1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ban tiếp nhận tài trợ cho cuộc thi ảnh NHỮNG GÓC NHÌN KINH BẮC 2008. Tài khoản và danh sách đóng góp

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi sinh_vien_thuc_tap, 07/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Mod của box chẳng biết đi du hí đằng nào rồi ấy bà con nhỉ
    Tài khoản nhận đóng góp, tài trợ: 21510000146200- Nguyễn Phương Lan - Ngân hàng đầu tư và phát triển Việt nam BIDV
    BIC: BIDVVNVX
    Thank you!

2. cakiem85

cakiem85 Thành viên mới

Nói đến Kinh bắc hình như em thấy nói đến sông Cầu nhiều hơn sông Thương thì phải???
  3. CNC_madeViet

CNC_madeViet Thành viên mới

Chào các vị đồng hương.
    Các bác khoẻ chứ? Như đã nói, noel vừa rồi mình đã về thăm miền đất Bắc ninh yêu dấu, trước tiên để tìm lại những hình ảnh, kỉ niệm thời thơ ấu khi mình ở VN. Nhưng về đến Bắc ninh thì Bắc ninh đã thay đổi nhiều đến mức độ không còn là Bắc ninh trong trí óc của mình nữa, thật buồn đối với 1người xa quê hương như tôi đúng không các bác? Tôi nhớ ngày xưa Bắc ninh chỉ có 3phường, Tiền an, Vệ an, Ninh xá 1, 2, 3, có đường quốc lộ số 1 chạy qua thị xã, năm 2001 tôi cũng có về, nhưng Bắc ninh thay đổi không đáng kể. Còn ngày hôm nay Bắc ninh hoàn toàn khác, 1 Bắc ninh khác, không còn là Bắc ninh trong trí ức của tôi nữa...Bắc ninh ngày nay có biết bao nhiêu phố phường, những con đường rộng lớn và tôi thực sự là 1kẻ xa lạ với cảnh vật này.....ôi những kỉ niệm xưa của tôi. Tôi đi bộ trên những con đường, những cánh đồng xưa, nay là những khu nhà, khu qui hoach mới để cố hình dung lại mảnh đất này, nơi tôi đã sống 16năm, có biết bao kỉ niệm trong những năm tháng đó....Nhưng không còn gì nữa các bác ạ.
    Nhưng không thể vì sự ích kỉ của cá nhân tôi, 1người sống xa quê, 1người con đất Kinh bắc về mảnh đất này tìm lại những kỉ niệm thời thơ ấu...mà mọi người giữ gìn những kỉ niệm của riêng tôi.
    Tôi cũng rất vui khi đc nhìn thấy những hình ảnh thực sự diễn ra trước con mắt của chính bản thân mình, cuộc sống của quê hương đã thay đổi, Bắc ninh đang chuyển mình tiến tới 1thế giới mới, những thử thách và cơ hội mới( tôi đã cố gắng đi thăm rất nhiều nơi đc biết từ những hình ảnh mà các bác post trong topic: Giới thiệu về quê hương Kinh bắc), sự phát triển này chứng minh sự cố gắng, nỗ lự xây dựng quê hương của người dân tại đây trong 1thời gian rất ngắn, đó thực sự là 1điều kì diệu.
    Ngày hôm nay khi quay lại bên này rồi, tôi cũng rất mong mỏi những hình ảnh của quê hương và thực sự vui mừng đc nhìn thấy những hình ảnh đẹp của quê hương, vì vậy mong các bác hãy cố gắng, 1chút cố gắng nho nhỏ đối với tôi và những người khác, những người con xứ Kinh bắc xa quê mong muốn đc nhìn thấy những hình ảnh xa xưa cũng như sự phát triển của quê hương chúng ta ngày nay. Xin đa tạ các bác trước.
    Nhân đây cũng xin gửi lời chào đến bác duonggiabao người đồng hương cùng xã Xuân lâm nhà mình, chúc bác và gia đình luôn luôn mạnh khoẻ. Xin hẹn gặp bác và các bác trong lần tới mình về Bắc ninh và hy vọng các bác có thể bỏ chút thời gian cho minh chiêm ngưỡng thêm những miền quê thân yêu của chúng ta.
    Được CNC_madeViet sửa chữa / chuyển vào 04:26 ngày 20/09/2008
  4. CNC_madeViet

Ấy chết, hình ảnh về Bắc giang nữa vì đó cũng là quê ngoại của mình và dĩ nhiên mọi hình ảnh của tỉnh Bắc ninh mình đều mong muốn đc nhìn thấy. Không biết đòi hỏi như vậy có nhiều không các bác?
  5. CNC_madeViet

Code BIC trên có chuẩn không bác sinh viên thực tập?
    Mình ủng hộ 100frs.
  6. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bác nhiều, mã đó theo em là đúng, nhưng tốt nhất nhờ thư ký Cá hỏi lại NH, họ xác nhận cho chắc ạ.
    Định tăng giải thưởng nhưng thí sinh ít quá
  7. CNC_madeViet

Box buồn quá các bác, về Băcs ninh đâu đến nỗi buồn như vậy chứ. Mình nghĩ đây cũng là 1đề tài hay, có ý nghĩa. Qua những ống kính chúng ta có thể học hỏi lẫn nhau về kinh nghiệm chụp hình và cũng là 1cơ hội quảng cáo, tôn vinh những hình ảnh của quê hương Kinh bắc.
    Kính các bác
  8. dien_bk

dien_bk Thành viên mới

Xin phép tự vote cho tác phẩm ao làng và lò gạch giải nhất. Ban giám khảo trao giải nhất anh em lấy xiền đi uống beer
  9. CNC_madeViet

Tuyệt vời. Thks bác.
  10. dqd113

dqd113 Thành viên mới

Nha tho Thanh Gia- Luc Nam- BG