1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bắp chân to_nên làm gì cho nó nhỏ lại?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhscar, 17/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhscar

thanhscar Thành viên mới

Bắp chân to_nên làm gì cho nó nhỏ lại?

Hik, Úc khùng đang bước vô mùa hè, váy vó displayed everywhere, mà bắp chân em vừa to vừa ngắn nên đau khổ lắm.

Vụ chân ngắn thì kô sao, nhưng bắp chân em nó to quá kô biết làm sao chữa cho nó nhỏ lại. Vì hồi bé em đi đá bóng với đám bạn (đá từ khi 5 tuổi tới lúc hết cấp 3 luôn). Hik, lúc đấy không nghĩ hậu quả của nó.

Em gym thì chân có nhỏ lại không vậy mấy anh chị? Hay bơi? Hya chạy bộ????

Các anh các chị làm ơn giúp em với ạ. Cứ cái đà này thì đến quần short cũng không dám mặc nữa. Hu hu hu.....

Xin hậu tạ bằng 5* nếu em chưa vote bao giờ. Thanksssss nhiều lắm ạ...
  2. minhhoa7580

minhhoa7580 Thành viên mới

Chả định lấy sao của bạn hiền đâu chia sẻ nỗi lòng thôi hihi... Tớ cũng bị y như vậy đó, bơi thì chưa qua nhưng mà chạy bộ và tập thể dục tớ làm mãi rồi. Chỉ thấy nó săn săn lại thôi, nhưng mà hễ cứ nghỉ độ 1, 2 tuần là nó lại "khủng bố" y như cũ. Mà sao bọn Úc chúng nó mặc váy ngắn nhiều thế, nhìn thích thế ko biết. Thật ra tớ thấy ở Úc cũng tạp nham, mình thích thì cứ mặc vì đầy đứa mặc short ra đường chân nó cũng vừa to vừa ngắn. Nhưng mà muốn giữ "mỹ quan đường phố" thì... thôi hêee... Công nhận đời sao bất công thế, vào đây thấy bao nhiêu người vừa xinh lại dáng đẹp... tủi quá
  3. bijouxxxx

bijouxxxx Thành viên mới

ấy thử tập thể dục xem sao
    hoặc là tốt hơn nữa ấy ra mấy cái GYM nhờ người ta tư vấn tập thế nào cho bắp chân bé lại ấy
  4. mirror_girl

mirror_girl Thành viên quen thuộc

Chẳng có cách gì ngoài tập thể dục và mỹ viện đâu. Tốt nhất là bạn nên đi bộ (đừng có chạy bộ nhé). Bạn cứ để ý ở các công viên xem, những người hay đi bộ thường có bắp chân rất thon.
  5. thanhscar

thanhscar Thành viên mới

ui đồng cảnh ngộ thì hiểu nhau hơn nhỉ? Mà ấy ở đâu thế? Melb hay Syd?
    Nhiều khi tức lắm, cứ định mặc bừa nó ra đường, nhưng tội phòng có cái gương to quá, bước ra tới của đã trông thấy con nào mà tởm thế nên lại tương cái quần dài vào. Thôi thì đành ngậm ngùi xếp xó vậy, chân đã to rồi còn ngắn nên kô thể mặc váy (cả ngắn lần dài) được, bùn quá.
    @Bizou, cảm ơn em nhé, chắc thi xong học kì này thì đi tập gym. Bên này kô có mấy người huấn luyện đâu, nếu muốn hỏi tụi nó thì fải trả tiền cơ.
    @mirror: mình cũng kô nghĩ chạy bộ là biện fáp tốt, vì chỗ mình ở đồi núi trập trùng, chạy thì chân nó càng to ra. Còn đi thẩm mỹ là tập thể dục thẩm mỹ hay đi operation thế? Nếu operation thì có nguy hiểm kô?
    Cản ơn mọi người nhé!
  6. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Tớ thì chẳng to, cơ mà cái cổ chân quá bé nên cũng thấy ko ổn lắm khi mặc đầm. Nhưng tớ kệ, tớ thậm chí còn k mang tất da chân cơ, cho dù là chân ko trắng, có tí sẹo, và cong viu...
  7. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Quên, thực ra định trả lời, thế mà ba hoa một lúc thì quên béng luôn.
    YK của tớ là tập thể dục đi: aerobic í, nó có thể làm chân bạn nhỏ lại, thật đấy. tớ chính là nhân chứng của cái chân tớ mà. Cố lên vì đôi giò k to bạn nhé
  8. teenagedirt

teenagedirt Thành viên rất tích cực

Bây giờ ai mặc váy lại đi tất..
    Trừ kiểu công sở ko tính nhé
  9. dobinhminh

dobinhminh Thành viên rất tích cực

Có 1 loại kem làm săn chắc cơ đùi của Clarins đấy. Dùng tốt lắm. Hồi xưa tớ mua ở bên Sing giá khoảng hơn 100$ thì phải. Loại kem đó chỉ dùng cho đùi thôi nhưng tớ dùng cho bụng cái đợt tớ bị phát phì. Bụng nhỏ hẳn và săn chắc. Ngày bôi 2 lần. Mà cái mùi của nó thơm lắm. Ấy tìm thử xem.
  10. beoxinhxan

beoxinhxan Thành viên mới

Ấy bôi kem tiêu mỡ hoặc làm săn cơ rồi đi bộ sẽ có hiệu quả hơn đấy,hoặc là tập động tác này hàng ngày nhé:
    Đứng khép chân lại,bám hai tay vào ghế rồi kiêng hai chân lên liên tục,khoảng 50 lần mỗi ngày .Nhưng nói thật là bắp chân to thì chỉ có thể làm nó săn lại và trông thon thả hơn thôi chứ ko nhỏ lại được đâu.Nhưng mừ như thế củng còn hơn nhỉ.