1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bàn về cuộc thi "viết về quê hương Kinh Bắc"(giải thưởng hấp dẫn)

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi nguyenphuong5, 07/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyenphuong5

nguyenphuong5 Thành viên mới Đang bị khóa

Bàn về cuộc thi "viết về quê hương Kinh Bắc"(giải thưởng hấp dẫn)

THỂ LỆ CUỘC THI VIẾT VỀ KINH BẮC

Nội dung :

Các bạn viết về quê hương, về tình cảm con người xứ Kinh Bắc, về các làn điệu dân ca quan họ, lịch sử Kinh Bắc, về các làng nghề truyền thống, các di tích lịch sử, sự đổi thay của quê hương những năm đổi mới, tình cảm của con người Kinh Bắc xa xứ, về những cảm xúc của những dâu rể Bắc Ninh, về tình cảm của những người bạn của Kinh Bắc

Đối tượng tham dự :

Tất cả mọi người

Giải thưởng : 01 giải nhất trị giá 300.000 đ
    2 giải khuyến khích mỗi giải 100.000đ
    Giải thưởng do NP tài trợ

Chấm thi :
    Các bài sẽ được các Mod, các thành viên diễn đàn KBC và NP đánh giá, trong đó các Mod chiếm 40% số phiếu, các thành viên khác chấm 10%, còn lại NP chấm 50% số phiếu còn lại (nhà tài trợ phải được ưu tiên chứ, hihihih)

Thời gian tham dự : đến hết tháng 12/2005. Trao giải vào 1/1/2006 tại Hà Nội. Bạn nào ở xa sẽ được gửi giải thưởng theo đường bưu điện
    Mời các bạn tham gia

Được nguyenphuong5 sửa chữa / chuyển vào 08:53 ngày 08/06/2005
  2. khuc_mua

khuc_mua Thành viên mới

Bác ơi, em quí bác cái nhiệt tình nhưng giải thưởng như thế thì èo uột quá nhỉ, chả rằng giải thưởng tượng trưng thì hơn chứ thưởng bằng tiền mà giải nhất có 300 thì làm ăn gì được.
  3. nguyenphuong5

Tuỳ theo số lượng bài tham gia. Nếu có từ 100 bài tham gia thì NP sẽ xem xét bổ sung giá trị giải thưởng. Theo ý bạn là bao nhiêu ? 1.000.000USD à?
  4. havalo

havalo Thành viên mới

Chú khuc_mua này anh lại mắng cho bi giờ viết về quê hương mình mà lại đòi giải thưởng cao sao?
    Về mặt ý tưởng cuộc thi: Anh thấy có thể hay vì bản thân cuộc thi là hay rồi mà. Vấn đề là các nhà tổ chức khéo léo gợi được cảm hứng thi ca của các chàng giai cô gái Kinh Kỳ.
    Nói về tinh thần cả ý tưởng và sự tài trợ của đồng chí Phương là rất đáng hoan nghênh. Tuy nói như thế nhưng "có thực mới vực được đạo" - khổ các cụ dạy nhiều quá thế con cháu nhớ sao hết. Giải thưởng này là sự khởi đầu gây cảm hứng thi ca đã. Sau đó tuỳ theo số lượng người tham gia cũng như chất lượng bài mà chúng ta sx hô hào các nhà tài trợ để làm to cái giải thưởng lên. Kết thúc cuộc thi cũng là một buổi offline hoành tráng. Giải thưởng sẽ không trao bằng tiền mà quy ra hiện vật tương đương. Các bạn nghĩ sao?
    Nào các Tài tử Giai nhân xứ Kinh Bắc có lí do gì mà không tham gia nhỉ?
  5. khuc_mua

khuc_mua Thành viên mới

He he thì em đã bảo rằng thà giải thưởng là tượng trưng thôi mo*`, em sẽ tham gia vụ này, nhưng nếu mở rộng ra viết cả về Bắc Giang nữa thì hay nhỉ??? Chứ độc viết về BN nghe chừng mất đoàn kết quân dân quá, thấy bác NP vào đây là sặc cái mùi phân biệt, bác NP và bác Havalo xem thía nào nhỉ?? Thay đổi thể lệ cuộc thi phát.
  6. nguyenphuong5

Đồng ý với bạn. Về việc thay đổi thể lệ cuộc thi.
  7. havalo

havalo Thành viên mới

Ồ xin lỗi anh quan liêu mất rồi anh lại không đọc kỹ cứ nghĩ trong đầu la Kinh Bắc nói chung
    Chú Phương xem lại xem thế nào nhỉ chú là nhà tài trợ chính cũng như là chủ nhân của ý tưởng ý anh nhất trí với khuc_mua là Kinh Bắc nói chung không phân biệt tách tỉnh. Ý chú thế nào?
  8. thanhk43

thanhk43 Thành viên mới

Em thấy mình cũng không phân biệt Bắc giang hay Bắc ninh ở đây vì mình là KBC mà. Có thể bác nguyenphuong5 cũng không có ý như vậy đúng không bác Phương ?

Sau khi thống nhất được mọi vấn đề về hình thể lệ cuộc thi cũng như giải thưởng các mods và KBC nên chính thưc phát động cuộc thi này.
    Bên cạnh đó ngoài nhà tài trợ chính là bác Phuong các KBC cũng có quỹ ửng hộ cuộc thi cũng như kêu gọi các nhà hảo tâm tăng thêm quỹ cho cuộc thi !
  9. nguyenphuong5

Được nguyenphuong5 sửa chữa / chuyển vào 08:51 ngày 08/06/2005
  10. hocnghe

hocnghe Thành viên mới

Viết về Quê Hương thì còn gì bằng, đấy là niềm mơ ước của mình. Nhưng chuyện mà nguyenphuong5 đề ra tôi thấy thế không hay, mình cũng không biết nguyenphuong5 là ai nhưng bạn bỏ chút tiền ra lập giải, chấm thi...mình thấy nó hơi giống ra bỏ tiền mua vui ( nếu không phải thì xin lỗi) vì bạn đòi chấm 50% số phiếu. Ý mình thế này nhé, mình sẽ vận động vài doanh nghiệp trên vùng đất quê hương chúng ta đứng ra tài trợ ( chắc chắn là sẽ nhiều hơn số tiền nguyenphuong5 bỏ ra) sau đó các bài thi của chúng ta sẽ được bỏ ra cho toàn dân thiên hạ nhân xét và bỏ phiếu. Quyết định cuối cùng sẽ thuộc về các MOD.
    Không biết mọi người nghĩ như thế nào về ý tưởng này.?