1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bàn về mua bán ở chợ Lạng Sơn

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi congaixulang, 15/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. congaixulang

congaixulang Thành viên mới

Bàn về mua bán ở chợ Lạng Sơn

Các bạn thấy Lạng Sơn mua bán như thế nào
    Mình thì thấy có nhiều người không biết tưởng chợ Lạng Sơn hét đắt lắm ,nhưng mà không phải đâu trên đây mọi người chỉ nói thách ít thui nhưng mà chợ Đông Kinh là đắt nhất trong các chợ đấy! Nếu ai mà có dịp lên chợ Tân Thanh hay là lên chợ Đồng Đăng thì hãy nên mua ở trên đó vì nó rẻ hơn ở dưới chợ Đông Kinh còn nếu mà muốn biết tại sao rẻ hơn thì lần sau tui sẽ nói cho các bạn biết nha
  2. trieu_thanhhai

trieu_thanhhai Thành viên mới

Sau này có dịp sẽ lên LS chơi , đồng thời đi chợ xem nó thế nào , ở đây chợ tuy bán nhiều nhưng mà đắt đỏ lắm , bày bán nhiều thứ quá không biết nên mua gì nữa , LS buôn bán thế nào nhỉ , có dân tộc nào đi chợ không
  3. trieu_thanhhai

trieu_thanhhai Thành viên mới

Sau này có dịp sẽ lên LS chơi , đồng thời đi chợ xem nó thế nào , ở đây chợ tuy bán nhiều nhưng mà đắt đỏ lắm , bày bán nhiều thứ quá không biết nên mua gì nữa , LS buôn bán thế nào nhỉ , có dân tộc nào đi chợ không
  4. anhdangyeu_ls241

anhdangyeu_ls241 Thành viên mới

Chợ LS á ?
    Nhiều thứ để mà mua lắm, em chỉ sợ các bác lên đó rồi không muốn về nữa ấy chứ
    Mà ở đó bán cũng không đắt đâu , mặc dù có nói thách nhưng cũng ở mức độ vừa phải thôi chứ không phải .............chém cổ khách đâu
    Khi nào các bác có dịp lên trên đó mua đồ thì sẽ biết ngay thôi mà
  5. anhdangyeu_ls241

anhdangyeu_ls241 Thành viên mới

Chợ LS á ?
    Nhiều thứ để mà mua lắm, em chỉ sợ các bác lên đó rồi không muốn về nữa ấy chứ
    Mà ở đó bán cũng không đắt đâu , mặc dù có nói thách nhưng cũng ở mức độ vừa phải thôi chứ không phải .............chém cổ khách đâu
    Khi nào các bác có dịp lên trên đó mua đồ thì sẽ biết ngay thôi mà
  6. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Hì hì, chào các bác, em ở box Hà Giang nè, hì hì, mấy hôm nữa em định lên Lạng Sơn chơi, nghe nói mua bán ở đó thích lắm, có bác nào có lòng hảo tâm dẫn đường cho em với ạ?
  7. linhmeomeo

linhmeomeo Thành viên rất tích cực

Hì hì, chào các bác, em ở box Hà Giang nè, hì hì, mấy hôm nữa em định lên Lạng Sơn chơi, nghe nói mua bán ở đó thích lắm, có bác nào có lòng hảo tâm dẫn đường cho em với ạ?
  8. shoneti

shoneti Thành viên mới

Bạn ơi, thế nói thách khoảng mấy lần vậy?? liệu giá ở mấy chợ có được như chợ đồng Xuân ở Hà nội không nhỉ
  9. shoneti

shoneti Thành viên mới

Bạn ơi, thế nói thách khoảng mấy lần vậy?? liệu giá ở mấy chợ có được như chợ đồng Xuân ở Hà nội không nhỉ
  10. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Tiền nào của nấy. Mua đồ rẻ tiền thì sử dụng ngắn ngày. Đấy là đồ Trung Quốc ở Lạng Sơn. Tất nhiên vớ trúng những thứ rẻ mà chất lượng vẫn ... xịn!
    Vào chợ Đông Kinh thì cố ra vẻ ta là người Lạng Sơn nhé, cứ hạ xuống 1/3 ( đủ can đảm thì 1/2). Chợ Kì Lừa cũng vậy. Đồng Đăng, Tân Thanh thì rẻ hơn nhưng không đẹp, nếu là quần áo con gái, chỉ có nhiều đồ điện tử thôi.
    Dù sao vào chợ Đồng Xuân dưới Hà Nội vẫn thoải mái hơn, rẻ và đẹp. Đừng đi chợ Đông Kinh vào thứ 7 và Chủ nhật, Các pác trên ấy " chém" dã man tàn bạo lắm! Nhưng vỏ quýt dày có móng tay nhọn. Pác nào có móng tay nhọn thì cứ đi nhé!