1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Base cho mắt

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ba_gia_bon_chen, 21/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhé, mà tớ ko thích SSD.
    Nhưng tớ sẽ thử tone xanh lá như bạn nói.
  2. vitba

vitba Thành viên mới

Cái này của hãng Urban Decay của Mỹ, bán trong Nordstrom, Sephora, drugstore.com, urbandecay.com
  3. kittyhtt

kittyhtt Thành viên mới

hi,cảm ơn chị nhé, có phải cái này không ạ
    http://www.urbandecay.com/categories/EyeshadowPrimerPotion.cfm
  4. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Dùng Avon Shadowstick làm base cũng được đó. Cái này lúc on sale có $2.99 thôi mà chất lượng tốt. Mềm, dễ đánh
  5. carrot_vn

carrot_vn Thành viên mới

..................................
    tớ dùng Urban Decay thấy ok lắm, da tớ dầu nhiều, lúc trước khi chưa dùng cái này, mỗi lần vẽ mắt xong, chỉ 1 giờ sau là bị lem nhem, đến chiều tối thì eyeliner với cả eyeshadow trôi tuột mất nhưng sau khi dùng thì thấy khác hẳn. tớ vẽ eyeliner từ sáng, đến tối vẫn còn, mà mắt chẳng có lem nhem chi hết. thích cực ấy. Nhưng mà dùng U.D thì tớ thấy là màu bám rất nhanh. Nếu muốn làm smokey eye thì nên vẽ eyeliner bằng bút chì, sau đó nhanh tay ( nhanh tay nhé) tán màu ra. vì chỉ sau 1 tíc tắc là màu bám vào, rất khó tán ra. Còn nếu chỉ muốn eyeliner 1 đường màu đen đơn giản thì liquid eyeliner là lựa chọn tốt nhất. Hôm nay tớ làm thử, vẽ mắt bằng liquid eyeliner của L''oreal từ 11 giờ sáng đến 11 giờ khuya vẫn nguyên vẹn.
    bạn rosie mua cái Avon Shadowstick ở đâu thế, mách tớ với..
  6. babi_rosie

babi_rosie Thành viên mới

Babi order của Avon representative người quen gần nhà. Bạn kiếm Avon Representative gần nhà bạn hoặc từ co-worker. Order trực tiếp ko phải trả shipping. Order online www.avon cũng được nhưng phải trả shipping mắc hơn cả sản phẩm thì kỳ quá. .
  7. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Ới chị ơi da em cũng ngăm này, vẫn chơi cả màu xanh lá lẫn xanh biển (xanh biển thì phải cẩn thận tí thôi). Em hay thường đánh màu xanh vàng lên bầu mắt rồi nhấn đuôi mắt bằng màu rêu, trông cũng không đến nỗi rùng rợn mà Màu của MAC của em là Juxt và Velvet moss. Mà sao chị ghét SSD vậy? Em thấy SSD có hộp eyequad này cũng dễ thương này:
    http://www1.macys.com/catalog/product/index.ognc?ID=225820&CategoryID=25920&LinkType=EverGreen
    Hộp SSD này màu sắc cũng nhẹ nhàng lịch sự phết, trông xanh xanh đỏ đỏ vậy thôi nhưng mà lên nhẹ lắm. Bột phấn cũng mịn, dễ lên màu. Chị cứ phủ toàn bộ bầu mắt từ mí đến chân mày bằng một màu kem kem ngà ngà nào đấy (khổ quá em chả biết tên nó là màu gì), đại loại là sáng hơn màu da nhưng không bị trắng quá ấy ạ, rồi sau đó thích đánh màu gì thì đánh mà. Hì, nói vậy hơi ngoa nhưng mà thử được nhiều màu khác nhau rồi, không phải nâu toàn phần vậy đâu chị ơi.
  8. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

Đúng rồi đó em. Tụi UD này cái gì của nó cũng có vỏ hộp đẹp long lanh. Đồ makeup mắt của tụi nó có vẻ tốt, từ eyeshadow, eyeliner, base. Riêng mascara có vẻ ko nổi lắm.
  9. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Hí hí, cảm ơn em nhé. Thế em có dùng màu tím không em? Nếu dùng, em dùng màu gì?
    Chả hiểu sao, nhưng chị ác cảm với SSD lắm. Chị có thiên hướng marketing nên rất coi trọng brand (một cách hơi vô lối).
  10. phanhcun

phanhcun Thành viên mới

chị ơi ở việt nam thì làm thế nào ạ, biết mua thế nào bi giờ