1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bao nhiêu tuổi thì gọi là muộn chồng/vợ ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi goldbody, 14/05/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xmen02q1

xmen02q1 Thành viên rất tích cực

Khi nào mà khả năng duy trì nòi giống đã trở nên khó khăn thì lúc đó là muộn.
  2. changtraidentumuathu

changtraidentumuathu Thành viên mới

Theo mình thì bố mẹ bạn sai nhiều hơn đúng khi nói như vậy. Thời buổi này mà cứ áp đặt với con cái như vậy sẽ mang lại hậu quả không lường được.
    Tỏ rõ sự cấm đoán khi con đã lớn, đủ tuổi để có thể yêu và được yêu là sai cả về pháp luật và suy nghĩ. Giả sử bạn yêu anh nào (hoặc cô nào). Đáng lẽ như người ta bố mẹ ủng hộ thì bạn có thể đưa về ra mắt gia đình, quan hệ công khai. Rồi người lớn có thể đưa ra đánh giá, nhận xét về người yêu của mình, giúp mình nhìn nhận rõ ràng hơn. Có khi lại đánh giá chính xác hơn về người mình yêu để đưa ra quyết định lâu dài. Chứ như bố mẹ bạn, mình đoán bạn có đang yêu ai đó cũng chả dám giới thiệu, ra mắt. Nhỡ vớ phải thằng ất ương, hay con giở hơi cũng chả biết. Hehe
  3. darjeeling

darjeeling Thành viên quen thuộc

Mắc mớ gì mà bạn đưa bố mẹ tôi ra phán xét đúng sai nhỉ? tôi chỉ đưa ra 1 ví dụ minh họa để trả lời cho bạn chủ Top rằng sớm hay muộn là do quan niệm của mỗi người, sớm với người này nhưng lại là muộn với người kia. Vậy thôi!
    Trong tiếng Việt ko có từ nào là "giở hơi" đâu bạn nhé, có phải ý của bạn là "DỞ HƠI"?
  4. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Mịe. Nói đi nói lại nhức đầu quá. Nhà tráu quyết tầm 40 đến 42 lấy vợ. Chú nào lèo nhèo, nhà tráu oánh luôn. Bố mẹ biết tính nên ko dám giục. Giục là ở riêng luôn, lại khóc. =))
    Chốt hạ lại, sớm hay muộn ko thành vấn đề. Vấn đề là khi ở với nhau rồi thì sẽ thế nào thôi. Lại 3 ngày 5 bữa thì nhục.
    Bạn bè và họ hàng giục thì giở bài cùn "Lấy làm éo gì cho chật nhà", nản luôn
  5. cleverview

cleverview Thành viên rất tích cực

Lão lấy vợ về làm osin à. :-ss
  6. Ngumo

Ngumo Thành viên rất tích cực

Chú lại hiểu sai lệch vấn đề roài
  7. apollo123

apollo123 Thành viên rất tích cực

Mày thì ..ó nó lấy! =))
  8. xoanquay68

xoanquay68 Thành viên mới

Vâng, ai cũng biết bạn Apo hoang dâm vô độ rồi, ko fải lên đây rao đâu.
  9. cafe_nau

cafe_nau Thành viên mới

Bác trai nào trên 32 chưa lấy vợ là xoắn đấy. Qua 32 tinh trùng nó loãng ra nhiều rồi đấy.
    Em thấy đẹp là trai 30-32, gái 26-28. Nếu điều kiện kinh tế khá giả thì cũng nên lấy sớm thôi, còn nếu kinh tế yếu thì đành phải để từ từ chứ sao.
  10. honeyNclover

honeyNclover Thành viên rất tích cực

Xét theo đúng tình huống chủ topic đưa ra nhé, theo quan điểm bói toán số má, tức là ai cao số thì nên muộn vợ muộn chồng để giảm hình khắc chia ly í, thì với con gái, sau 25t là muộn, con trai, sau 27t là muộn.

Nói thế chứ ngay cả tuổi Đinh bọn em bạn bè nó vẫn cưới ầm ầm ngay từ 22 - 24t. Chả kiêng khem j ráo. Chả biết sau này thế nào...