1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Báo Pháp luật TP HCM thua kiện, bạn nghĩ sao?

Chủ đề trong 'Báo chí - Truyền thông' bởi tintuchn, 29/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sgh

sgh Thành viên quen thuộc

Ôi giơif thua hay thắng gì thì bấo Pháp luật TPHCM cũng được lợ. Tự nhiên lại có cơ hội quảng bá cho báo mình miễn phí. Nào là Tuổi trẻ, Thanh niên,... đủ các loại báo trực tuyến đồng loạt đưa tin.
    Sướng nhỉ !!!!!!
    Nói cho gần lời thưa mưa nắng, cúi cho gần bờ mi loáng trăng, uống cho gần một ly tơ óng ......
  2. tintuchn

tintuchn Thành viên mới

Chắc nhiều người như tôi, đọc tờ báo nào mà bị toà xử là có bài sai sự thật, xâm phạm nhân phẩm, danh dự thì còn tin gì nữa.
    Anh báo chí cũng rất độc quyền. Độc quyền ngay trên "sân chơi" do mình tạo ra là tờ báo. Ai lại báo mình lại đăng những ý kiến độc giả chửi mình bao giờ. Thế nhưng nhiều tờ vẫn cho mình được quyền chửi bọn khác là độc quyền như Xăng dầu, Điện lực, Viễn thông, nước..., còn mình thì... chẳng thèm đăng các vấn đề của mình (VD như vì sao lại có nhiều HĐồng quảng cáo ở chính các doanh nghiệp mình hay chửi là anh Xăng dầu, Điện lực, Vthông...) .
  3. manhogany

manhogany Thành viên quen thuộc

Tôi có đọc báo Tuổi trẻ về thông tin này.Nhưng chưa được đọc báo Pháp luật. Có ai biết tìm bài báo này ở đâu ko, nếu có thì post lên với. Tôi mới chỉ đọc bài viết bênh vực Trương XUân Đại nên cũng ko dám khẳng định gì. Thực tình thì cũng ko muốn nói xấu những người làm báo :P (cái này hơi thiên vị một chút). Vì thế cũng muốn tìm hiểu nhiều chiều.
    Ôi có đôi khi, thèm như gió đi hoang
    Sống kiếp lang thang, dạo chơi khắp núi rừng
    Rũ lá rơi vàng, về thăm biển mênh mang
    Vượt ngọn sóng dâng tràn
  4. khoailangnuong

khoailangnuong Thành viên mới

Thưa các bác, các bác đã biết gì về anh hùng Trương xuân Đại chưa mà hoan nghênh anh ấy nhiệt liệt thế?
    Sau đó các báo TP.HCM đã hết to mồm về vụ ca ngợi anh TXĐ như là anh hùng tuẫn nạn rồi. Bởi:
    -Anh Đại ăn cắp, bị đuổi ra khỏi công truờng, akay wá bèn làm đơn tố cáo (anh hùng nhở).
    -Chả có cái cơ quan điên nào nó nhận anh TXĐ vào làm việc cả, bởi vì anh ấy chỉ biết trộn hồ thôi thì làm sao mà đọc bản vẽ;
    -Anh ấy đã được các nhà báo thừa tiền wá nên đóng góp lại cho cũng hơi bị nhiều, anh ấy đủ tiền mua di động để anô và xây cả nhà ngoài Bắc (mang tiếng là xây nhà tình thương cho một người khác nhưng Nguời Khác ở đây chính là cho cô chú gì gì của anh ấy đấy ạ. Vụ này các nhà báo củ chuối không thể tả.
    -Báo Pháp luật thì rõ ràng là sai rồi nhưng ở đây có một chuyện rất hay các bác có biết chửa? Ngày xửa ngày xưa TBT của PL bây giờ là Phó TBT của Tuổi trẻ đấy ạ, và hình như cũng không được một số đồng chí lãnh đạo đang thắng thế ở TT thương mến cho lắm, nên đã được cắt cử sang PL (lúc ấy đang nợ đầm nợ đìa) cho nó xứng đáng với tài năng sáng chói của đồng chí. PV TT khi nhận nhiệm vụ bốc thơm anh TXĐ cũng biết anh ấy chả phải anh dũng đấu tranh cho dân cho nước cái wái gì đâu, nhưng mà bị sếp ép ạ. Huhu, bị đuổi việc thì con em nó lấy gì mà ăn hả các bác?
    Nói chung, có nhiều chuyện thấy vậy mà hổng phải vậy....
  5. khoailangnuong

khoailangnuong Thành viên mới

Kính các bác!
    Em lại quên thông báo cho các bác thông tin thêm về anh hùng TXĐ vĩ đại sống mãi trong sự nghiệp của chúng ta. Số là thế lày: Sau khi được các doanh nghiệp, Sở TBXH lịch sự khước từ (vì sợ không dủ tiền trả lương cho anh hùng...và sợ bị tố cáo tiếp ), anh TXĐ đã tuyên bố với phóng viên của một hãng thông tấn nước ngoài rằng nước ta thiếu nhân quyền, cứ bịt miệng không cho anh ấy nóii!
    Nhưng khi được đích thân Chủ tịch UBND TP "đối thoại", anh hùng đã dũng cảm... im như thóc. Các bác tuyền là những nguời thông minh cả, trả lời hộ em nhé.
  6. Bonie3

Bonie3 Thành viên mới

Ôi trời ơi....Các bác không hiểu hay cố tình không hiểu?
    Chuyện ông Đại và tờ PLTP ai cũng biết là "tại anh, tại ả..." . Thế nhưng, nó chỉ lạ một chỗ, đó là lần đầu tiên một công dân được kiện một tờ báo có tiếng.
    Ai cũng biết đồng chí Đại kia chẳng phải "trong veo" như nước suối nguồn. Ai cũng biết báo PLTP cũng thúi hoắc như nhiều tờ báo khác. Đem ra bàn luận là chỉ để chúng ta, những pv trẻ, không trẻ... rút kinh nghiệm cho bản thân. Chúng ta, những người đại diện cho công luận, cần thận trọng hơn nữa khi đưa lên mặt báo những vấn đề tương tự như thế.
    Chuyện này chấm dứt ở đây được rồi