1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bắp chân to_nên làm gì cho nó nhỏ lại?

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi thanhscar, 17/10/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanhscar

thanhscar Thành viên mới

@Minhhoa, hôm wa tớ có coi tivi, 7 chanel hay sao í, nó có chương trình gì mà plastic surgery ấy, ấy có coi chương trình đấy không? Mai mốt ấy nominate mình lên đấy, bảo tớ rất là disappointed and depressed because of my legs, too muscular...dám nó cho tớ tiền làm phẩu thuật lắm đấy.
    Số tớ là 0432682568 optus plan. Khi nào tớ thi xong tớ gọi, tha hồ mà tám nhé.
    Hôm qua (lại hôm qua) thức khuya xem quảng cáo lúc 3 giờ sáng, có chương trình dạy tập cho chân nhỏ lại. Nhớ được 2 động tác.
    1. Nằm một bên trên bề mặt phẳng, rồi giơ chân lên càng cao càng tốt. chậc, không biết nói sao cho dễ nhỉ. để tớ kiếm cái hình đã. Một ngày làm từ 200 cho tới 1000 cái thì chân sẽ nhỏ lại đấy. Cái này được Victoria Beck áp dụng dấy.
    2. úp mặt vô tường, rồi đá chân ngược ra sau, làm mông và đùi săn. Cái này là được J,Lo xài.
    Để kiếm hình đã.
  2. hamy04

hamy04 Thành viên mới

Chi dobinhminh oi, the chi ket hop tap luan the nao? Chi tap chi cho phan bung ko, hay tap toan than? roi ket hop boi kem the nao a? Chi co the noi ro cu the dc ko a, de cho em thu xem the nao. Hi vong nhan dc su chia se cua chi, de chi em trong box LD ngay mot dep them.
    Cam on chi nhieu
  3. betiteoteo

betiteoteo Thành viên mới

Tớ nghe nói có kiểu quấn bắp chân cho nó bé lại, không biết có bé lại được k nhỉ? Có ai biết về cách này không??hichic
    À mà có một cách cũng tương đối, nếu bạn nào trắng trắng, thì đi bơi mùa hè cho cái chân nó đen hơn thì cũng bé lại đó, chỉ mỗi tội là chân đen thì người cũng đen luôn..
  4. beoxinhxan

beoxinhxan Thành viên mới

ấy ơi,đây là động tác tập cho phần đùi và mông săn chăc chứ ko phải tập cho bắp.nói chung phần đùi dễ tập hơn là phần bắp chân.
    Tớ thì bôi kem rùi nhẩy dây hoặc kiễng chân lên .Nếu muốn hiệu quả hơn ấy có thể bôi kem tan mỡ,hồi trước tớ dùng loại kem Ginger and vitamin (của Mỹ,ko nhớ của hãng nào nhưng rất tốt tuy hơi nóng khi bôi) trước khi tập,Và trước khi đi ngủ thì bôi kem làm săn da của clairin,hoặc của Kanebo cung tốt,như thế chân sẽ thon hơn mà da ko bị chẩy xệ
  5. dobinhminh

dobinhminh Thành viên rất tích cực

ặ, chỏằ< down cĂc bài tỏưp bỏằƠng trên mỏĂng vỏằ. Nhiỏằu lỏm. Nhiỏằu nhỏƠt là bài tỏưp gỏưp bỏằƠng ẵ. Rỏằ"i bôi gel 'ó lên ngày 2 lỏĐn. Thỏằc ra gel 'ó chỏằ? dạng cho 'ại thôi nhặng chỏằ< cỏằâ dạng cho bỏằƠng. Bôi theo chiỏằu kim 'ỏằ"ng hỏằ" và vuỏằ't ngặỏằÊc nó lên trên 'ỏằf bỏằƠng khỏằi chỏÊy. Chỏằ< thỏƠy gel này có tĂc dỏằƠng lỏm. BỏằƠng chỏằ< nhỏằ hỏn 'i cặĂ mà. Giỏằ lỏĂi eo rỏằ"i.
  6. beoxinhxan

huhu ấy ơi chạm vào nỗi đau của tớ rùi,ngày trước nghe quảng cáo kinh lắm nên bỏ ra 1,5 tr để đi quấn nóng ở Ninh Nguyên,thấy quảng cáo ầm ỉ là bằng thảo dược,cuoi cùng mất 20 ngày đi,chiu bao nhiêu gian khổ,hết quấn thảo dược rồi chạy xung điện đau dã man,nó ko nhỏ lại cho lại còn đỏ hết bắp chân lên nữa chứ.Cuối cùng rút ra kl là chỉ có bôi kem tan mỡ rồi tập luyện thôi.Ấy ở nước ngoài thì có thể tìm thấy nhiều loại kem lắm,tìm loại nào đặc trị cho mông và đùi ý,để có hiệu quả thì nên dùng 2 loại là kem tan mỡ đặc trị cho mông,đùi và kem săn chắc da.Mà phơi nâu đúng là nhìn chân nhỏ đi đấy,chân tớ bây h cũng ko đến nỗi tệ lắm hihi ,kết quả của quá trình gian khổ nhưng cảm thấy mặc váy tự tin hơn
  7. thanhscar

thanhscar Thành viên mới

Thế á? ù, vậy thì tớ sẽ cố gắng bôi kem, hik, vì lười lắm.
    À, thế còn chạy xe đạp bắp chân có nhỏ lại không nhỉ?
  8. beoxinhxan

Đấy là tập cho đùi rùi,nói chung tốt nhất là ấy đi bộ nhanh mỗi ngày khoảng 1 tiếng là ok,nhưng đừng chạy nhé(sẽ làm bắp to ra đấy)
  9. minhhoa7580

minhhoa7580 Thành viên mới

Thế là ko có hình hả thanhscar ơi hichic... nhưng mà tớ tưởng tượng được rồi, sẽ phải tranh thủ những lúc chồng đi vắng để tập ở nhà luôn hihihi... Mà nó tốt cho đùi hay bắp chân thì cũng tốt cả với tớ, chân tớ cứ gọi là xấu toàn diện luôn. Hồi bé mới buồn cười, chân cong quá tớ còn lấy cái dây buộc hai đầu gối lại cơ, nhưng chẳng ăn thua gì hết, híhí Hôm nọ tớ lại ko xem chương trình đó mới chán chứ, 1 tuần nó có một lần à, nó có phát giờ nào sớm hơn ko ấy ơi
    Với cả kem Clarins ấy đi xem rồi hả? Trong Myer có không nhỉ
  10. kidkidkid

kidkidkid Thành viên quen thuộc

Tớ thấy phẫu thuật nó mới dễ nhỏ lại. Làm to thì khó hơn làm nhỏ.