1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bằng lái, đi lại, xe cộ

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi phamkhacluu, 16/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Hỏi thì cứ để cho người ta hỏi nhưng ai vẽ đường cho hươu chạy thì sẽ xoá. bản thân anh cũng không trả lời nhưng câu hỏi kiểu này.
    Thật ra ai chịu khó đọc và suy nghĩ 1 chút cũng có được câu trả lời, khỏi phải hỏi.
  2. huyrich

huyrich Thành viên mới

gớm nhỉ?Bằng lái giả thì bọn úc nó không biết và nó cũng vẫn chạy được,nhưng mà để làm gì khi mà gây tai nạn,nó truy cứu ra và vô tù......Tốt nhất cẩn thận từ đầu sẽ tốt hơn...
  3. leest

leest Thành viên mới

Anh ơi cho em hỏi bằng lái xe của Việt Nam sang bên Sydney có đổi sang bằng Úc được không. Em nhớ lần trc có ai nỏi là không được, vậy có được miễn phần thi thực hành hay lí thuyết không? Anh nào biết chỉ dùm em , em cám ơn ạ.
  4. alexanderthegreat

alexanderthegreat Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu visa của em là visa sinh viên thì dùng bằng VN vẫn lái được (nhớ dịch và công chứng).
    Nếu em có PR, em được lái bằng bằng của VN (công chứng, dịch) trong vòng 3 tháng. Sau 3 tháng muốn lái tiếp bắt buộc phải thi bằng của Úc. Bằng của VN không có giá trị chuyển đổi.
    Đọc lại topic này để có thêm thông tin.
  5. daothot

daothot Thành viên mới

Ai biết bọn nào bán Green Slip rẻ nhất ở Sydney không nhỉ? Bon NRMA dao nayf leen gia ghe
  6. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

đọc qua topic thì mình thấy có thể dịch công chứng bằng lái ô tô ở Vn sang Úc dùng thoải mái, thế còn bằng lái xe máy thì sao??? cũng tương tự như vậy phải không ???
    Được lovezet sửa chữa / chuyển vào 08:32 ngày 14/04/2009
  7. hueiuiu

hueiuiu Thành viên mới

Nếu visa của em là visa sinh viên thì dùng bằng VN vẫn lái được (nhớ dịch và công chứng).
    Nếu em có PR, em được lái bằng bằng của VN (công chứng, dịch) trong vòng 3 tháng. Sau 3 tháng muốn lái tiếp bắt buộc phải thi bằng của Úc. Bằng của VN không có giá trị chuyển đổi.
    Đọc lại topic này để có thêm thông tin.
    [/quote]
    Em thấy xiền học lái xe ở bên đắt quá.Em học ở nhà rồi sang bên nhờ ai dạy thêm chút rồi thi đc không ạ.Thi có đắt k ạ.so với vn thì ntn?
    Mà cái bằng L là bằng gì ạ
    Còn nữa ạ,nếu ở nhà chỉ có xe auto,tập xe auto,sang bên thi cũng là dùng xe auto à,n~ gs chỉ mua đc xe manual thì sao ạ.Em còn đúng 1 năm nữa.Có nên học luôn ở vn k?em có ý định nhập PR
  8. thaiwhore_18

thaiwhore_18 Thành viên mới

Anh ALEX làm ơn cho em hỏi
    bằng lái xe của e ở bên thái hết hạn từ t9 năm ngoái nhưng e ko về để đổi lại đc.vậy thì em có thể đổi đc bằng lái bên này ko ạ.vì thái đi cùng chiều với uc
    trả lời giup em với nhé
    thank
  9. myspace2009

myspace2009 Thành viên mới

Bên đó có hay đi lại bằng xe đạp không các bác? em muốn qua rồi kiếm cái xe đạp đi lại cho tiện, khỏi bằng cấp làm gì.
  10. Adamour

Adamour Thành viên mới

AMMI
    trước 300 mấy, giờ 400 mấy vì có thêm khoản mới bắt buộc.
    quote online mắc hơn, nhưng cũng tùy package nó cover,
    hồi đó mình nhờ chỗ check xe mua dùm, rẻ hơn mình tự mua online.