1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bảng giá cho từng chi phí trồng răng giả

Chủ đề trong 'Cần Thơ' bởi seovietdang, 20/10/2017.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seovietdang

seovietdang Thành viên tích cực

Chào bác sĩ trung tâm nha khoa Bình An, hiện bà tôi cũng khá lớn tuổi bị mất răng do tuổi già nên gặp nhiều khá khăn trong sinh hoạt cho nên gia đình tôi muốn làm răng giả cho bà nhưng lại không biết hiện nay làm răng giả giá bao nhiêu tiền cho từng giải pháp mong bác sĩ tư vấn giúp tôi.

Chào bạn! nha khoa chúng tôi chân thành cảm ơn bạn đã gửi thắc mắc đến cho chúng tôi về vấn đề của bạn chúng tôi xin được giải đáp cụ thể sau.

Phần chi phí trồng răng giả bao nhiêu với từng giả pháp thì hiện tại ở nha khoa có 3 biện pháp làm răng giả phổ biến được sử dụng cho đến ngày nay là hàm tháo lắp, implant và cầu răng thì trong đố giá trồng răng giả bằng hàm tháo lắp là rẻ và thực hiện nhanh nhất so với 2 giải pháp còn lại.

Vậy trồng răng giả bao nhiêu tiền với từng giải pháp:

- Cầu răng: Thông thường, giá làm cầu răng sứ sẽ được tính trên giá thành của số mão được sử dụng để làm các nhịp nối, cho nên chi phí làm răng giả bằng cầu răng với 1 đơn vị răng có giá dao động từ 1tr cho đến 15 triệu tùy thuộc nhiều yếu tốt khác.

- Hàm tháo lắp: Đây là biện pháp làm răng giả có chi phí http://nhakhoabinhan.vn/trong-rang-implant-gia-bao-nhieu-tien thấp nhất hiện nay cũng như thời gian thực hiện nhanh chóng. Mức giá của giải pháp làm răng giả này có giá dao động từ 800k cho đến 1000k.

- Trồng răng implant: Đây là giải pháp làm răng giả hiện đại tiên tiến nhất hiện nay tuy nhiên chi phí lại khá cao có mức dao động từ 15tr cho đến vài chục triệu và có thế cao hơn nữa nếu có những điều trị đi kèm khi thực hiện cấy ghép trụ implant tuy nhiên bạn lại được bù lại có chiếc răng giả implant hoàn chỉnh bền chắc theo thời gian và sử dụng lâu dài, an toàn.

Với những thông tin trên hy vọng bạn có thể có được thông tin cần thiết cho mình về việc thực hiện trồng răng giả bao nhiêu tiền so với từng giải pháp làm răng giả hiện nay tại nha khoa Bình An.