1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn thích tên nào nhất?

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi kimikamo, 23/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

À nói đến vụ mai mối mới nhớ lại chuyện thằng em họ. Một lần cô nó bảo "Để cô giới thiệu cho con một đứa là con của bạn cô, hiện đang ở bên Mỹ. Nhỏ đó học rất giỏi, đảm đang mà lại dễ thương nữa".
    Thằng em nghe xong liền nói: "Con không thích mấy vụ mai mối đâu, tự mình tìm vẫn thích hơn. Ưmm, nhưng mà thôi cô cứ...gửi hình cho con xem thử"
    Nói về lý do để chia tay: dẫn người yêu đi xem bói ở chỗ quen. Trước khi đi xi-nhan cho bà thầy trước, bảo bả nói thật xấu vào. Cách này đặc biệt hữu hiệu nếu người yêu mê tín
  2. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

To Kimi: tên hiếm thì càng tốt, nếu tự mình tìm được thì người đó là... của mình, còn tìm không được thì cứ ở vậy luôn, có sao đâu, đúng ko? Để sow cũng thử bắt chước, sow sẽ tìm thử xem có anh chàng nào tên Minh Kha (or Minh Khang) hay không? (umm, mà cũng chẳng thích tên này lắm!). Mà nói gì thì nói, Kimi nhờ An. giới thiệu giùm đi kìa!
    To An. : mới check lại thì cái anh chàng NNN kia hết available rùi! (@_@). Nhưng bi giờ thì sow biết một "chàng" khác, 16 tuổi, tên là Nguyễn Khôi Nguyên. An. thấy được ko để sow điều tra số điện thoại giùm cho
  3. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Hmmmmm...
    Thực ra Angie có nghe cái tên Khôi Nguyên rồi...Hình như cách đây 10 năm trường ngoại ngữ/dạy nghề Khôi Nguyên gì gì đấy hay quảng cáo trên TV nhiều lắm.
    Angie không được hảo cái tên này lắm...
    Angie vừa mới nhớ lại, ngày học cấp 1, Angie có một anh bạn tên là Duy Nguyên. Báo gì gì ấy hôm qua nhắc đến Phạm Xuân Nguyên. Báo Tuổi trẻ hôm nay thì nhắc đến 1 người tên là Nguyên Đức. Ha ha, chuyện này làm Angie nhớ lại 1 anh bạn học đại học có pháp danh là Đức Nguyên, Angie hỏi thế nghĩa là gì, anh này chưa kịp trả lời thì một anh khác đã chen vô: "Nghĩa là ĐỨT rồi mà vẫn còn NGUYÊN đó!"
    Hi hi hi, nói về việc dating với người nhỏ tuổi hơn. Ngày xưa khi Angie than thở là mình đã già quá rồi, bọn bạn chatter người nước ngoài hay khuyên "kiếm em nào trẻ trẻ mà date thì tự nhiên có cảm giác mình trẻ." Angie chỉ cười thôi...cho đến khi mình date với 1 em nhỏ tuổi hơn. Ha ha, Angie không hề nói dối tuổi của mình, chỉ là...không nói thật. Và đúng là date với một em bé 19 tuổi thì trong 2 tiếng đồng hồ ấy mình cũng có cảm giác mình chỉ 19 tuổi thôi. Là lá la... Mà con trai nhỏ tuổi thì ngây thơ, nhút nhát thiệt...Hèn gì các anh cũng thích các "em" nhỏ vì các em ấy ngây thơ đến dễ thương luôn!
    Sow hỏi em NKN ấy là có nguyện vọng date với một chị lớn tuổi hơn không rồi thì cho em ấy quyết định xem có nên liên lạc với Angie. Con nít còn nhỏ, mình không nên ép uổng nó, nhỉ? Ép gì thì ép, ai nỡ ép duyên...(hí hí hí)
    Vậy Sow có biết anh Lãm nào còn available không? Giới thiệu cho Angie nhe!
    Quay lại vấn đề tên tuổi, Angie vẫn nhớ là mình hay nhắc nhở các cô bạn gái tên Trang là không nên yêu các anh tên Nghĩa. Lỡ rủi yêu nhau thật thì trong ngày cưới cái biển đề tên sẽ ghi là lễ cưới của anh chị Nghĩa Trang à? Tên Trang hay Nghĩa đều bình thường cả...nhưng mà ghép chung...
    Hay là tên Hải và Hùng nữa chứ...
    Hay là cô nào tên Trinh đi lấy một anh tên Nguyên...he he he...
  4. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Làm gì có chuyện tìm được thì người đó là của mình. Bộ Sow thích tên Kha rồi thì anh chàng nào tên Kha cũng là của Sow hết hả ?
    Hơn nữa nếu bây giờ làm theo kiểu đó thì coi như là bắt chước Angelika rồi. Mình phải có bản sắc chứ, chuyện nào thì bắt chước được chứ chuyện này thì phải có lập trường riêng.
    À nói về kỵ tên thì có một trường hợp hơi bị kẹt, đó là anh tên Luận quen với em tên Loan. Hai tên này đều rất hay nhưng đi với nhau thì lại dễ bị chọc lắm.
  5. Angelika

Hôm thứ Bảy một cô bạn của Angie còn kể về một trường hợp có thật về một cặp vợ chồng mà cô vợ tên Tiêu, còn chồng thì tên Cầu.
    Úi chà...tình yêu thật mãnh liệt, vượt qua cả dư luận xã hội...
    Ước gì "anh ấy" mai mốt của mình cũng dám vượt qua dư luận xã hội để cho con được mang họ NGUYỄN của mẹ (cho hợp vố tên NGUYÊN) nhỉ?
  6. vequelamdong

vequelamdong Thành viên mới

Ồ vậy à? Nhớ hồi xưa thầy rất tự hào về tên của mình cơ đấy. Chẳng hạn là thầy cứ nhiệt liệt hoan nghênh học trò gọi thầy bằng Lu, chống chỉ định Lu2. À mà nói thầy thì có ai nhớ cô Thuỵ ( nữ tên Thuỵ cũng hơi bị hiếm đấy nhá) không, cô chỉ dạy có đúng 1 năm rồi " bỏ cuộc chơi".
    Thầy Thọ thì giờ đã sang định cư bên Mỹ rồi, lâu lâu thầy có liên lạc với trò LHP. Thầy Hồng thì chắc vẫn dạy nhỉ.
    LHP-MỘT THỜI QUÁ NHIỀU THỨ LU XU BU!!!
    Được vequelamdong sửa chữa / chuyển vào 23:23 ngày 07/06/2006
  7. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hôm nay ngồi nói chuyện với một chị sắp sinh em bé.
    _Chị tính đặt tên cho cháu là gì chưa?
    _Đang tính đặt là Minh Quân...
    _Ui, tên đẹp quá!
    _Nhưng mà nghĩ lại không ổn rồi em ạ!
    _Ủa sao dzậy, tên đẹp vậy mà...
    _Ừa tên đẹp. Vợ chồng chị nghĩ mãi mới ra. Đến lúc ngồi vô tình nói chuyện trước mặt mẹ chồng thì mẹ chồng chị cười nói:
    "Ừa, con là VUA SÁNG, còn cha mẹ là TÔI HIỀN phải không?"
    Thế là vợ chồng chị dẹp cái tên này luôn.
    Chậc, thế mới biết đặt tên con cũng đâu có dễ!
  8. Angelika

Hà hà, mới tuyển được hai em tên Nguyên, họ Nguyễn nữa:
    - nhạc sĩ violon Nguyễn Hữu Nguyên
    - nhà văn Nguyễn Vĩnh Nguyên
    Nhưng phải ghi chú là Hữu/Vĩnh đi cạnh Nguyễn nghe nặng nề quá. Hai vần trắc, lại cùng là hỏi/ngã, nghe khổ sở sao đó...Cần một vần bằng...[Lại nhớ đến người có vần bằng đúng chỗ...]
    Tiếp tục về chuyện tên và nghĩa.
    Một ông thầy Angie từng loại bỏ cái tên Minh Triết vì đọc báo thấy tin ***************** đánh thầy giáo.
    Mẹ Angie kể chuyện thằng Đỗ Trung Tá chỉ làm binh nhì. Hai anh em Đậu Tiến Sĩ và Đậu Cử Nhân thì thất học. Hê hê...
    Ngoài ra, hiện nay ta có 2 cô ca sĩ Hiền Thục và Đoan Trang mà hai cô này thì...hê hê hê...HT dữ dằn có tiếng từ hồi học cấp 2...còn Đoan Trang thì tập tành hip hop rẻ tiền, hê hê...đoan trang lắm...
    Cái này thì hay đây: Trưởng khoa Ngân hàng ĐHKT là thầy Trần Hoàng Ngân. Hà hà, vô cùng thích hợp!
  9. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Nè đừng có đụng chạm đến 2 thần tượng của tui nhe.
    HT hồi cấp 2 không có dữ lắm đâu. Hát hay nên hơi điệu tí thôi. Còn sau này thế nào thì Kimikamo không theo dõi nên không biết.
    Còn Đoan Trang, hừ, không biết nhảy hip hop nên ghen tị với người ta hả? Ai nói hip hop rẻ tiền chẳng khác nào cười nhạo sở thích của mình, hừm...
  10. Angelika

Khặc khặc khặc...Anh Hai cứ tiếp tục thần tượng 2 em ấy đi ạ!
    Tuy nhiên, đến khi con anh Hai chừng 10 tuổi thì nên ngưng, không thì con nó cười. Hèh hèh...
    Hip hop? Nói đến đây, Angie nhớ đến vụ mấy ngày trước ngồi ăn tối ở một quán ăn, có 2 anh chàng ngồi cạnh nói chuyện:
    - Áo này tay áo dài quá! (Anh này vừa nói vừa xăn tay áo lên. Cái áo này thuộc dạng thun/len mềm và tay rất dài, phủ phê cả hai bàn tay)
    - Ế ế, không phải đâu! Là kiểu nó vậy! Trời ơi, anh không thấy trong TV tụi nó toàn mặc kiểu này hả? Vừa nhảy vừa quơ quơ tay đó! (Nhất là bọn Mỹ gốc Phi đây...)
    - Vậy à?
    - Ừ. Em cho anh áo là áo thời trang chứ có phải là không đúng size đâu!
    Hê hê, hip hop/áo kiểu tay áo lòng thòng đó chả có gì là xấu, chỉ có điều là tụi nó trên TV thì khoảng hai mươi mấy, còn anh bạn kia thì hơn 30 tuổi đầu rồi.
    Hà hà...ĐT không có chất hip hop, nên có cố gắng vận nó vào mình cũng chả ra gì.