1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn thích tên nào nhất?

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi kimikamo, 23/07/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

hí hí cậu út em-be tên là Mỹ Anh, lại thêm chữ lót của họ tộc dành cho nam là Ngọc thành ra là ___ Ngọc Mỹ Anh. Cái tên làm cậu lúc nào cũng bị tưởng nhầm là con gái
    Mà sự tích tên cậu cũng vui lắm, ông ngoại em-be từ người con thứ 3 thì đặt tên theo nước: Đức, Nga, Nhựt?. Trước đó có mấy người con thì chỉ có một cậu là con trai, bà ngoại tưởng hết sinh rồi thì lại được thêm cậu út . Thế là ông ngoại gộp luôn 2 nước lớn mạnh nhất thời bấy giờ thành Mỹ Anh
    Thật lạ là cho tới lúc cậu nói nhiều người tưởng cậu là nữ do cái tên (cậu cũng mới kể gần đây thôi) thì trước đó em-be ko hề nghĩ tên cậu là tên của con gái. Chỉ thấy tên cậu rất là hay ?" mạnh mẽ, vững chắc hệt như tính cách của cậu vậy
    Còn con gái tên Anh thì em-be thích tên Ngọc Anh. Có lẽ ấn tượng vì có một chị em-be gặp tên là Trần Ngọc Anh. Cảm giác đối với chị là vừa thích, vừa nể, vừa sợ (một chút ?ođáo để? của con gái Bắc) nhưng nói chung rất tốt. Hiếm có người nào mà em-be gặp trong một thời gian rất ngắn (tổng cộng chưa đầy 2 tiếng nói chuyện, mặc dù thời gian quan sát thì nhiều hơn) lại tạo cho em-be ấn tượng mạnh như vậy!
    Bởi vậy sau này thích (và cũng hơi sờ sợ) cô gái nào tên Ngọc Anh. Thích cái tên này lắm nhưng chắc chẳng bao giờ em-be dám đặt cho con hihih
  2. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hí..hí.., phải không dzậy? Bạn cấp 2 của Kimikamo nè:
    Phạm Ngọc Mỹ Anh
    Hê..he..
    Con gái 100%, dễ thương cực kỳ. Lâu rồi không liên lạc, không biết tình hình thế nào rồi.
  3. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

Vậy thì liên lạc thì sẽ biết liền thôi. Có thế mà cũng hỏi nữa.
    Biết đâu người ta đang chờ Kimi về... hỏi cưới thì seo?
  4. summertime8x

summertime8x Thành viên mới

Lại kéo cái topic này lên..
    Hơ, tên Diệu dùng được cho cả con trai nữa nhen. Anh họ của summer nè, tên là Quang Diệu (hổng phải Lý Quang Diệu của Singapore, nhưng đó, lại 1 ví dụ nữa). Hồi nhỏ ở cùng nhà summer thấy tên hay gọi hoài "Anh Diệu, cho em ly nước!" "Anh Diệu, bảo em mấy giờ rồi cái!" "Anh Diệu, đưa em cái cặp sách lẹ lẹ, em muộn học rồi!". Đến bây giờ anh có vợ được ... 10 năm rồi vẫn thích được nhõng nhẽo vậy.
    Lại cả nhà thơ Xuân Diệu nữa. Có thấy làm sao đâu?
    Nhưng mà ko biết có phải tên thật của nhà thơ ko hen? hay chỉ là bút danh?
    Cái vấn đề tên tuổi này trong kinh doanh quan trọng lắm nhé. Marilyn Monroe, Jones Crawford, ... đều ko phải tên thật của các diễn viên này đâu hen. Là do các nhà làm phim "nghiên cứu", và trong trường hợp của Jones C. thì là một cuộc trưng cầu trên báo chí đó. Tên gì phải thật kêu, thật ăn khách..
    Tưởng tượng sau này mình mở một công ty, ko biết là bao nhiêu thời gian tiền của bỏ vào để đào cho ra một cái tên có giá.
    Nhân đây cho hỏi, có ai biết luật đăng ký thương hiệu ở ta và tây nó như thế nào không?
  5. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

À đặt tên công ty thì dễ thôi mà. Cứ lấy tên mình đặt xừ là xong. Mai mốt sẽ có công ty Kimikamo Limited niêm yết trên thị trường chứng khoán cho mà xem.
    PS: Xuân Diệu chắc chắn là bút danh rùi.
  6. MIAO_SLAN

MIAO_SLAN Thành viên mới

Miao mới nghĩ ra một cái tên mới, có vẻ là cũng khá là hay nhưng vấn đề là... nó cũng vẫn chỉ là tên của... con gái (óe, sao mình chỉ toàn nghĩ ra tên con gái ko dzậy nè, chả nghĩ ra tên con trai nào hay hết! Lỡ sau này mình... đẻ con trai thì seo nhỉ? hehe).
    Mọi người nghe thử và luận thử xem nhé!
    Thục Kha
  7. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Em thấy nó buồn lắm chị Miao, nghe tên này em liên tưởng tới 2 chữ "hiền thục" và "trầm kha"
    Phàm những người nào tên hay và buồn thế này thì cuộc đời sẽ khổ sở, ướt át, nhiều suy nghĩ, nhiều đau đớn, nhiều buồn rầu...Em thì em hoàn toàn ko thích con em [nếu có hic hic ] có cuộc sống như thế bao h. Em muốn nó sẽ vô tư, thoải mái, vui vẻ và sung sướng đến hết đời, như 1 nàng công chúa ấy Vì xét cho cùng nghĩ cho nhiều cũng có đc gì đâu "Yên ổn mà sống cho qua 1 kiếp vậy thôi"-quote trên film Trung Quốc hie hie Chẹp thế thì còn gì là đời nữa nhỉ, chả buồn bao giờ thì cũng sẽ chả biết thế nào là hạnh phúc...à ừ thì là thế...
  8. bluesss_mizu_ha

Thị Nở là 1 cái tên hay hơn. Một bông hoa thị, nở vào 1 buổi sớm mai, vàng óng, tròn đầy, rực sức sống, tưởng như có cô Tấm bước ra từ nhụy
    Một bông hoa vô tư, nở rồi tàn...
    Khốn khiếp cái ông Nam Cao lại đi gán 1 cái tên đẹp thế cho 1 nhân vật dở hơi đến thế, xấu đến thế, làm người ta đánh đồng cả 2 đều xấu như nhau, khà khà
    Ồ em điên rồi...
  9. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Để tên khỏi buồn, ta sửa thành:
    Thục Khánh

Được Angst sửa chữa / chuyển vào 07:08 ngày 16/04/2007
  10. bluesss_mizu_ha

Thục Khánh là 1 cái tên rất hay, chị Angie, nghe đài các, hiền dịu mà vẫn tươi vui Như cái chuông khánh nhỉ?
    Chị Miao chọn đi Thục Kha, Thục Khánh, hay...Thị Nở hĩ hĩ hĩ
    Hay là chị đặt tên cho bé kưng của chị là Thục Kha đi, rồi theo dõi xem có fải cuộc đời nó sẽ buồn như em nói ko, nếu đúng thì đổi thành Thục Khánh cũng dễ mà, thêm vào có mấy nét
    Tôn Nữ Thị Ninh là 1 cái tên hay, người đẹp, trí tuệ cũng đẹp