1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bắt đầu cuộc sống mới (Tập 2)

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi songtunu, 18/12/2008.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

Bắt đầu cuộc sống mới (Tập 2)

Hị hị, mình hóa ra là thân "ma-nô", đương k phải "hầu hạ" như thế này đây

Nhớ cái áo mưa 2k xiền Mỹ của em nhá, @HT nhá. Bizi quá k mua được thì cứ đưa thẳng cho em, em đi mua hộ - free phí đi lại
    Trích từ:Cái tóp bíc tập một đã được 100 trang từ đời thủa nào. Cũng định bỏ cho nó trôi vào dĩ vãng đấy, không bon chen post bài nữa. Nhưng đôi khi vào box Cuộc sống lại cảm thấy mình như một đứa không nhà, bơ vơ vạ vật hết góc này rồi lại tới góc khác.
    Thôi thì đành mở tiếp tập 2 cái em cuộc sống mới, rồi lúc nào muốn đi muốn về cũng không cảm thấy lạc lõng nhở, gái nhở.

Đây là cái em mở đầu cho tóp bíc tập 1.
    Trích từ:"Bắt đầu từ chiều này lúc 13h30, mình sẽ bắt đầu cuộc sống mới. Nghe như khẩu hiệu ý nhỉ, cũng chẳng cần phải lên gân lên cốt thế chứ. Nhưng mình sẽ thay đổi cuộc sống của mình không theo hướng cũ nữa, mình sẽ đi theo hướng khác, có lẽ tốt hơn cho bản thân.
    Cũng phải có kế hoạch chứ nhỉ:
    Chiều này 13h30: bắt đầu làm việc, làm cái việc đã né tránh đến 2 tuần rồi. Chắc làm thì mất khoảng 3 tuần hoặc hơn, nhưng phải bắt tay vào làm đã nhỉ. Rồi quyết định là từ nay không delay lại công việc nào nữa. Có thể khó khăn nhưng nếu bắt tay vào làm thì dần dần khó khăn sẽ gỡ được thôi. Chắc chắn sẽ thế nhé.
    Tối nay vẫn phải đi học này, mà từ nay tối nào cũng phải đi học cho quen mới được, không học cái này thì phải đăng ký học cái khác, không để buổi tối rảnh rỗi.
    Thứ 7: luôn dành thời gian cho một vài con bạn, đứa nào cũng được, rủ chúng nó đi ăn, uống, lang thang, hát hò cũng được.
    Chủ nhật: Chủ nhật phải dành cho thể thao, chắc phải đi bơi, học khiêu vũ, chơi Bowling.
    2/9, 30/4-1/5, gần tết, những thời gian này hàng năm phải đi du lịch mới được. Mình vẫn còn rất nhiều địa danh ở VN mà chưa được đi. Sẽ phải đi đấy.
    Thế có vẻ ổn đấy nhỉ, cuộc sống mà cứ suôn sẻ như thế chắc mình sẽ thoải mái lắm. Thi thoảng lại có một anh chàng nào đó cưa cẩm thì ổn quá, hehehe.... Cứ sống thế không khéo mình sống đến ......100tuổi, thế thì con cháu chửi chết. Bắt chúng nó hầu hạ đến mấy chục năm.
    Quyết tâm nhé, quyết tâm đấy.
    Quyết tâm

Tiến lên, cuộc sống đang ở phía trước.
    Mỉm cười chấp nhận hiện tại đấy là hạnh phúc"
    Hehe... giờ bạn Hoàng Thuỷ vẫn tiếp tục chiến đấu với cuộc sống mến thương nhá, dù rằng cũng chẳng khá hơn cái đợt lâu rất lâu rồi, nhưng mà chắc cũng có nhiều sự thay đổi.

Mà nói trước cho bạn Hoàng Thuỷ biết nhá, tóp bíc lần này không buôn lê về giai đâu nhá. Tuyệt đối cấm. Hehehe....

Kể chuyện hôm nay gái nghe nhá, xếp thì mới tới, mọi người ai cũng cố gắng làm việc chăm chỉ. Mình cũng thế, mình đọc internet rất là chăm chỉ, nhưng dở hơi mình lại đọc cái 1 topic kể về nạn cướp giật ở VN. Rồi, có chuyện một chị đến công an trình báo mất xe, dựng cái xe, chạy vào tránh nắng tí, chạy ra đã mất. Anh công an đưa chị ấy ra hiện trường xem xét. Một lúc sau anh ấy chỉ về đồn có một mình. Hỏi ra mới biết, đi một vòng thì thấy xe chị kia dựng ở cửa Bắc, đại ý là bả vào một cửa ra một cửa, thế là đi trình báo mất xe.

Đọc tới đoạn ấy, rồi ngồi cười khùng khục, không tài nào kiềm chế được. Khiến cả văn phòng ngẩng lên nhìn như con tâm thần. Còn bác xếp thì không rõ nhìn mình thế nào (có barie chắn nên không nhìn thấy mẹt bác ấy) mà bạn Nam bảo: đi ra ngoài cười đê, đang giờ làm việc.

Ôi giời ơi, dạo này lại vô tư và duyên dáng thế đấy gái ạ.
  2. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Test phát xem có chạy không?
    Nếu chạy thì mình sẽ kể tiếp cho bọn gái chuyện ngày hôm nay. Hehe...
  3. exmarketing1

exmarketing1 Thành viên mới

Ô, giống nhật ký nhể ................
    Linh tinh và lang tang nhể ................
  4. hoangthuy

hoangthuy Thành viên mới

Thực ra có rất nhiều chuyện xảy ra hàng ngày mà mình muốn tâm sự với gái.
    Giả dụ như chuyện cái cây trước cửa văn phòng. Nó rụng hết lá, trơ lại toàn cành khô. Thế rồi một ngày mình ra cửa bỗng thấy nở bung bét hoa trên những cái cành khẳng khiu ấy.
    Eo ơi, lúc ấy sao mà thấy sung sướng thế chứ lị. Từ đâu lại tràn về ký ức. Ôi hồi bé mình mơ mộng lắm, thích làm cái này cái kia như là ép hoa nhá. Rồi tết năm nào đấy, hí hửng làm thiệp tặng gái. Minh cũng lấy cái cành khô rồi đặt hoa ép lên.
    Công nhận mình si tình gái thật.
    Có lần làm được một bông hồng khô, khô cong ấy, dù không giữ được mầu nhưng lại giữ được hình dáng. Thế rồi đem tặng gái cũng nhân ngày gì đó như là 8/3 hay 12/4 năm nào đấy cấp 3. Gái mình thân nhất ghen ầm lên, bảo: thân thế mà không được tặng gì, lại tặng một đứa rất là ất ơ. Còn gái ất ơ thì thẹn thùng bảo: Thuỷ toàn làm tớ bất ngờ.
  5. NUL76

NUL76 Thành viên mới

Chào mừng em "trở về" !
    Take good care yourself nhá.
  6. got_but_chi

got_but_chi Thành viên mới

hehe
    với mình ngày nào cũng được coi là bắt đầu cuộc sống mới
  7. giolanh7

giolanh7 Thành viên rất tích cực

uhm, cứ ngủ dậy sau 1 đêm là quên sạch mọi ch bắt đầu 1 ngày mới
  8. dkhoai76

dkhoai76 Thành viên mới

Hoá ra là chỗ trú chân mới của cô Thuỷ
    Cuộc sống thì luôn luôn mới, luôn đổi mới, nhất là với mấy cô hay chạy Đông chạy Tây
    Hề hề, cũng phải vào bon chen phát tầng một cho mọi người biết là mình có quen cô này và quen cả Mod nữa nhá
  9. got_but_chi

got_but_chi Thành viên mới

Anh bảo em là con bé hoang tưởng, có ít xít ra nhiều để rồi tự chuộc mệt vào thân
    Biết thế là lởm khởm nhưng nhiều lúc không hiểu làm sao để khống chế
    Em bảo anh là ngày mai em sẽ bắt đầu cuộc sống mới
    Nhưng hôm nay nhìn cái mặt lặng như tờ, ko nói ko cười rồi bỏ đi đâu mất tiêu không ai biết của người khác em lại xót ruột.
  10. Moonlightsn

Moonlightsn Thành viên mới

Ồ thế vẫn tiếp tục bắt đầu cuộc sống mới à. Thế cũng tốt, tớ lại có nơi để thi thoảng vào lê la, nói nhảm. Cũng lâu quá rồi, sắp quên mất khái niệm sì pem rồi