1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bàn về mua bán ở chợ Lạng Sơn

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi congaixulang, 15/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. no_cry

no_cry Thành viên rất tích cực

Hôm trước khi đi Lạng sơn, tớ đã cẩn thận vào đây đọc bài, trong lòng e ngại lắm vì tớ sợ nhất là trả giá khi đi chợ. Trả rẻ thì sợ bị chưởi, mà nếu người ta đồng ý bán thì mình lại tự nhủ là mình mua đắt rồi.
    Lần đầu vào chợ Đông Kinh, chú cùng đoàn nói nhỏ: Cháu phải để ý xem cất tiền cẩn thận đấy nhé. Tay tớ nắm chặt hơn cái túi tiền bé tí. Ngắm nghía hết một lượt mà không dám hỏi gì, vì bị các bác dọa cho khiếp quá. Rồi mãi cũng mở miệng hỏi thăm cái sạc pin điện thoại (vì tối trước vừa mới bị nổ), giả vờ bỏ đi, rồi cũng mua được 1 cái sạc đa năng 20k (về sạc được 2 lần thì lại nổ) . Đi lòng vòng lên tầng 2 mua linh tinh được một lúc lại gặp những người cùng đoàn, cười hỉ hả khoe với nhau mua được cái này cái kia. Nhìn các gsư mà lâu nay mình kính nể, yêu quí đi mua sắm, chợt thấy vui vui. Các gs ở nhà có bao giờ đi chợ. Ngó qua ngó lại chẳng mấy chốc mà hết giờ, lòng thầm nghĩ chợ Đông Kinh dễ mua đó chứ, đâu đến nỗi như các bác nói, mà người ta cũng không hét giá ghê lắm. Tớ chưa bị chửi tí nào, mà cũng không bị ai cau có, hihi. À, còn tầng 3, chạy vù lên xem quần áo thế nào. Đập ngay vào mắt một cái áo, lấy ra thử, không thích lắm lại đem trả, rồi lại loanh quanh... Khoảng 10 phút sau, chợt nhớ ra cái túi tiền, cái túi tiền bé xíu mình đã nắm rất chặt bây giờ không biết ở đâu. Mặt tái mét, miệng lẩm bẩm, mà giờ không nhớ là đã lẩm bẩm cái gì. Chỉ nhớ láng máng là mọi người xúm lại hỏi mất bao nhiêu, mình trả lời là hơn 3triệu, rồi giật mình nghĩ sao mình dại thế, nói thế thì ai mà trả lại cho mình. Mọi người đổ xô đi tìm. Đứng giữa chợ Lạng sơn, mình như người mất hồn vì trong túi là 3,5 triệu mà toàn là tiền của đoàn, lại còn các loại chứng minh thư, giấy tờ xe, thẻ atm...Chợt nhớ ra hình ảnh cái túi để trên ghế lúc thử áo, mình lấy lại bình tĩnh, thử tìm lại cái hàng áo quần lúc nãy, chỉ ở đâu đó quanh đây thôi. Vào một hàng, chưa mở miệng hỏi người ta đã bảo: em có vào đây đâu mà đến tìm. Mình đi vòng quanh như người mất hồn, không nghĩ ngợi gì được nữa. Bỗng dưng một chị bán hàng đứng trước mặt mình hỏi: Có phải quên cái túi không? Trời, không dám tin vào điều mà mình đoán, mãi đến khi chị đưa cái túi bé tí ra, mình mới ôm chầm lấy chị, mừng kinh khủng. Định biếu ít tiền cho chị mà chị không lấy. Cuối cùng mình mua cho chị cái áo lúc nãy, và hỏi được tên chị là Hương. Về kể lại, ai cũng bảo mình hên thế, lại còn bảo con gái mà vụng thế .
    Đến giờ, lòng giữ mãi kỉ niệm đẹp về chợ Đông Kinh...
    Và kỉ niệm đẹp về người Lạng sơn...
  2. copnui_ls

copnui_ls Thành viên quen thuộc

Em thấy mua hàng ở chợ Đông kinh còn thoải mái hơn ở chợ Đồng Xuân nhiều, mấy bà cô bên Đồng Xuân cứ gọi là dữ kinh khủng....
  3. duoxiele

duoxiele Thành viên mới

BÁC VỪA KHEN DÂN LẠNG SƠN ĐẤY À? HI HI, THÍCH QUÁ, VOTE NGAY CHO BÁC 5* (ƯỚC GÌ CÓ 10* NHỈ)!!!
  4. copnui_ls

copnui_ls Thành viên quen thuộc

Đệ ủng hộ thêm 5* nữa
  5. no_cry

no_cry Thành viên rất tích cực

Cám ơn nhé. Mong rằng có dịp mọi người về quê hương Quảng Bình của tớ chơi cũng có những kỉ niệm đẹp như vậy
  6. tamhoncuada_spt

tamhoncuada_spt Thành viên mới

Đứa lớp tớ mua USB 512MB ở LẠng Sơn có 300 000, trong khi đấy, ở THái Nguyên tớ mua 128MB mà 280 000. Bọn bạn tớ bảo USB ở đâu cũng thế, chẳng khác nhau đâu, có chăng cái tớ mua thì có bảo hành, nhưng usb mà hỏng thì dù còn tem bảo hành thì cũng chẳng ích gì thế nên cứ lên LS mà mua. Nhưng mà sao lại rẻ thế nhỉ. Hì, mà mua thì mua ở chợ nào vậy các bác? Mà, cứ thấy bạn Quỳnh Nga bảo fải tỏ vẻ là dân xứ LẠng. Thế như thế nào thì người ta biết là người LẠng Sơn
    p/s: Thi xong, nếu có thể, tớ đc đi Lạng Sơn.Bác nào ở box LS rảnh thì đi chợ cùng tớ nhé