1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Base cho mắt

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi ba_gia_bon_chen, 21/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nang_tien_tren_cong_co

nang_tien_tren_cong_co Thành viên mới

@phanhcun: Em sang muare xem có bạn nào nhận order không
    @BGBC: (nhìn loáng thoáng như hãng BCBG ấy ) Em có dùng màu tím chị ạ, trong 1 palette của Dior ra từ lâu lắm rồi (vì vụ này mà em ko bao giờ quay trở lại với strawberrynet nữa ). Màu tím của em từa tựa như hộp duo Diormind 235 ấy, kèm thêm một màu kem làm nền và màu xanh blue rất nhạt để đánh vào giữa bầu mắt làm highlight. Mỗi tội em hay thức khuya, mắt đỏ nên nhiều khi phải tránh màu tím (màu này là tím hồng mà). Còn nếu mua lại em sẽ mua set này của MAC (nhỉnh hơn hộp duo của Dior có $4 thôi hehe):
    Trong topic các kiểu đánh mắt bạn nickynguyen cũng suggest 1 hộp quad của Chanel màu tím đẹp long lanh. Còn ngon bổ rẻ thì vitba suggest Milani 6 strips.
    Tóm lại màu tím hoàn toàn đánh được chị ạ, quan trọng là tìm được tông tím hợp với mình hay không. Em nghĩ chị cứ ra thẳng Parkson hay gì gì đấy đánh thử đã rồi chọn lựa mua sau, vì tông tím coi vậy mà cũng tricky lắm chị, lệch một chút là trông mắt mũi bầm dập như bệnh nhân ho lao lâu ngày ngay
  2. boulevard

boulevard Thành viên quen thuộc

up, cũng quan tâm
  3. kemdau9999

kemdau9999 Thành viên mới

Màu tím này đánh lên cũng đẹp mà k bị hiện tượng ....mắt bầm nè !!! Đánh lên rất nhẹ nhàng của Elizabeth Arden . Tham khảo nhé !!
  4. ba_gia_bon_chen

ba_gia_bon_chen Thành viên mới

Cảm ơn em nàng tiên, chị sẽ nghiên cứu nhá. Chị thích tone màu nâu, xanh lá và tím biếc . Chị sẽ thử xem sao.