bài hoặc spam xem quy định chung của ttvnol dẫn trên).
    - Đả kích cá nhân, xưng hô xách mé (anh anh chú chú, mày mày tao tao hay thằng nọ con kia chẳng hạn), ví von với các loại động vật, bôi bác các bộ phận cơ thể, tiết lộ đời tư thành viên khác.
    - Sử dụng cách gọi xách mé với QĐNDVN hoặc QLVNCH (ví dụ "+ sản Bắc Việt", "nguỵ")
    - Vi phạm pháp luật hoặc thảo luận chính trị theo hướng không có lợi cho sự an toàn của TTVNOnline.
    - Gửi bài có nội dung đã được người tạo chủ đề đề nghị không gửi vào chủ đề người đó tạo.
    - Gửi một nội dung lên nhiều chủ đề hoặc nhiều box khác nhau.
    - Sử dụng toàn tiếng nước ngoài hoặc toàn chữ hoa, tiếng Việt ko dấu hoặc dấu ngoài ( ví dụ "kho^ng").
    - Quote bài trên 3 tầng.
    - Post hình có chiều ngang lớn hơn 1000 pixel hoặc dung lượng lớn hơn 300 KB, post trên 5 hình/post.
    - Chèn ảnh, link khiêu dâm hoặc có cờ 3 que.
    3. Các topic đặc biệt được dính trên trang 1:
    a. Topic Tin tức quân sự thế giới: dành cho các tin cắt dán nếu ko có hoặc ko muốn đưa vào topic có sẵn phù hợp nội dung. Ko mở topic mới chỉ để cắt dán 1 tin.
    b. Topic Ban tham mưu - Nơi hỏi đáp, thông báo, đóng góp ý kiến: dành cho các thông báo và câu hỏi ko có hoặc ko muốn đưa vào topic có sẵn phù hợp nội dung. Ko mở topic mới chỉ để thông báo hay hỏi 1 câu.
    c. Tuỳ tình hình trong box có thể có thêm 1 hoặc 1 số topic dính khác.
    HẾT
    (bác nào muốn có sửa đổi gì vui lòng post trong topic này)
    Được maseo sửa chữa / chuyển vào 11:41 ngày 04/10/2008
    --------hết trích -------------------
  3. bumbumn

bumbumn Thành viên mới

Em là thành viên mới,hok biết có phải box này để giải đáp thông tin quân sự hok ạh?Em đánh liều hỏi thử nếu hok phải,xin mod chuyển nó về topic đúng of nó em cám ơn
    Thắc mắc của em là lực lượng hải quân Mỹ,có bao nhiêu đơn vị trực thụôc.Và em cũng hok hiểu tại sao lại có lúc mặc đồ xanh dương,có khi lại mặc đồ trắng.
    Đồ trắng thì có 2 loại,1 là có khăng choàng(cái miếng vải bự bự ngay cỗ áo) và một là đồ sơ mi.Hok biết 2 bộ này chia theo cấp sĩ quan hay là dành cho tác chiến và đại lễ ạh?
  4. dienthai

dienthai Thành viên rất tích cực

Thấy bên này vui quá, em nhảy vào tham gia. Các bác chỉ cho em topic dính mục lục nằm ở chỗ nào để xem lướt qua cái ạ?
  5. Mr_Hoang

bác dienthai đã chỉ ra 1 thiếu sót trầm trọng của mình. Lên chức mãi lo đi chọc phát thiên hạ mà không chịu làm 1 cái mục lục. Xin nhận khuyết điểm. Xin các thành viên cho 48 tiếng để tiến hành phân loại, sắp xếp topic, làm mục lục.
  6. Mr_Hoang

Thông báo khoá topic: Vấn đề về mod ptlinh, anh em vào nêu ý kiến! ( http://www10.ttvnol.com/forum/quansu/1132523.ttvn )
    Hạn chế các nick sau 1 tuần vì tội cố ý spam 1 cách có hệ thống trong topic đó:
    TimeBreak
    Excocet
    sukebe02
    blusunflower
    giacaymamtep
    denhaconha
    Danh sách sẽ được tiếp tục cập nhập khi tớ đọc kỹ toàn bộ đống rác các bác vứt ở topic đó .
    Mình nói thẳng 1 lời, ai thấy khó chịu thì mình cũng đành để họ khó chịu. Mình cực kỳ buồn khi có nhiều thành viên trong này tiếp tục spam 1 cách vô ý thức sau khi mình đã lên tiếng nhắc nhở. Hungtran mở 1 topic tuy có hơi ... tầm phào, trong suy nghĩ của 1 số người, nhưng mình nghĩ không nhất thiết phải bu vào spam như 1 đám ruồi như vậy. tuanRussian cũng từng đấu tố Maseo trước đây, nhưng topic đó không đầy rác rưởi như lần này ? Lý do ? Không nói thì ai cũng biết. Chuyện yêu ghét cá nhân của các bác mình không có ý kiến, nhưng làm ơn đừng vì các cá nhân ấy mà spam tràn lan như thế này. Số đông không phải lúc nào cũng đúng. Mình hy vọng các bác nhìn lại những gì các bác viết gần đây và tình hình box gần đây, cố gắng chấn chỉnh lại bản thân; xây dựng, củng cố lại box. Đừng có suốt ngày spam, ném đá thành viên mới nữa.
    Được mr_Hoang sửa chữa / chuyển vào 23:04 ngày 17/01/2009
    Được mr_Hoang sửa chữa / chuyển vào 00:00 ngày 18/01/2009
  7. fddinh

fddinh Thành viên rất tích cực

Tớ ủng hộ mod Hoàng trong việc này, dù có thế tớ cũng bị hạn chế 1 tuần, nhưng tình trạng box đang thoái hóa là điều đáng ngại, có lẽ ít còn gì để bàn nữa rồi sao, tràn ngập trong Vệ phủ là tinh thần TL, tình trạng spam, rồi móc máy cá nhân, nhiều mem luôn tìm cách dẫn luồng bàn luận sang 9 chị, ***g ghép đủ thứ vào, thật nản quá!
    Hoàng cứ làm thẳng tay thôi!
  8. giacaymamtom

giacaymamtom Thành viên mới

Nhân lúc nick này chưa bị hạn chế: Nick đấu tó bác Maseo là nick TuanRussia bác ạ, không phải Russianfan đâu, dù không biết có phải hai nick của một người hay không nhưng cũng cần có độ chính xác bấc ạ.
    Chuyện bị hạn chế, em chẳng ý kiến ý cò gì đâu, xác định bị khóa, mà hạn chế là may lắm rồi!
    Chúc bác sức khỏe!
  9. nhoveHBHN

nhoveHBHN Thành viên mới

Mod duyệt cho em tham gia với.
  10. YeuAnhNhat84

YeuAnhNhat84 Thành viên mới

Cho em tham gia hóng hớt với.