1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bao giờ ta lại gặp mình?! Trang 6: ảnh các thành viên chuẩn bị sang TĐ tại Pink Cafe - Láng Hạ hôm 2

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi robosaurus, 10/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Amiga

Amiga Thành viên mới

òh vậy coi bản đồ Amiga biết hallmansvägen nằm ở đâu rồi, bạn có phải chia phòng bếp các thứ với người khác kô?

2. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

Nikiwa chia phòng bếp, phòng giặt, phòng tắm và toilet với 2 bạn. Nhà có 3 phòng ngủ cho 3 sinh viên ở. 1600sek/tháng amiga ạ. bạn thuê phòng bao nhiêu vậy? Ở KTX trường mình hả?
  3. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

Hihi sorry anh boxwehn nha. Lần sau em sẽ để ý resize khi post hình lên :)
  4. Amiga

Amiga Thành viên mới

có 1600 thôi á? cũng rẻ nhỉ, mình thuê của người dân chứ kô phải của cty nhà cửa, mà cũng kô rẻ đâu, gấp đôi giá thuê của bạn cơ hôm trước amiga cũng đến jkp xem phòng thuê có 1700 bao gồm tất cả, internet các thứ nhưng mình lại kô thích ở chia phòng kiểu vậy, mà nhà kia cũng được lắm, thoải mái, lại chưa tìm được cái nào khá hơn nên thuê tạm đã, đến đó rồi tìm tiếp có gì khó đâu .
  5. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

1700 cũng rẻ ha amiga. Bạn ơ phòng có riêng bếp với toilet hả? Không phải share với ai hết hả?
  6. huumai204

huumai204 Thành viên mới

Chào 2 em, 2 em thuê nhà rẻ nhỉ. Anh thuê nhà của Ký túc xá mất những 2.300 SEK cơ các em ạ. Đắt lè lưỡi! không hiểu là phòng có những gì nữa.
  7. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

Anh Mai hả? Em thuê nhà dân anh ạ. Em cũng định thuê ở KTX nhưng bạn mẹ em nói tìn được nhà rồi nên em sẽ ở đấy. Bao giờ anh đi? Phòng em có trang bị bàn ghế, kệ sách, giường....
  8. Amiga

Amiga Thành viên mới

Chào anh, anh với nikiwa đọc mà kô để ý em viết rồi, em ghi là thuê nhà gần gấp đôi giá thuê của bạn nikiwa cơ, còn cái kia thì em chỉ đi xem thôi, giá rẻ nhưng em lại kô thích. Anh thuê 2300sek cũng là bình thường rồi. Có phải anh thuê phòng của vätterhem kô? nếu đúng thì phòng cũng được trang bị bàn ghế, giường tủ và có cả internet luôn( cái này mới từ tháng 8 thì phải).
    Khi thuê nhà mọi người nên check xem ngoài tiền nhà mình có phải trả tiền gì khác không, vd như tiền internet, điện, nước và sưởi ấm trong mùa đông (nhất là khi thuê một phòng trong nhà dân, hỏi trước để đỡ phiền phức khi trả tiền nhà) thuê phòng trong khu nhà ở sv thì khỏi lo vụ điện nước chỉ hỏi internet đc rồi
  9. nikiwa

nikiwa Thành viên mới

Hihi nikiwa biết mà nên mới hỏi amiga với giá thuê gấp đôi thì có bếp với phòng tắm riêng phải không. Amiga nói đúng đấy. Trước khi ký HĐ thuê phòng mình phải hỏi xem tiền thuê có bao gồm những gì.
  10. Amiga

Amiga Thành viên mới

Ừh Amiga có phòng bếp va phòng tắm riêng