1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bàn về hằng số hấp dẫn G

Chủ đề trong 'Vật lý học' bởi eurika, 02/12/2006.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. eurika

eurika Thành viên mới

Nói chung là bác đang ở cấp độ vạch lá tìm sâu. Trong khi đó người ta đã đi vạch sâu tìm lá rồi...Ok..!!!! Không có gì mới mẽ cả
    [/quote]
    Đúng là tôi vẫn đang vạch là tìm sâu và rất tiếc dù là tay mơ nhưng lại thấy rất nhiều sâu. Bạn có nói rằng trong vật lý công thức là quan trọng, thế thì đương nhiên tên gọi và ý nghĩa vật lý của các đại lượng này phải được hiểu đúng chứ.
    Bác thấy nhiều sâu.... ai mà chả biết là nhiều sâu. Vì tôi đang đưa ra mấy con sâu ấy cho các bác phân tích mà. Bởi thế, người ta thì đang bàn về mấy con sâu gạt qua bên để tìm lá.... bác thì cứ vạch lá tìm sâu thì làm gì có lá cho bác vạch.
    Nói về ý nghĩa của các đại lượng mà tôi không hiểu á, tôi hiểu sai á. Bác nói về mặt ý nghĩa thì có lẽ bác mới là người không hiểu đấy. Chứ tôi, tánh tôi rất cẩn thận, những gì tôi biết và nằm lòng về nó tôi mới dám đem ra bàn luận. Chứ nếu mà không nằm lòng lỡ người ta hỏi vặn hỏi vẹo có đường mà DIE. Ok..!!
    Bác còn chưa hiểu hết ý nghĩa mà tôi sử dụng "độ giãn nở" của lò xo thì tôi không biết lời mà bác viết ra để khuyên cho ai đây.????

Hi vọng bạn hiểu vấn đề

[/quote]
    Tôi hy vọng bác nghiệm ra được thí nghiệm, công thức tính của ****ndish và những gì tôi nói thì hay hơn. Vì những gì bác nói, trong sách giáo khoa có đầy cả khối, nên tôi đã hiểu từ lâu rồi.
    Thân.
    Được eurika sửa chữa / chuyển vào 13:22 ngày 06/12/2006
  2. hocvui_vuihoc

hocvui_vuihoc Thành viên mới

Tôi thấy bây giờ chỉ còn có tôi trả lời bạn và tôi đã hiểu vì sao. Có lẽ chúng ta nên khép chủ đề này ở đây. Bạn là người mở màn thì bây giờ bạn cũng nên làm cái tổng kết đi. Sau ngần đấy tranh luận, ai cũng biết thêm được nhiều điều, không biết bạn có vậy không?
    Được hocvui_vuihoc sửa chữa / chuyển vào 17:50 ngày 06/12/2006
    Được hocvui_vuihoc sửa chữa / chuyển vào 17:54 ngày 06/12/2006
  3. eurika

eurika Thành viên mới

Được eurika sửa chữa / chuyển vào 22:26 ngày 06/12/2006
  4. eurika

eurika Thành viên mới

không cần nói nhiều nữa. Cho dù nói nhiều cũng chẳng giải quyết đến đâu. Stop here.!!!
    Được eurika sửa chữa / chuyển vào 22:28 ngày 06/12/2006