1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Base cho mắt

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ba_gia_bon_chen, 21/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. binhpana

binhpana Thành viên mới

Bạn ơi mua ở đâu thế
  2. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Dùng urban Decay đi
  3. peo189

peo189 Thành viên mới

các chị ơi,cho em hỏi, em trang điểm toàn đánh mois của mặt lên mắt rồi đánh base,found,powder cho mặt cũg lên mắt thì có đc ko ạ nếu ko đc thì em phải mua dưỡng mắt j ạ hihi, em 19t thì dùng dưỡng mắt j hợp ạ, mắt em cũg có khá là thâm
  4. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Tớ cũng có một tuýp Urban Decay, đẹp long lanh. Nhưng mà tớ cứ bôi kem mắt trước rồi đánh eyeshadow cũng lên chả kém nên đâm ra ít dùng. Chị BGBC muốn tiết kiệm thì cứ dùng luôn eye cream cũng được chị ạ. Như cái All about eyes by Clinique nó cũng ghi rõ là dùng như base được mà. Các loại eyecream khác cũng vậy á.
  5. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

hihihi, nàng này với Babi hơi bị hợp rơ à. Babi ít dùng base cho mắt lắm. Mà ban ngày cũng chẳng dùng kem dưỡng cho mắt. Chỉ dùng kem dưỡng mắt ban đêm thôi. Sáng dậy lúc nào cũng trễ lo ba chân bốn cẳng đi làm ko có thời gian apply nhiều lớp. . Babi dùng eyeshadow của MAC mắt bền màu lắm nên chẳng bay.
  6. Which_me

Which_me Thành viên mới

Mình bị oily lids, kem dưỡng roài tô màu lên được vài tiếng là nó sẽ bị vón màu ở chỗ nếp gấp mí (crease). Bây h dùng shadestick của MAC làm base thấy ok lắm. Màu Lucky Jade, Pink Couture...
  7. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Chị có dùng eye-cream đâu cơ chứ, hix. Thực chất là có thi thoảng dùng chung của mẹ (vì mẹ dùng loại cho 30t trở lên ) nhưng chỉ dùng buổi tối thôi.
    @Babi: công nhận là MAC bền màu, nhưng ko có base nó lên ko đúng màu lắm nên tớ mới nghĩ là phải dùng base.
  8. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Base cho mắt xong rồi. Vậy mọi người recommend màu mắt đi. Tớ đồng ý màu MAC lên đẹp nhất. Hi'' hi''..
    Nhưng ngoài MAC ra, còn lựa chọn nào ko? Hôm qua tớ thơ thẩn ở Vincom, thấy mấy màu của Clarins trông cũng dễ thương, có vẻ hợp với style văn phòng.
    Tớ da hơi ngăm thì đánh màu xanh lá cây có bị rùng rợn ko nhỉ? Chả lẽ suốt ngày đánh màu nâu?
  9. hoaianh01

hoaianh01 Thành viên mới

Ấy có thơ thẩn vào Shiseido ở Vincom không? Mấy cái màu mắt parkle contrast eyes màu xám dùng khi đi làm cũng đẹp lắm.
    Mà xanh lá cây thì chọn loại hơi sậm một chút cũng được, nhấn 1 chút ở đuôi cũng không bị obivious quá mà vẫn có hiệu ứng.
  10. kittyhtt

kittyhtt Thành viên mới

cho em hỏi cái này mua ở đâu, bao nhiêu tiền???