1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bàn về việc thành lập CLB offline ở Hà Nội và Sài Gòn

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi Nguyet-ca, 22/06/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nguyet-ca

Nguyet-ca Thành viên rất tích cực

Bàn về việc thành lập CLB offline ở Hà Nội và Sài Gòn

Trước hết tôi xin giải thích với bà con lí do vì sao lại là ở HN và SG mà không mở rộng ra hơn nữa. Đơn giản là vì số lượng thành viên ở HN và SG là đông nhất. ( ở HN có vẻ đông hơn cả. ).
    Việc thứ hai tôi muốn thông báo chính thức với mọi người là : hội trưởng hội offline của Hà Nội là pimpim. Tôi đề cử hội trưởng offline ở SG là chị nhutran, mời bà con cho ý kiến !
    Chúng ta phải thành lập một CLB offline, bởi tính chất của box chúng ta đòi hỏi phải như vậy . Chúng ta sẽ có những buổi sinh hoạt ( không nhất thiết là định kì ) , ở đó chúng ta sẽ có cơ hội giao lưu , hiểu biết thêm nữa về nhạc Trịnh Công Sơn. Thậm chí thỉnh thoảng chúng ta sẽ có những buổi " hát cho nhau nghe " để mọi người thể hiện tài năng cũng như tình yêu của mình dành cho nhạc Trịnh.
    Để thành lập một CLB như thế không khó nhưng cũng không dễ. Vậy tôi mong mọi người sẽ có ý kiến cụ thể về việc này. Nhutran có thể lấy danh sách những thành viên hiện đang cư trú ở TP. HCM không ? Anh pimpim cũng phải có ý kiến chủ động về việc này , pimpim nhỉ ?

Sống trong đời sống cần có một tấm lòng.
    Để làm gì em biết không ?
    Để gió cuốn đi...
  2. pimpim

pimpim Thành viên rất tích cực

Các bạn thân mến, có lẽ là trong chúng ta, mỗi khi nghe nhạc Trịnh chắc hẳn ai cũng đã có lần nhẩm hát theo. Khi vui ta hát, khi buồn ta cũng hát. Việc thành lập Box nhạc Trịnh trên mạng theo pimpim mới chỉ là bước đầu, bởi mong ước của pimpim lớn hơn thế. Mình mong muốn có thể thành lập được 1 Câu lạc bộ những người yêu nhạc Trịnh. Muốn làm được điều đó không phải là dễ, song mình nghĩ nếu box trên mạng của chúng ta có thể gặp mặt nhau nhiều hơn thì có lẽ là việc lập CLB cũng không phải là khó. Một cộng đồng trên mạng thì vẫn mãi chỉ là ảo nếu không có hoạt động offline. Chỉ khi chúng ta làm được và có lẽ duy trì được hoạt động offline thì cộng đồng ảo của chúng ta mới có thể hoạt động mạnh được. Mình cũng hy vọng có những buổi gặp mặt nhau để mọi người cùng gặp nhau, cùng trao đổi, làm quen... và có lẽ để đến với nhau bằng tiếng hát, nhất là qua các bài hát của Trịnh thì thật chân thành và đẹp phải không các bạn? Hiện nay pimpim đang xúc tiến để có thể tổ chức 1 buổi offline cho box tại Hà nội, mong được mọi người ủng hộ. Điạ điểm và thời gian sẽ thông báo lên cho các bạn sau, nhưng có lẽ là sẽ ko lâu nữa đâu

Ăn tranh thủ
    Ngủ khẩn trương
    Học bình thường
    Yêu là chính

3. Nguyet-ca

Vậy thì 1 ngày sau khi thi ĐH , tức là 6-7-02 , bà con đồng ý không ạ ?
    Đó không chỉ là dịp để chúng ta chúc mừng những thành viên vừa mới trải qua kì thi ĐH đầy gay go và quyết liệt ( nếu không muốn nói là quyết tử ) , đồng thời đó cũng là một phần lời mời của Nguyet-ca , vì đó là một ngày đặc biệt đối với NC. Mong bà con cho ý kiến ví ạ !!!
    Thanx anh pimpim nhiều !!

Đừng tuyệt vọng, em ơi đừng tuyệt vọng
    Dù hôm nay tôi chưa nhìn Hà Nội
    Dù hôm nay em chưa đến Qui Nhơn
    Nhưng sao lòng tôi vẫn chưa mất niềm tin.
  4. cafein

cafein Thành viên mới

Hôm đấy mọi người nhớ chuẩn bị quà sinh nhật cho Nguyệt-Ca nhé.NC nhỉ?!
    CAFEIN
  5. Hai_Quynh_cafe_new

Hai_Quynh_cafe_new Thành viên quen thuộc

6/7 là sinh nhật của Nguyet-ca à? Một công đôi chuyện nhỉ, bây giờ tặng quà gì đây? Hic, thôi, bí mật vậy.Chờ nhá
    Còn về CLB của Sg thì thế nào? Khi nào thì tổ chức họp mặt vậy?

I'm a young gun!
  6. Thulehien

Thulehien Thành viên mới

Minh cung dang thac mac va phan bi day, sao chi nghe ban o Ha noi ma khong biet CLB o SG thi the nao?
  7. home_nguoikechuyen

home_nguoikechuyen Thành viên rất tích cực

6-7, tại hà nội!!!1ok, mình sẽ lặn lọi 170 cây số để đến họp với mọi người cho vui. trước tiên chúc mừng sinh nhật nguyệt ca. Chuẩn bị chương trình văn nfghệ trước đi nhé
  8. pimpim

pimpim Thành viên rất tích cực

Mọi người hãy chuẩn bị để đến thể hiện cho bạn bè nghe nhá

Ăn tranh thủ
    Ngủ khẩn trương
    Học bình thường
    Yêu là chính

9. classic_lover

classic_lover Thành viên quen thuộc

6/7 mới thi xong đợt khối A, còn đợt khối D nữa cơ mà !
    -------------------------------------------------------
    Vào một ngày đẹp trời, anh sẽ....
  10. Nguyet-ca

Úi úi, sao lại lôi chuyện bí mật của tôi ra thế này. Cậu metalwarhn cứ cẩn thận đấy ! Tôi chỉ đề nghị thế thôi mà, có ai phản đối thì phản đối mà.hic,hic, cảm ơn home nhé ! NC xúc động lắm đấy !

Đừng tuyệt vọng, em ơi đừng tuyệt vọng
    Dù hôm nay tôi chưa nhìn Hà Nội
    Dù hôm nay em chưa đến Qui Nhơn
    Nhưng sao lòng tôi vẫn chưa mất niềm tin.