1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bảo tàng Piaggio

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi thanhhai, 16/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhhai

thanhhai Thành viên quen thuộc

Bảo tàng Piaggio

Thân tặng các bạn yêu Vespa một số hình ảnh trong Bảo tàng Piaggio tại trụ sở của hãng ở Pontedera, Italia.

2. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

Bác này có vẻ thích ET, có tận 2 ảnh xe ET lận, chẳng thấy xe cổ đâu
  3. truonganh2003

truonganh2003 Thành viên mới

Bác Thanh Hải đang ở Rome à? Lên Pontedera không xa lắm nhỉ. Trước đó, tôi phải ngủ 1 đêm ở Firenze rồi mới qua bảo tàng được.
    Chẹp, nhớ Ý quá ....
  4. Alex_Moon1988

Alex_Moon1988 Thành viên mới

sao bác ko chụp vespa cổ ??
  5. thanhhai

Không hiểu sao có một số ảnh khác tôi gửi đi gửi lại toàn bị báo lỗi, không upload được.
    Trong bảo tàng không nhiều mẫu Vespa, mà họ giới thiệu những loại xe tiêu biểu của Piaggio. Trước Chiến tranh Thế giới thứ hai, Piaggio từng là nhà sản xuất máy bay ném bom của Ý, sau chiến tranh mới quay sang sản xuất xe máy.

6. thanhhai

Phải dùng thử theo cách upload ảnh lên trang khác rồi dùng đường dẫn tham khảo đến vậy.
    Đây là một chiếc xe đặc biệt, vì khoảng cách từ tay lái đến yên xe rất dài, trông tựa như một chiếc limousine vậy.

7. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

Tôi rất thích cách bạn nói về vespa vì qua cách bạn nói tôi biết bạn không phải là người sở hữu (chơi) vespa cổ....
    Bạn thật là hạnh phúc khi đã được đên bảo tàng vespa italia.
    up thêm ảnh nữa đi bạn ơi.
  8. thanhhai

Tôi không biết về Vespa và cũng không phải là người mê Vespa. Nhưng vì có dịp đến Piaggio nên muốn chia sẻ những tấm ảnh này với các bạn.
    Một cán bộ của Piaggio nói ông ta rất ấn tượng khi vào thăm Lăng Hồ Chủ tịch ra thì gặp một Vespa club đang tập hợp ở ngay gần đó.
    Tôi cũng kể cho ông ta một số hoạt động của những người yêu xe Vespa Việt Nam qua những thông tin thu nhặt được ở diễn đàn này và một vài nơi khác, ông ta rất thích thú.

9. laoxiao

laoxiao Thành viên quen thuộc

Cảm ơn Thanhhai, cảm ơn nhiều hơn nữa vì bạn tuy không phải là một tín đồ vespa nhưng vẫn cống hiến chúng tôi những bức hình mà tôi cho rằng rất quý giá này.
    Mặc dù tôi cũng đã có chút ít cơ may được đặt chân tới đó, nhưng xem xong nhưng tấm hình của bạn tự cảm thấy xấu hổ vì mang tiếng tới nơi mà chả đến được Pontedera. Công việc mà bạn, theo người ta nên mình khôg thể chủ động được. Hihi, im lặng mãi tới tận hôm nay mới bày tỏ được lòng mình.
    Tôi tự hứa với lòng mình, lần sau sẽ cố gắng để đạt được ước mơ bước vào thánh địa của Vespa Ý.
    Thân
  10. tuekhanh

tuekhanh Thành viên mới

Chiếc xe này là niềm mơ ước của những người yêu thích vespa cổ trên toàn thế giới.
    Mình là người may mắn vì đã .........được sờ vào chiếc xe GS150 này rồi. Hề hề. vì muốn cũng chẳng sở hữu nó được.