1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bảo lãnh theo diện kết hôn

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi hoangtrangvn, 13/04/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. namoadiaphat

namoadiaphat Thành viên mới

Cảm ơn anh analys đã quan tâm đến vấn đề này, kevin cũng mới tham gia vào box úc ở topic này thôi, xưa nay ít đi đâu xa ngoài 2 box KHPL và VT. Còn gì tốt hơn khi có sự đánh giá và góp ý khách quan của các bạn cho vụ này thành công hơn.
    Việc rút lại hồ sơ hay không rút thì tuỳ thuộc vào hồ sơ lần trước như thế nào đấy thôi anh analys ạ. nếu mình thấy hồ sơ lần trước có điều gì bất lợi cho hồ sơ lần này mình đang nộp thì cứ việc bãi nại hồ sơ bị từ chối lần trước, rồi mới tiến hành giải quyết hồ sơ sau. HỒ sơ No return là những hồ sơ được phía di trú cấp VISA. Còn nếu bị từ chối mình có thể làm đơn xin bãi nại với cam kết là không khởi kiện hoặc khiếu nại các vấn đề liên quan đến hồ sơ mình đã rút.

Hồ sơ bị từ chối với các lý do rất rõ ràng mà đến 2 lần thì có lẽ không bàn cãi chúng ta cũng hiểu tình trạng hồ sơ này thế nào rồi. Nếu tiếp tục đi theo vết xe đổ thì cũng không có gì khả quan đâu, cho nên phải xây dựng lại từ đầu.
    Em nghĩ chị đã làm 2 lần và mất chi phí cũng khá nhiều rồi, kinh nghiệm của chị về vụ này cũng nhiều rồi, cho nên việc tiếp tục làm hồ sơ lần này phải hết sức thận trọng,
    Mình không đồng ý với anh analys về việc nhất định phải chọn 1 agent có đăng ký với MIRA, vì việc đó chẳng giải quyết được gì trong hồ sơ này của hoangtrangvn. mỗi hồ sơ có tính đặc thù riêng. tất nhiên a agent có đăng ký MIRA thì rất tốt nếu họ thực sự làm kỹ hồ sơ cho mình.
    Kevin nghĩ nếu tiện anh analys nên nhờ chị HT chuyển cho 1 bộ tham khảo chi tiết, hoặc có 1 buổi trao đổi tư vấn với chị HT thì sẽ rõ hơn.
    Chúc mọi người khoẻ
  2. quynh_0805

quynh_0805 Thành viên mới

Có ai kết hôn xong ở hẳn VN không nhỉ? Mình đã dụ dỗ chồng mình về VN ở hẳn với mình rồi, mình không muốn sang Úc
  3. phillips21

phillips21 Thành viên mới

Xin hỏi tình hình của Hoàng Trang đến hôm nay thế nào rồi, tiến triển đến đâu. Chúc cho lần này suôn sẻ nhé.
    Mình thì lúc làm hồ sơ cứ lo ngay ngáy. Mình được bảo lãnh theo diện bf/gf, cơ mà trong hồ sơ mình chỉ khai là BẠN thôi. Bằng chứng thì thảy có 5 tấm ảnh, 1 cái chụp chung với rất đông bạn bè của mình. Meo mủng, chát chít thì chỉ in vài cái gọi là (không hề in từ nào đả động đến từ "yêu"), giấy chuyển tiền WU 2 cái. 2 bills điện thoại, 1 của mình và 1 của ông xã. Chấm hết.
    Đợi 4 tuần thì được cấp visa DL, thời hạn 3 tháng.
    (Trước khi mình đi không quên mang theo tất cả giấy tờ liên quan, cái nào cần dịch tiếng Anh thì đã dịch cả).
    Sang đến nơi, mình cấp tốc làm đám cưới, rồi chuẩn bị hồ sơ xin cấp Partner visa. Chưa đầy 2 tháng sau cưới mình nộp hồ sơ. Bill điện thoại, thẻ điện thoại, thư từ e-mail, chát chít xếp theo thứ tự thời gian, mỗi tháng để 1 cái đại diện. Lần này mình đưa khá nhiều ảnh chụp chung, đưa thêm ảnh chụp với gia đình, tất nhiên là ảnh cưới nữa. Đằng sau ảnh chua mấy dòng ngày tháng, địa điểm, hay đại loại "I love U", "u r my dream"
    Mỗi người viết một bản tổng hợp về mối quan hệ, từ lúc quen, tình cảm thay đổi thế nào, khi nào ra quyết định gì, kế hoạch cho tương lai gia đình.... Cái này hai vợ chồng mình ngồi cùng viết, để thống nhất các mốc thời gian quan trọng
    Trước khi nộp hồ sơ, mình đọc đi đọc lại, xem đi xem lại yêu cầu DIMIA, so sánh với phần chuẩn bị.
    Gọi điện đăng ký ngày phỏng vấn rồi đi khám sức khoẻ.
    Hôm đi nộp hồ sơ, mình chờ phỏng vấn ngay. Case officer hỏi một câu hóc quá làm mình tưởng "thua". Thế rồi cứ chân tình mà đáp, thật thủng thẳng và tự tin, hơi chan chứa tình cảm nữa. Một kinh nghiệm của mình muốn chia sẻ là hai bạn nên tự nhiên thể hiện tình cảm trong lúc phỏng vấn, tránh gượng gạo.
    Sau phỏng vấn, mình nhận được thư yêu cầu gửi thêm bằng chứng về nơi ở và về người làm chứng. Thế là bổ sung bill điện nước hàng tháng, mình đưa có 1 tháng thôi. May là mình có 2 người làm chứng đều là người Úc và họ làm chứng trong đám cưới luôn. Mình viết thư cho anh của ông xã, viết thêm một cái thư về mối quan hệ của bọn mình. Cùng lúc, mình nhận được phong bì kết quả khám sức khoẻ. Lo quá vì mình tiền sử bị phổi, người lại mảnh khảnh ...
    Lo!
    14 ngày sau khi nộp hồ sơ mình có visa.
    Ai cũng ngạc nhiên. Vợ chồng mình cũng ngạc nhiên nữa, vì nghĩ phải chờ lâu hơn. Hơn thế ngạc nhiên về tốc độ chuẩn bị, mình suýt phải chờ thêm, có lẽ đến hôm nay mới có visa mất, vì người làm chứng gửi thông tin cho mình trước khi họ ra sân bay đi Anh có 1 ngày thôi.
    Mình viết chuyện của mình ra đây để Hoàng Trang biết mình đã làm gì và làm như thế nào. Cũng căng thẳng và mệt mỏi lắm, lắm lúc tưởng muốn từ bỏ.
    Hoàng Trang hãy cố gắng làm tốt nhất những gì có thể, đừng bỏ cuộc, chu đáo và thành thật, hoặc "diễn" y như thật vậy.
    Chúc cho may mắn sẽ mỉm cười với Hoàng Trang, để vợ chồng được đoàn tụ bên nhau.
    Được phillips21 sửa chữa / chuyển vào 18:55 ngày 29/08/2007
  4. manman007

manman007 Thành viên mới

Chào các bạn!
    Mình có 1 vấn đề xin hỏi về diện kết hôn . Mình là Boy Mình đc người bà con bên Úc giới thiệu cho mình 1 người bạn gái, nhưng cô ấy lớn hơn mình đến 10 tuổi, sau 1 thời gian qua lại = email, chat, và ĐT thì mình tụi mình quyết định đến với nhau , cả 2 đứa đều có đạo Công giáo nên nói chuyện với nhau cảm thấy hợp lắm ,cô bạn mình mới mua nhà bên Úc và đang làm việc nữa , vì kô muốn mất chỗ làm, bây giờ kiếm đc việc làm bên đó rất khó .mình ở bên này cũng đang làm cho 1 cty nhà nưóc nen cũng khá ổn định . Cô ấy bảo mình đi hỏi cách làm sao để mình đi du lịch qua đó chơi để gặp gỡ nhau. với lại công việc của mình cũng khô thể nào đi lâu dc, cao lắm là xin nghĩ đc 1 tuần thôi. bạn nào hiểu rõ xin cho mình biết bây giờ mình pahỉ làm sao? mon tin các bạn
  5. conank

conank Thành viên mới

Làm VISA du lịch 1 tuần thôi chứ sao.
    Cũng Công giáp, chúc anh chị hạnh phúc
  6. thuylinhluu

thuylinhluu Thành viên mới

Không biết bay giờ chuyện của Chị Trang sao rồi nữa! Thắc mắc ghê
  7. tinhbayxa

tinhbayxa Thành viên mới

Chào tất cả Anh, Chị, em trên diễn đàn này ! Chúc Diễn đàn Năm Mới 2011 An Khang Thịnh Vượng, Tài Lộc, vui vẽ.

Xin hãy giúp đỡ em ! Về việc xin visa nhập cảnh theo Vợ ở Úc bị từ chối. Bây giờ em rất hụt hận và tuyệt vọng không biết phải làm thế nào đây !

Em đang sống ở VN, kết hôn với Vợ sống ở Úc.....Cô ấy hưá hẹn với em là sẽ lo thủ tục xin bảo lãnh em sang định cư Úc cùng Cô ấy. Công việc của em ở VN cũng khá ổn định em suy nghĩ mãi nên tin lời Cô ấy chấp nhận sang bên Úc sống, Chúng em đăng ký kết Hôn ở VN vào năm 2009, Nộp hồ sơ xin visa tháng 12, 2009. Sau đó cô ấy yêu cầu em cung cấp tiền qua cho cô ấy đang kẹt tiền...em cũng nghe theo chuyển qua cho cô ta 1 khoản tiền....cô ấy lại tiếp tục yêu cầu chuyển tiền lần 2 rồi lần 3....em cảm thấy buồn vì cô ấy lợi dụng tình cảm of mình để đánh đổi bằng tiền...em nói với cô ấy giấy tờ chưa xong gì mà sau tốn tiền quá vậy...thôi để từ từ rồi tính khi có visa....nhưng ngờ đâu Đơn xin visa of em bị Văn Phòng visa từ chối...Lý do cô ấy cố tình làm cho Hồ sơ bị từ chối và bỏ luôn không lo nửa....cô ấy nói nếu chi tiến ra thì cô ấy tiếp tục khán cáo tái xét Hồ sơ xin visa of em !
    Bây giờ e rất buồn và thất vọng muốn chết đi cho xong vì em bị suy sụp tin thần...khi công việc ở VN khá tốt..ổn định...nay tin lời cô ấy bỏ hết tất cả....để ngày nay em phải cười ra nước mắt như thế này....sống dzở chết dzở các anh chị ơi....!!!
    Xin hãy giúp em ....em phải nên làm gì khi rơi vào hoàn cảnh bế tắt như thế này.....em ở lại VN không được vì đã xin nghĩ việc và bán nhà mất rồi..!!
  8. tinhbayxa

tinhbayxa Thành viên mới

em rất mong tin hồi âm
  9. tinhbayxa

tinhbayxa Thành viên mới

Xin giúp đỡ !

Em đã kết hôn với Vợ là người việt quốc tịch úc. hồ sơ xin visa bị từ chối và cô ấy bỏ hồ sơ không lo nửa vì Cô ta yêu cầu em cung cấp tiền bạc qua cho cô ta nhưng em đã chuyển cho cô ấy 1 khoản tiền rồi...nay cô ấy yêu cầu tiếp tục còn không thì cô ấy bỏ luôn hồ sơ không lo nủa....em chết mất vì đã xin nghĩ việc và bán nhà ở Viêtnam... bây giờ không đi được tiền mất tật mang xin anh chị cho em ý kiến...trong trường hợp này em nên làm gì ?

Em rất mong tin hồi âm

Xin chân thành cảm ơn!
    Chúc anh chị năm mới an khang thịnh vượng