1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BẦU CHỌN MOD CHO BOX KHPL - ý kiến tổ chức lại box (tr.15)

Chủ đề trong 'Khoa học Pháp lý' bởi You_know_who_am_I, 15/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. fsai

fsai Thành viên mới

Hình như box KHPL chỉ sôi động vào dịp bầu cử mod hay sao ấy, ?
    Rồi sau đó mọi thứ lại trầm lắng lại. Thiệt tình.
    Theo tớ, có cần phaỉi bầu thêm một mod nữa không đấy khi hiện nay chúng ta, một box bé tí lại có những năm mod ?
    Tớ không ủng hộ thêm mod mới và từ chối quyền đi bỏ phiếu vì tớ cho rằng quan trọng là thành viên và bài viết thế nào thôi, chứ thêm mod nữa mà làm gì ????
    ( Sorry Đường huynh đệ, em hoakhongtim, và bác nguyen_noi nhé ? )
    Tớ đề nghị bạn longlanh, bác rakhói (nhất là cái nhà bác này, hình như cạn nguồn sáng tạo sau khi post bài hịch hay ho của mình rồi nhỉ ) , và no-fear tích cực hơn với vai trò mod hiện tại của mình.
    Các vị ấy biệt tăm nhiều quá đấy ?
  2. tieuthuvuive

tieuthuvuive Thành viên mới

Tình hình là đang dịp cuối năm, anh hbb_6677028 đang bận nhậu nhẹt lu bù.
    Có ứng cử viên cho khu vực phía bắc là anh ngualuoi đấy ạ. anh này rất chi là nhiệt tình
  3. tieuthuvuive

tieuthuvuive Thành viên mới

Tình hình là đang dịp cuối năm, anh hbb_6677028 đang bận nhậu nhẹt lu bù.
    Có ứng cử viên cho khu vực phía bắc là anh ngualuoi đấy ạ. anh này rất chi là nhiệt tình
  4. bantinhcatrongdem

bantinhcatrongdem Thành viên mới

Vụ này em thấy bác fsai nói đúng đó. Điều quan trọng là viết bài như thế nào thôi.
    Lâu không vào đọc, giờ thấy nhiều quá, không biết nên đọc từ đâu nữa. Thôi thi xong em lại vào "quấy rối vậy".
    Chúc mọi người năm mới vui vẻ và thắng lợi mới nhé!!!
  5. bantinhcatrongdem

bantinhcatrongdem Thành viên mới

Vụ này em thấy bác fsai nói đúng đó. Điều quan trọng là viết bài như thế nào thôi.
    Lâu không vào đọc, giờ thấy nhiều quá, không biết nên đọc từ đâu nữa. Thôi thi xong em lại vào "quấy rối vậy".
    Chúc mọi người năm mới vui vẻ và thắng lợi mới nhé!!!
  6. rakhoi

rakhoi Thành viên mới

Chào cả nhà
    Mấy tuần nay tớ ... cạn tiệt nguồn sáng tác nên chẳng dám thò đầu vào đây . (Cơ mà KHPL thì nàm thao nại có "sáng tác" ở đây nhở . hehehehe qủa thật có mấy đề tài tớ cũng đang muốn bàn loạn lắm nhưng chưa viết được . nhưng đó chuyện khác nhể )
    Trước tiên tớ hoan hô tinh thần của các ứng cử viên .
    Xét rằng về mặt rân chủ thì các ứng cử viên mạnh dạn ra ứng cử , lại sẵn sàng đưa ra đường lối , chính sách để kêu gọi sự ủng hộ của cử tri thì qủa là tiến trình dân chủ của box ta đã bước một bước rất xa hihihi chắc chắn là xa hơn cái lối bầu cử mà ai đó trong box ta cũng đã từng than thở phỏng ạ
    Xét rằng mọi công việc của box đều hoàn toàn dựa trên tinh thần tự nguyện
    Xét rằng nhiệm kỳ của các mod không có qui định rõ ràng về thời gian
    Xét rằng về mặt sinh hoạt thì (như lời bác MinhTrinh ) đây là dịp để các thành viên có cớ óp lai và nắn bóp (ví) các mod mới
    Cho nên
    Tớ ủng hộ việc từ chức của mod YK
    Tớ ủng hộ việc bầu chọn mod mới thay thế mod YK (cơ mà có bác nào giải thích tại sao box ta cần có 5 mods không cơ nhể )
    Tớ đề nghị mod YK đặt ra cách thức bầu chọn mod mới để box KHPL có thể xử dụng mỗi khi có mod muốn từ chức hoặc nghỉ hưu
    Hết ý kiến ạ
  7. rakhoi

rakhoi Thành viên mới

Chào cả nhà
    Mấy tuần nay tớ ... cạn tiệt nguồn sáng tác nên chẳng dám thò đầu vào đây . (Cơ mà KHPL thì nàm thao nại có "sáng tác" ở đây nhở . hehehehe qủa thật có mấy đề tài tớ cũng đang muốn bàn loạn lắm nhưng chưa viết được . nhưng đó chuyện khác nhể )
    Trước tiên tớ hoan hô tinh thần của các ứng cử viên .
    Xét rằng về mặt rân chủ thì các ứng cử viên mạnh dạn ra ứng cử , lại sẵn sàng đưa ra đường lối , chính sách để kêu gọi sự ủng hộ của cử tri thì qủa là tiến trình dân chủ của box ta đã bước một bước rất xa hihihi chắc chắn là xa hơn cái lối bầu cử mà ai đó trong box ta cũng đã từng than thở phỏng ạ
    Xét rằng mọi công việc của box đều hoàn toàn dựa trên tinh thần tự nguyện
    Xét rằng nhiệm kỳ của các mod không có qui định rõ ràng về thời gian
    Xét rằng về mặt sinh hoạt thì (như lời bác MinhTrinh ) đây là dịp để các thành viên có cớ óp lai và nắn bóp (ví) các mod mới
    Cho nên
    Tớ ủng hộ việc từ chức của mod YK
    Tớ ủng hộ việc bầu chọn mod mới thay thế mod YK (cơ mà có bác nào giải thích tại sao box ta cần có 5 mods không cơ nhể )
    Tớ đề nghị mod YK đặt ra cách thức bầu chọn mod mới để box KHPL có thể xử dụng mỗi khi có mod muốn từ chức hoặc nghỉ hưu
    Hết ý kiến ạ
  8. longlanh

longlanh Thành viên mới

Xin được nhận lỗi với tất cả các thành viên, những người đã tin tưởng và bầu chọn tôi làm Mod KHPL, thời gian qua tôi đã sao lãng nhiệm vụ cũng như sự tích cực của mình trong vị trí Mod KHPL.
    Mong mọi người cùng tham gia nhiệt tình, cùng chúng tôi, những người làm Mod phát triển KHPL ngày càng tiến bộ, mạnh hơn nữa.
    Xin cám ơn tất cả mọi sự tham gia góp ý của tất cả mọi người, sự góp ý của các thành viên giúp chúng tôi thực hiện công việc tốt hơn.
    Chuyện bầu hay không bầu thâm Mod mới mong sự đóng góp ý kiến của mọi người.
  9. longlanh

longlanh Thành viên mới

Xin được nhận lỗi với tất cả các thành viên, những người đã tin tưởng và bầu chọn tôi làm Mod KHPL, thời gian qua tôi đã sao lãng nhiệm vụ cũng như sự tích cực của mình trong vị trí Mod KHPL.
    Mong mọi người cùng tham gia nhiệt tình, cùng chúng tôi, những người làm Mod phát triển KHPL ngày càng tiến bộ, mạnh hơn nữa.
    Xin cám ơn tất cả mọi sự tham gia góp ý của tất cả mọi người, sự góp ý của các thành viên giúp chúng tôi thực hiện công việc tốt hơn.
    Chuyện bầu hay không bầu thâm Mod mới mong sự đóng góp ý kiến của mọi người.
  10. DuongBaHo

DuongBaHo Thành viên mới

Xét cho cùng cũng không có ai đắc cử ? và cũng không có cơ sở để bầu cử, một quốc gia có lắm vua là vậy đấy các lị à, dân ta có câu : "lắm thầy nhiều ma" cái box có chút xíu mà bốn năm mod làm việc không đâu vào đâu, uqa các bài viết ngộ xin oánh giá các mod đương nhiệm như sau:
    - UKWAI : người năng nổ, thích giao lưu, hoà đồng, nhưng trình độ chuyên môn Pháp lý chưa cao, bài viết chưa tốt, 78 % bài viết không đúng chuyên môn. điểm chấm : 6
    - LONGLANH : người hiền lành tốt bụng, trầm tĩnh, luôn đứng giữa các cuộc tranh luận, có kiến thức chuyên môn khá, kiến thức xã hội trung bình. khả năng giao tiếp trung bình. có nhiều bài viết chuyên môn , điểm chấm : 6
    - CONSTASY : thích hoà đồng, hình như luôn đứng đầu trong các cuộc họp nhóm, thích giao lưu thành viên, trình dộ chuyên môn trung bình, bài viết chuyên môn : 67%, điểm chấm 6,5
    - RAKHOI : kiến thức xã hội tốt, ít bài viết chuyên môn, thích hoà đồng giao lưu cởi mở, giúp đỡ người khác, điểm chấm 5
    - NOFEAR : thích giao lưu, ra vẻ quan tâm nhiều đến nữ, sống mạnh mẽ trên thế giới internet, bài viết chuyên môn 80% , đánh giá : 7
    mọi đánh giá trên nếu có sai sót cũng là chủ quan, các lị xem qua và bỏ qua cho sự đánh gái đường đột qua các bài viết của các lị, dù ngộ có ứng cử hay không cũng không thành vấn đề, xin cảm ơn lị Minhtrinh đã cho ngộ 1 phiếu, ngộ xin giữ phiếu này của lị .