1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bảo lưu kết quả học tập

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi 1stlove, 21/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 1stlove

1stlove Thành viên mới

Bảo lưu kết quả học tập

Mình năm nay học năm thứ 3 đại học.Mình muốn làm đơn xin phép bảo lưu kết quả 2 năm đầu để có thời gian cũng cố lại việc học.Vì kết quả 2 năm học trước của mình rất kém.Không biếtđó có phải là một lí do chính đáng không?Nếu giờ mình không bảo lưu để học lại thì mình không thể tiếp tục theo học được.Mà theo quy chế 25 thì có 3 lí do để SV yêu cầu xin bảo lưu kết quả học tập đó là :
    1.Động viên nghĩa vụ quân sự
    2.Vì lí do sức khoẻ phải điều trị lâu dài.
    3.Cac lí do riêng.Yêu cầu sinh viên phải có điểm trung bình chung các môn lớn hơn 5.00,va? theo học ít nhất 1 học ki? tại trươ?ng (cái này mình đủ lớn hơn).
    Như vậy mình thuộc trường hợp thứ 3.Nhưng khki mình lên phòng đào tạo hỏi thì họ bảo điểm trung bình chung các môn phải trên 6.50.
    Do vậy mình muốn hỏi thêm các bạn chút.Cái quy chế của bộ giáo dục đề ra là các trường áp dụng chung hay là mỗi trường áp dụng một kiểu?
    Thêm nữa,với lí do của mình thì có cần đi xin giấy xác nhận của cơ quan có thẩm quyền?Chẳng nhẽ lại có cả cái xác nhận vô lí như thế?
    Mong bạn nào đã từng bảo lưu kết quả hay biết về các thủ tục bảo lưu kết quả học tập trả lời giúp mình với.
  2. 1tyn

1tyn Thành viên quen thuộc

tớ cũng quan tâm
  3. 1stlove

1stlove Thành viên mới

Óc.Mi?nh câ?n ai reply nhiê?u hơn thế.
  4. boy_da_gia_con_xau_

boy_da_gia_con_xau_ Thành viên mới

bạn học trường gì vậy ? ngày trước mình xem thông báo ở Bk thì làm gì có những cái quy định rườm rà trên ? có nhiều sinh viên thi đỗ nhưng ko có tiền học thì bảo lưu mấy năm để kiếm tièn chứ sao ? một số trường hợp khác nghỉ mấy năm do nhà nghèo gặp khó khăn mấy năm sau học tiếp thì có vấn đề gì đâu ? lạ nhỉ ?
  5. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Bi h xin bảo lưu dễ lắm bạn ơi. Trc hết bạn cứ lên văn fòng khoa rồi fòng đào tạo hỏi thủ tục xin bảo lưu. Lý do j chả đc. Mấy đứa bạn mình toàn xin bảo lưu đi nước ngoài. Xin 1 hoặc 2 là tối đa, đi nước ngoài rồi lại về học tiếp. Có sao đâu.
  6. t_mustang

t_mustang Thành viên tích cực

KO như tớ đây cũng ok . Điểm lẹt đẹt ko được học , Tớ oánh quả đơn xin dừng để trả nợ môn . Mỗi năm làm 1 cái . chăm chỉ đầu năm lên . He he .... nghỉ ngơi đi làm đi chơi chán chê . 5 năm rồi đã qua năm 3 đâu . Giờ lại đi học , để bố vợ cho cưới con gái cụ . Mới cả cần cái bằng để vào vị trí ngon hơn .
  7. 1stlove

1stlove Thành viên mới

Vậy à?Thanks các bạn nhiều nhé.Mình có đủ tự tin lên Phòng đào tạo cãi nhau tieép với mấy con bé kia roài.