1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bàn về mua bán ở chợ Lạng Sơn

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi congaixulang, 15/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trau_vang_Seagames

trau_vang_Seagames Thành viên mới

Cho mình hỏi 1 vài vấn đề vậy...
    Mình muốn tự du lịc (ba lô) lên Lạng Sơn 1 mình... muốn đi trong một ngày để mua vài đồ điện tử mà mình thích đó như Đầu DVD, Tivi nội địa...
    Cho mình hỏi là xe từ Lạng Sơn về Hà nội có mấy chuyến và chuyến muộn nhất là khi nào không nhỉ ??? Tiền xe là bao nhiêu nhỉ 35.000đ?
    Với lại mua đồ điện tử ở chợ nào rẻ nhất nhỉ? Mình nghe nói họ nói thách cao lắm và đưa hàng dỏm cho mình mua... nghe cũng hơi sờ sợ...
    Nhà nghỉ bình dân của Lạng Sơn có phong phú không và bao nhiêu tiền một ngày nhỉ?
    Có ai biết thì chỉ dùm mình với...
  2. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

BIết gì trả lời ấy nhé!
    1. Xe:
    Có đầy xe từ LS về HN từ 5h sáng đến 7h tối ( đấy là theo tôi biết, có thể có xe muộn hơn).
    Giá xe chất lượng cao: 50 000đ/lượt/người.
    Có xe 30-35000đ nhưng là xe ca ( xe chợ) chẳng biết mấy tiếng về đến HN.
    2. Đồ điện tử mua luôn ở chợ Đông Kinh cũng được, nhưng phải tỏ ra mình là người Lạng Sơn nhé! Hoặc lên Tân Thanh, Đồng Đăng... Tất nhiên rẻ tiền thì chất lượng đôi khi cũng... kém!
    3. Nhà nghỉ bình dân:
    Cái này thì tôi không biết. Cứ lên, không có thì ngủ ngoài hè phố! Mùa hè, ở trong nhà nóng chết đi được
  3. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

BIết gì trả lời ấy nhé!
    1. Xe:
    Có đầy xe từ LS về HN từ 5h sáng đến 7h tối ( đấy là theo tôi biết, có thể có xe muộn hơn).
    Giá xe chất lượng cao: 50 000đ/lượt/người.
    Có xe 30-35000đ nhưng là xe ca ( xe chợ) chẳng biết mấy tiếng về đến HN.
    2. Đồ điện tử mua luôn ở chợ Đông Kinh cũng được, nhưng phải tỏ ra mình là người Lạng Sơn nhé! Hoặc lên Tân Thanh, Đồng Đăng... Tất nhiên rẻ tiền thì chất lượng đôi khi cũng... kém!
    3. Nhà nghỉ bình dân:
    Cái này thì tôi không biết. Cứ lên, không có thì ngủ ngoài hè phố! Mùa hè, ở trong nhà nóng chết đi được
  4. trau_vang_Seagames

Ối TỜI ƠI...
    Thế Nga cho tở ngủ đường ngủ bụi à...??? Thế này thì chắc không dám lên Lạng Sơn mất
    - À này: thế xe đi 5 tiếng có lên tới LS không nhỉ? Xe chất lương cao ý...???
    - Đôi khi mình hay xác ba lô đi du lịch 1 mình lắm... Khi xưa thì đi 2 ngày (lâu quá thì bố mẹ không cho phép), còn giờ đi 1 ngày thôi, công việc CQ không bỏ được.
    - À, còn chuyện đồ điện tử... xem ra hàng càng ít tiền càng dễ hỏng phải không? Mình chủ yếu muốn xách về cái đàu ĐV để xem phim phụ đề... Chắc 900K nhỉ?
  5. trau_vang_Seagames

Ối TỜI ƠI...
    Thế Nga cho tở ngủ đường ngủ bụi à...??? Thế này thì chắc không dám lên Lạng Sơn mất
    - À này: thế xe đi 5 tiếng có lên tới LS không nhỉ? Xe chất lương cao ý...???
    - Đôi khi mình hay xác ba lô đi du lịch 1 mình lắm... Khi xưa thì đi 2 ngày (lâu quá thì bố mẹ không cho phép), còn giờ đi 1 ngày thôi, công việc CQ không bỏ được.
    - À, còn chuyện đồ điện tử... xem ra hàng càng ít tiền càng dễ hỏng phải không? Mình chủ yếu muốn xách về cái đàu ĐV để xem phim phụ đề... Chắc 900K nhỉ?
  6. giangvan

giangvan Thành viên quen thuộc

Tôi thấy trên Ls co bán loại angten chảo thu sóng giá 1.500.000đ , có thể bắt được 65 kênh , kèm cả thẻ ko thời han nữa. Có pác nào lên LS cho tôi gửi mua cái này với. Đợt này bận wá ko đi được,
  7. giangvan

Tôi thấy trên Ls co bán loại angten chảo thu sóng giá 1.500.000đ , có thể bắt được 65 kênh , kèm cả thẻ ko thời han nữa. Có pác nào lên LS cho tôi gửi mua cái này với. Đợt này bận wá ko đi được,
  8. trau_vang_Seagames

Nói đúng ý tớ quá, đang định khăn gói quả mướp lên đường đây... Đi cùng không ??? Lên đấy còn chọn hàng, chứ nhờ mua thì chất lượng kém biết kêu ai???
  9. trau_vang_Seagames

Nói đúng ý tớ quá, đang định khăn gói quả mướp lên đường đây... Đi cùng không ??? Lên đấy còn chọn hàng, chứ nhờ mua thì chất lượng kém biết kêu ai???
  10. giangvan

Khi nào u đi, thời gian này tôi đang bận vì phải chạy mấy dự án gấp. Không có thời gian để đi. Nếu u đi trước thì về truyền kinh nghiệm lại nhé...