1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bảng quảng cáo, thông tin hay gì gì đấy ... là bảng điện tử!

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi song_viet_2005, 02/02/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thanh_DanQuoc

Thanh_DanQuoc Thành viên mới

Bảng thông tin điện tử có khả năng hiển thị nhiều thông tin đó là một ưu điểm của nó, song để biết được nội dung là gì thì lại cần phải chờ thì đó lại là một khiếm khuyết của nó và điều đó là không thể tránh khỏi . Nhưng nếu bạn cần hiển thị một số thông tin ngắn gọn ví dụ : Tên cửa hàng của bạn, thông điệp của cửa hàng chẳng hạn ... thì nó lại là một ưu điểm nổi trội : Những hiệu ứng đẹp, ánh sáng bắt mắt tạo sự hấp dẫn và tò mò của nhiều người mà đặc biệt là khách hàng. Hơn nữa nó lại có khẳ năng thay đổi được nội dung tùy ý phù hợp cho mỗi thay đổi của những thông tin của bạn.
    Đó là những suy nghi của mình về nó .
  2. cai_nguc

cai_nguc Thành viên mới

Bảng chữ chạy điện tử hả. Tôi làm cái này mãi rồi. Bán cho tư nhân khó nhăn răng, chỉ đưa vào các cơ quan nhà nước hoặc 1 số nơi như ngân hàng, bưu điện là thích hợp thôi. Giá thì đắt, hiệu quả sử dụng không cao lắm, chỉ lợi cho các bác trưởng phòng mua cho công ty rồi chia lời với nhau. Thú thực khi mình làm ra nó rồi thì nhìn vào nó mình cũng chẳng biết dùng làm gì.
  3. LM_Tuan

LM_Tuan Thành viên mới

Chào các bác!
    Mình cũng đã chú ý nhiều đến vấn đề này, nay mới gặp các bác thảo luận. Mình xem truyền hình mấy trận bóng đá châu Âu có các bảng điện tử quảng cáo quanh sân mà ghiền! Bác nào biết rỏ về cơ chế hoạt động của nó nói cho anh em biết với (cái này chắc khác với các bảng điện tử đang có trên thị trường nước ta).
    Mình thấy đây là một thị trường có tiềm năng lớn, quan trọng là sản phẩm phải có giá thành rẻ hơn nữa.
    Không biết mình có thể sản xuất ra dạng từng modul đơn vị gồm nhiều led, các modul này có điều khiển độc lập, nhưng cũng có thể kết nối với nhau tạo thành bảng lớn. Sau đó lập trình điều kiển cho bảng lớn và tự động điều kiển cho các modul nhỏ.
  4. traitimvn79

traitimvn79 Thành viên mới

Cũng thú vị đó!Chúc các bạn sớm thành công nhé!
    Tôi nghĩ thế này,chẳng có ai đảm bảo chú Phú Thành mãi là vị trí độc tôn.
    Cái quan trọng các bạn làm việc với ý thức thế nào thôi.
    Maketing về công tý là cái rất quan trọng,các bạn nên tính tới cái dó và giá thành sản phẩm.
    Cạnh tranh là cai mới loại cái cũ,cái tốt laọi cái xấu.Mình thua vì chính bản thân mình cảm thấy không bằng họ mà thôi.
    Kinh tế bao giờ cũng là hàng đầu,nhưng cái quan trọng hơn vẫn là cái đầu biết làm việc!
  5. autosearch

autosearch Thành viên mới

Muốn khẳng định được mình thì ngoài Maketing tốt ra các bạn còn phải có những sản phẩm mới lạ , phù hợp với người dùng
    . Nếu làm được điều đó thì chắc chẳn các bạn sẽ sớm thành công .
    Mình không làm về lĩnh vực này nhưng mình rất thích. Chúc các bạn thành công .
  6. LM_Tuan

LM_Tuan Thành viên mới

Bác nào rành về kỹ thuật bàn tiếp cho anh em nghe với. Trước tiên phải tìm được công nghệ sản xuất tốt, giá thành hạ đã. Em sốt ruột lắm rồi!