1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn thân là như thế nào ?!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi LadyDau, 08/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LadyDau

LadyDau Thành viên mới

Bạn thân là như thế nào ?!

Nó_một đứa con gái có thể nói là nhiều bạn bè, được bạn bè rất quý mến và dành cho nó nhiều sự ưu ái nhưng sao nó vẫn cảm thấy lòng thật trống trải. Những buồn vui trong lòng chất được thành đống, nó muốn chia sẻ cùng ai đó, nó muốn có 1 người chịu nghe nó kể nhưng ko ai nghe. Rồi cho đến khi nó ko còn muốn kể nữa thì có người lại muốn nghe.
    Đã từ lâu lắm rồi _từ những năm cấp hai_ nó chia sẽ những buồn vui trong cuộc sống thường ngày với nhỏ bạn thân nhưng rồi ai ai cũng biết chuyện của nó, nó cảm thấy thất vọng quá đỗi... Thế rôì từ đó hầu như nó chẳng thân với ai cả, nó tự mình giải quyết tất cả... Bạn bè gặp nó bảo nó vô tư, hay cười quá ... tại vì nó ko muốn ai nhìn thấy nó buồn...Nó ko biết mình làm như vậy có đúng hay ko? nhưng...
    Có người bảo rằng nó dễ gần nhưng khó đi sâu quá nên ai cũng ngại. Nó ko cởi lòng mình hay tại sao, nó cũng ko hiểu nỗi...
    Chợt một hôm nó giật mình nhìn lại :" mình chưa có một người bạn thân đúng nghĩa" và post bài lên đây mong nhận được nhiều.... như nó đã từng cho.

Lady Dậu
  2. hell-angel

hell-angel Thành viên mới

co le ban la nguoi da sau da cam, tram lang?! neu co the thi minh ket ban nha,

Rose are red
    Violet are blue
    ...and My love is true...!!!
  3. ThaoMai

ThaoMai Thành viên mới

Bạn nói rất đúng đó làm một người bạn theo đúng nghĩa rất là khó.Bạn nên suy nghĩ thật kỹ đi đã rộng thì ko sâu và ngược lại..Trong cuộc đời chỉ cần có một người hiểu mình và biết chia sẻ với mình thì cuộc sống se nhẹ nhàng đi rất nhiều

Xin đừng trách tôi đa tình quá!
    Xin đừng bắt tôi giả bộ thơ ngây
    Ôi cuộc đời thật đáng ghét giá như có ai yêu ta thật lòng
  4. tina17

tina17 Thành viên rất tích cực

uh người bạn luôn cởi mở sẽ hiếm khi có bạn thân . như tina cũng chưa có một người bạn thân đúng nghĩa ... bởi vì mình quá cởi mở chăng..... khép lòng một chút có thể được không
    thien than be nho
  5. LadyDau

LadyDau Thành viên mới

Dẫu biết rằng như thế nhưng sao ngoài kia đại dương bao la rộng lớn nhưng vẫn sâu thăm thẳm đó sao.
    Bạn thân , sao nghe xa vời quá hay là tại nó ....
  6. nhatruc

nhatruc Thành viên mới

Bạn thân là gì giữa cuộc sống cơm áo gạo tiền vây quanh?Tôi cũng đã tưởng mình có 1 người bạn thân hiểu mình ,thông cảm và có thể chia sẻ mọi vui buồn trong cuộc sống nhưng chữ NGỜ trong cuộc sống luôn mới mẻ.Tính toán thiệt hơn đã làm méo mó đi cái nghĩa thân tình.Đồng tiền quả thật có mãnh lực ghê gớm.Vậy mà tôi vẫn cứ ngây thơ nghĩ rằng mình cứ sống tốt thì người ta sẽ fải nhìn lại cách sống của họ.Mọi việc chẩng bao giờ như mình nghĩ .Tôi đã đọc được ở đâu đó:NGƯỜI BẠN TỐT LÀ NGƯỜI CÓ THỂ HIỂU NHỮNG GÌ MÌNH NÓI CÒN NGƯỜI BẠN TỐT NHẤT LÀ NGƯỜI CÓ THỂ HIỂU NHỮNG GÌ MÌNH KHÔNG NÓI. Liệu nó có thực trong cuộc sống?
  7. LadyDau

LadyDau Thành viên mới

Hôm nay nó lại vào đây để tâm sự cùng các bạn cũng bởi vì nó chưa có bạn thân, nó mong tìm được câu trả lời nơi đây. Dường như nó ko tìm được sự đồng cảm, dừơng như ko ai có tâm trạng giống nó, nó buồn và nỗi buồn kếo nó về với hiện thực...
    ...... Kể từ khi vào cấp ba nó cũng kết thân với vài người nhưng tốt nghiệp, vào đại học, mỗi đứa mỗi nơi rồi ko còn liên lạc nữa. Cứ như thế, vào một môi trường mới nó lại có vài người bạn thân nhưng rồi sau đó nó lại quay trở về điểm xuất phát. Nó chơi với bạn bè cũng khá thân nhưng nó ko bao giờ kể với bạn bà những nỗi buồn trong lòng nó, nó thấy sao khó mở lời quá vả lại nó cũng ko quen. Hay là nó ko có niềm tin vào bạn bè dẫu biết rằng không ai giống ai, nó vẫn luôn nghĩ về cô bạn năm xưa của nó_ nó thật đau lòng.
    Nó vẫn cười tươi với bạn bè, vẫn sống thật với lòng mình nhưng nó vẫn cảm thấy thiếu một cái gì đó, bởi lúc này đây dường như nó ko còn chịu đựng được như xưa nữa rồi Liệu nó có cần phải có hay ko? Mọi người ơi, hãy giúp nó với.
    Thân
    Lady Dậu
  8. Sulik

Sulik Thành viên quen thuộc

Người ta có thể thông cảm với nhau chứ không thể là bạn thân với nhau nếu như tính tình không hợp- đâu phải cứ muốn là được. Bác Ladydau có lẽ chưa gặp được người thực sự hiểu mình thôi(tui nói đây là bạn chứ không phải là người yêu). Tui đồng ý với bác nhatruc, người bạn thân là người bạn không những hiểu điều ta nói mà còn hiểu cả những gì ta không nói.
    You didn't known what's burning inside your heart
  9. alicela

alicela Thành viên rất tích cực

Lên cấp 3 tôi cũng chơi với 1 đứa bạn, tạm gọi là thân trong lớp. Nhưng đúng là tình bạn ấy đã mất đi thật sự vì những tính toán tiền nong, vì những đố kị trong học tập và nhiều thứ khác ... buồn thật. Tôi thân với 1 đứa con gái khác, nó tên là Trang, ừ cũng chỉ gần 2 năm thôi, nhưng 2 đứa rất hiểu nhau và chung một niềm đam mê với nghệ thuật, nhưng giờ đây nó không còn tồn tại trên thế giới này nữa. Đôi lúc tôi thấy mình sống cũng hết mình vì bạn bè đấy nhưng có mấy ai chịu hiểu, tại sao cứ phải hiểu sai và bóp méo đi như thế?
  10. HereWeGo

HereWeGo Thành viên rất tích cực

con gái là vậy đấy!Có giữ kín được chuyện gì đâu?
    kiếm được một người bạn gái kín miệng khó lắm thay...
    tôi là người ít nói,khó gần,nhưng tôi cũng có không ít thằng bạn thân.Bọn nó có thể ngồi hàng giờ cùng tôi mà không nói câu gì...đúng là đáng quí!

Tất cả còn đang ở phía trước!