1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bạn trai người Hàn

Chủ đề trong 'Hàn Quốc' bởi valentinenguyen, 29/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. valentinenguyen

valentinenguyen Thành viên mới

he he , appy pinky dám khen tớ nhí nhố hả . Cám ơn nhìu hen, ma 2đúng là tớ cũng nhí nhố thịt .....hì hì , tớ xin giới thiệu về mình nhà . Năm nay tớ học đại học năm cuối của truờng công lập Teenager ( 19), hiihihi, tức là tớ còn 1 năm nữa mới 20 tuổi . vào diễn đàn tớ nhí nhố vậy thui ở ngoài tớ nhát cáy ......hihiii. rất vui được bít bạn . Mà bạn đang học tiếng Nhật hả , thích thật có gì chỉ gíao cho mình nha . ở lớp mình học nhiều bạn Nhật lắm nhưng tụi mình thường nói tiếng anh , thỉnh thoảng tụi mình mới nói tiếng anh . Bởi vậy nên bị cô giáo Hàn bắt đóng tiền phạt hoài vì cái tội ko dùng tiếng Hàn...............có gì mình sẽ giới thiệu cho bạn biết về đất nước Hàn Xẻng nha .
    Vì tối nay mình phải trở về Hàn Quốc ( về TP HCM ăn tết cả tháng rồi) , mà appy bạn ở đâu vậy ?
    Chào bạn nhé , chúc vui vẻ
  2. appypink

appypink Thành viên mới

tớ năm nay cũng là sv năm cuối roài, có điều là năm cuối đh
    ở trường tớ, bọn HQ và NB nói chuyện với nhau bằng tiếng Việt hehe vì cả 2 đều dốt tiếng anh nghe chúng nó nói tiếng anh buồn cười ko chịu đc
    a`, mà hình như bọn HQ học trung học đến năm 19t lận hả? xem phim "chị dâu 19t" mà cứ thắc mắc mãi. à ở trường tớ cũng có bọn học sinh trung học HQ, chắc học ở trường quốc tế. quả thật trông ... ko đẹp trai chắc là chưa đc .. sửa sang hehe
    tớ thích đc học trung học ở nc ngoài lắm nhưng già quá roài hehe. kể cho tớ nghe về chuyện học trung học ở HQ đi :)
    tớ ở tp.hcm
  3. kh_vy

kh_vy Thành viên mới

Tớ khuyên bạn valentinenguyen chân thành nhé, nếu ấy chỉ tính kiếm bạn trai HQ thôi (ko có ý định nghiêm túc tiến tới hôn nhân) thì OK, không vấn đề gì. Nhưng mà lấy chồng thì tớ can. Dân HQ tư tưởng theo đạo Khổng ghê lắm, các anh giai HQ nghiễm nhiên cho mình quyền đè đầu cưỡi cổ vợ (ng yêu), trách nhiệm với nhà chồng cũng nặng hơn ở VN nhiều đấy. Hơn nữa với người HQ thì chuyện giữ cho nòi giống ko bị lai tạp quan trọng bậc nhất, hiếm có anh nào muốn lấy vợ nước ngoài, mà anh ý có muốn thì cũng sẽ bị gia đình cấm thôi. Nếu là anh VN thì có cấm cũng cứ lấy, chứ HQ thì các anh ý ko dám cãi lại phụ huynh đâu.
    Mấy điều trên là từ kinh nghiệm xương máu của tớ đấy (ex tớ là ng HQ). Bạn nào chỉ có ý định have fun thôi thì vô tư đi, còn yêu nghiêm túc sẽ mệt mỏi và phải đấu tranh nhiều thứ. À với lại các ấy mà kiếm được anh nào tử tế, dám chống lại gia đình để lấy các ấy ý, thì giữ cho chặt vào vì như thế tức là anh ý yêu lắm lắm đấy.
  4. appypink

appypink Thành viên mới

hô hô, kám ơn í kiến của đằng ấy nhá, bọn tớ sẽ tham khảo đấy
    mà, tớ trộm nnghĩ chẳng riêng gì ng` HQ mà bọn NB cũng kinh trong chuyện kết hôn lắm. nhưng... vô tư đi , nghĩ đến chuyện kết hôn ở tuổi này làm j cho .. mệt người
  5. homoerectus

homoerectus Thành viên mới

Được homoerectus sửa chữa / chuyển vào 16:15 ngày 04/03/2006
  6. appypink

appypink Thành viên mới

chả có j hết a? mất công vào xem
  7. lovely_conuong

lovely_conuong Thành viên mới

topic này hay ghia!!!
    lấy chồng hàn quốc ha?
    thui, xin kíu
    tớ thì thấy chẳng đâu hơn được việt nam
    cứ lấy việt nam là gọn nhất
    có cãi lộn cũng vui
    tại chửi tiếng việt mới xi nhê
    chứ tiếng anh hay mấy tiếng khác cũng ko bằng
  8. vietnamkorea

vietnamkorea Thành viên mới

Trai VN vẫn hơn , nếu cần (nếu ê sắc ế ( giả sử )) tui sẽ giới thiệu cho 1 người VN : đẹp trai ( trai Hàn Quốc ăn không lại ) 27 tuổi , đang làm việc trong 1 công ty Vàng bạc ở Kyong Ki , nói thành thạo 5 thứ tiếng và giỏi nhất là tiếng Việt Nam. OK ??
  9. appypink

appypink Thành viên mới

đằng ấy ấy à?
  10. crazy_frog

crazy_frog Thành viên mới

valentinenguyen à, em đang ở HQ thì em chắc cũng biết rồi đấy, dân HQ phong kiến kinh khủng, lấy chồng mà ở HQ thì khổ hơn ở VN nhiều lần, mà ở VN rất nhiều anh đẹp trai đấy chứ, sao mà phải lấy Hàn nhỉ. hehe, khi nào em có thời gian hãy về nhà các bạn bè HQ của em mà xem, xã hội HQ tuy phát triển nhưng truyền thống thì đúng là quá cổ hủ và phong kiến. Đa số các bà vợ cả các ông GS anh thường là houseworker, tiếng nói của phụ nữ trong gia đình hầu như rất ít. Nghe mấy chị VN ở chỗ anh tâm sự thì thấy rằng con trai lấy vợ HQ thì sướng, còn con gái lấy chồng HQ thì rất khổ. Anyway nếu thích thì cứ thử xem.
    Được crazy_frog sửa chữa / chuyển vào 18:47 ngày 30/03/2006