1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BẦU CHỌN MOD CHO BOX KHPL - ý kiến tổ chức lại box (tr.15)

Chủ đề trong 'Khoa học Pháp lý' bởi You_know_who_am_I, 15/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. DuongBaHo

DuongBaHo Thành viên mới

Xét cho cùng cũng không có ai đắc cử ? và cũng không có cơ sở để bầu cử, một quốc gia có lắm vua là vậy đấy các lị à, dân ta có câu : "lắm thầy nhiều ma" cái box có chút xíu mà bốn năm mod làm việc không đâu vào đâu, uqa các bài viết ngộ xin oánh giá các mod đương nhiệm như sau:
    - UKWAI : người năng nổ, thích giao lưu, hoà đồng, nhưng trình độ chuyên môn Pháp lý chưa cao, bài viết chưa tốt, 78 % bài viết không đúng chuyên môn. điểm chấm : 6
    - LONGLANH : người hiền lành tốt bụng, trầm tĩnh, luôn đứng giữa các cuộc tranh luận, có kiến thức chuyên môn khá, kiến thức xã hội trung bình. khả năng giao tiếp trung bình. có nhiều bài viết chuyên môn , điểm chấm : 6
    - CONSTASY : thích hoà đồng, hình như luôn đứng đầu trong các cuộc họp nhóm, thích giao lưu thành viên, trình dộ chuyên môn trung bình, bài viết chuyên môn : 67%, điểm chấm 6,5
    - RAKHOI : kiến thức xã hội tốt, ít bài viết chuyên môn, thích hoà đồng giao lưu cởi mở, giúp đỡ người khác, điểm chấm 5
    - NOFEAR : thích giao lưu, ra vẻ quan tâm nhiều đến nữ, sống mạnh mẽ trên thế giới internet, bài viết chuyên môn 80% , đánh giá : 7
    mọi đánh giá trên nếu có sai sót cũng là chủ quan, các lị xem qua và bỏ qua cho sự đánh gái đường đột qua các bài viết của các lị, dù ngộ có ứng cử hay không cũng không thành vấn đề, xin cảm ơn lị Minhtrinh đã cho ngộ 1 phiếu, ngộ xin giữ phiếu này của lị .
  2. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Bạn đánh gía như thế quá chủ quan đấy . Chưa kể là không được lành mạnh vì bạn đang còn trong danh sách ứng cử .
    Làm mod ở PL không dễ dàng như các box khác chưa kể là các mods còn bận rộn với nhiều việc, vác ngà voi như thế đã là có tinh thần lắm rồi .
    Thường thì khi huấn luyện, tôi hay bắt các cậu " ngông " làm trưởng lớp, cậu ta sẽ có tinh thần trách nhiệm hơn và đó là lý do tôi bầu cho bạn và mong bạn đắc cử ... Còn mấy cậu háo danh thì không nên, hơn nữa, làm mod là việc hy sinh cho anh em chứ không phải là ra oai .. mong các ứng cử viên nhớ cho điều đó .
    Về việc cần nhiều mods, thực ra thì box chúng ta không có nhiều TV và cũng không ồn ào như TL, thế nhưng mà cứ có nhiều mods thì cũng chẳng hại gì cả, nó còn làm cho các bạn trẻ quen với việc điều hành và chọn lựa quyết định . , các bạn trẻ nên tập làm mod trước rồi hãy nghĩ đến chuyện ra đời kinh bang, tế thế .
  3. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Bạn đánh gía như thế quá chủ quan đấy . Chưa kể là không được lành mạnh vì bạn đang còn trong danh sách ứng cử .
    Làm mod ở PL không dễ dàng như các box khác chưa kể là các mods còn bận rộn với nhiều việc, vác ngà voi như thế đã là có tinh thần lắm rồi .
    Thường thì khi huấn luyện, tôi hay bắt các cậu " ngông " làm trưởng lớp, cậu ta sẽ có tinh thần trách nhiệm hơn và đó là lý do tôi bầu cho bạn và mong bạn đắc cử ... Còn mấy cậu háo danh thì không nên, hơn nữa, làm mod là việc hy sinh cho anh em chứ không phải là ra oai .. mong các ứng cử viên nhớ cho điều đó .
    Về việc cần nhiều mods, thực ra thì box chúng ta không có nhiều TV và cũng không ồn ào như TL, thế nhưng mà cứ có nhiều mods thì cũng chẳng hại gì cả, nó còn làm cho các bạn trẻ quen với việc điều hành và chọn lựa quyết định . , các bạn trẻ nên tập làm mod trước rồi hãy nghĩ đến chuyện ra đời kinh bang, tế thế .
  4. You_know_who_am_I

You_know_who_am_I Thành viên mới

Dạ thưa,
    Lý do chính em muốn bầu thêm mod mới là:
    1. Hiện tại box có 5 mod nhưng hầu như chỉ có cons và em là lâu lâu còn ngó vào box, 3 mod còn lại là ko thấy đâu hết. Hồi trước thì em h ay có nhiệm vụ gửi tài liệu hoặc tìm thông tin nếu bà con cần, conchuyên môn thì em ko học luật nhiều cũng chẳng có thời gian để ý đến nên kodám bàn loạn. Bây giờ nếu em mà ít vào thì chỉ còn cons, mà cô này tình hình là cũng chuẩn bị cho tương lai sự nghiệp, lại thêm cái khổ là dùng net = tiền túi nên cũng tội nghiệp .
    Điều đó có nghĩa là box nên có ít nhất 1 mod nữa, có thời gian vào xem xét bài vở, gửi tài liệu nếu được yêu cầu, làm nhiệm vụ của mod. Sẽ ko cần thiết nếu được như đ/c longlanh nói, sẽ cố gắng.
    2. Tình hình là ở HN ko có mod nào cả (trừ tên NF, nên việc thu hút thành viênngoài đó hơi khó).
    Thế thôi ạ.
    Bây giờ nếu như mà longlanh và bác rakhoi thấy rằng ko cần bầu thêm mod mới vì 2 bác có thể mỗi ngày vào box ít nhất 1,2 lần và kiếm được tên no fear về thì chúng ta ko cần nữa đâu ạ.
    Vậy thôi, bà con cho ý kiến. nhiệm kỳ của em từ tuần sau sẽ kết thúc, em sẽ trở thành thành viên bthg. chúc bà con vui vẻ
  5. You_know_who_am_I

You_know_who_am_I Thành viên mới

Dạ thưa,
    Lý do chính em muốn bầu thêm mod mới là:
    1. Hiện tại box có 5 mod nhưng hầu như chỉ có cons và em là lâu lâu còn ngó vào box, 3 mod còn lại là ko thấy đâu hết. Hồi trước thì em h ay có nhiệm vụ gửi tài liệu hoặc tìm thông tin nếu bà con cần, conchuyên môn thì em ko học luật nhiều cũng chẳng có thời gian để ý đến nên kodám bàn loạn. Bây giờ nếu em mà ít vào thì chỉ còn cons, mà cô này tình hình là cũng chuẩn bị cho tương lai sự nghiệp, lại thêm cái khổ là dùng net = tiền túi nên cũng tội nghiệp .
    Điều đó có nghĩa là box nên có ít nhất 1 mod nữa, có thời gian vào xem xét bài vở, gửi tài liệu nếu được yêu cầu, làm nhiệm vụ của mod. Sẽ ko cần thiết nếu được như đ/c longlanh nói, sẽ cố gắng.
    2. Tình hình là ở HN ko có mod nào cả (trừ tên NF, nên việc thu hút thành viênngoài đó hơi khó).
    Thế thôi ạ.
    Bây giờ nếu như mà longlanh và bác rakhoi thấy rằng ko cần bầu thêm mod mới vì 2 bác có thể mỗi ngày vào box ít nhất 1,2 lần và kiếm được tên no fear về thì chúng ta ko cần nữa đâu ạ.
    Vậy thôi, bà con cho ý kiến. nhiệm kỳ của em từ tuần sau sẽ kết thúc, em sẽ trở thành thành viên bthg. chúc bà con vui vẻ
  6. rakhoi

rakhoi Thành viên mới

Các bác thân mến
    Chả hiểu bác YK nghĩ sao mà lại bẩu tớ nói rằng không cần mod mới . Nếu có cơ hội nắn bóp mod mới thì cũng không nên ... từ chối chứ nhể
    Về các lý do bác YK đưa ra
    1. Các thành viên box KHPL đều rất ... lịch sự (hơhơ ngoại trừ một vài nick nhớ) nên việc canh chừng box là điều không cần thiết . Tớ làm mod mí tháng rùi mà chả có cơ hội xóa bài hay treo nick ai cả . Mà hình như lão NoFear cũng máu chuyện này lắm cơ . Tớ vẫn đảo qua box mỗi ngày để ... rình mà chả xơ múi được gì cả . ( bác MT cũng vào box mỗi ngày thì phải) . Vì thía chuyện Cons phải vào đây mỗi ngày để xem xét bài vở cũng không phải là chuyện .... cấp bách lắm
    Việc gửi tài liệu , tham vấn khi có người yêu cầu , theo tớ nghĩ thì nên là việc của mọi thành viên . Kẻ biết giúp người không/chưa biết . Qua một thời gian luẩn quẩn ở đây , tớ thấy các thành viên của box , đa số đều đã đi làm và có kiến thức chuyên môn trong lãnh vực nghề nghiệp của mình . Dù có 5 hay 10 mod cũng không thể nào bằng mọi thành viên cùng giúp đỡ lẫn nhau . Tớ và bác YK (không biết còn mod nào khác nữa không nhể) đều là dân không chuyên luật nên cũng chẳng giúp gì hơn cho box ngoài chuyện bàn loạn (nếu có thì giờ) và cảnh cáo các phần tử ... bất hảo (hihihihi hiếm xảy ra quá ) . Nếu các bác thấy trách nhiệm này không cần thiết thì tớ cũng xin được ... nghỉ hưu theo bác YK
    2. Việc cần có mod ở HN để thu hút các thành viên ngoài đó thì tớ không có ý kiến .
    Về lối tổ chức bầu cử của box thì tớ đề nghị một vài điều như sau để bổ sung vào luật bầu cử trước đây của bác YK (bác YK hình như tính lờ chuyện này thì phải) . Cứ coi như các bác đang thảo luận ... hiến pháp vậy . Xin các bác cho ý kiến nhớ
    A. Mod
    1. số mod của box: 1 đến 5 mod
    2. Việc tăng hay giảm số mod phải được tất cả các mod đương nhiệm đồng thuận
    B. Bầu/Ứng cử và từ chức mod
    1. Các mod muốn từ chức xin thông báo trước ít nhất 1 tháng (hay ... mấy năm cũng được)
    2. Các mod còn lại đồng thuận việc bầu hay không bầu mod mới 1 tuần sau đó
    3. Nếu các mod còn lại đồng thuận việc bầu mod mới:
    3a. Các mod sẽ đồng thuận việc chỉ định người điều hành việc bầu mod mới
    3b. Việc ứng cử, đề cử , vận động tranh cử sẽ được thực hiện trong vòng 2 tuần lễ kế tiếp
    3c. Các thành viên đang hoạt động sẽ bỏ phiếu bầu mod mới tuần lễ kế đó
    3d. Ứng cử viên đạt được nhiều phiếu nhất (với ít nhất 1/3 (???) số phiếu) sẽ trở thành mod mới
    4. Nếu việc bầu cử thất bại , sẽ không có mod mới cho đến khi các mod đương nhiệm đồng thuận việc bầu thêm mod mới
    5. Nhiệm kỳ của các mod có thể giới hạn trong vòng 1 năm (????)
    C. Các thành viên đang hoạt động
    Thành viên được coi là đang hoạt động khi post ít nhất # bài ở ## topic trong ### tuần lễ vừa qua (last ### weeks)
    PS: việc bỏ phiếu trắng hay ... không bỏ phiếu được coi như đồng thuận
    Được rakhoi sửa chữa / chuyển vào 06:43 ngày 14/01/2005
  7. rakhoi

rakhoi Thành viên mới

Các bác thân mến
    Chả hiểu bác YK nghĩ sao mà lại bẩu tớ nói rằng không cần mod mới . Nếu có cơ hội nắn bóp mod mới thì cũng không nên ... từ chối chứ nhể
    Về các lý do bác YK đưa ra
    1. Các thành viên box KHPL đều rất ... lịch sự (hơhơ ngoại trừ một vài nick nhớ) nên việc canh chừng box là điều không cần thiết . Tớ làm mod mí tháng rùi mà chả có cơ hội xóa bài hay treo nick ai cả . Mà hình như lão NoFear cũng máu chuyện này lắm cơ . Tớ vẫn đảo qua box mỗi ngày để ... rình mà chả xơ múi được gì cả . ( bác MT cũng vào box mỗi ngày thì phải) . Vì thía chuyện Cons phải vào đây mỗi ngày để xem xét bài vở cũng không phải là chuyện .... cấp bách lắm
    Việc gửi tài liệu , tham vấn khi có người yêu cầu , theo tớ nghĩ thì nên là việc của mọi thành viên . Kẻ biết giúp người không/chưa biết . Qua một thời gian luẩn quẩn ở đây , tớ thấy các thành viên của box , đa số đều đã đi làm và có kiến thức chuyên môn trong lãnh vực nghề nghiệp của mình . Dù có 5 hay 10 mod cũng không thể nào bằng mọi thành viên cùng giúp đỡ lẫn nhau . Tớ và bác YK (không biết còn mod nào khác nữa không nhể) đều là dân không chuyên luật nên cũng chẳng giúp gì hơn cho box ngoài chuyện bàn loạn (nếu có thì giờ) và cảnh cáo các phần tử ... bất hảo (hihihihi hiếm xảy ra quá ) . Nếu các bác thấy trách nhiệm này không cần thiết thì tớ cũng xin được ... nghỉ hưu theo bác YK
    2. Việc cần có mod ở HN để thu hút các thành viên ngoài đó thì tớ không có ý kiến .
    Về lối tổ chức bầu cử của box thì tớ đề nghị một vài điều như sau để bổ sung vào luật bầu cử trước đây của bác YK (bác YK hình như tính lờ chuyện này thì phải) . Cứ coi như các bác đang thảo luận ... hiến pháp vậy . Xin các bác cho ý kiến nhớ
    A. Mod
    1. số mod của box: 1 đến 5 mod
    2. Việc tăng hay giảm số mod phải được tất cả các mod đương nhiệm đồng thuận
    B. Bầu/Ứng cử và từ chức mod
    1. Các mod muốn từ chức xin thông báo trước ít nhất 1 tháng (hay ... mấy năm cũng được)
    2. Các mod còn lại đồng thuận việc bầu hay không bầu mod mới 1 tuần sau đó
    3. Nếu các mod còn lại đồng thuận việc bầu mod mới:
    3a. Các mod sẽ đồng thuận việc chỉ định người điều hành việc bầu mod mới
    3b. Việc ứng cử, đề cử , vận động tranh cử sẽ được thực hiện trong vòng 2 tuần lễ kế tiếp
    3c. Các thành viên đang hoạt động sẽ bỏ phiếu bầu mod mới tuần lễ kế đó
    3d. Ứng cử viên đạt được nhiều phiếu nhất (với ít nhất 1/3 (???) số phiếu) sẽ trở thành mod mới
    4. Nếu việc bầu cử thất bại , sẽ không có mod mới cho đến khi các mod đương nhiệm đồng thuận việc bầu thêm mod mới
    5. Nhiệm kỳ của các mod có thể giới hạn trong vòng 1 năm (????)
    C. Các thành viên đang hoạt động
    Thành viên được coi là đang hoạt động khi post ít nhất # bài ở ## topic trong ### tuần lễ vừa qua (last ### weeks)
    PS: việc bỏ phiếu trắng hay ... không bỏ phiếu được coi như đồng thuận
    Được rakhoi sửa chữa / chuyển vào 06:43 ngày 14/01/2005
  8. nguyen_noi

nguyen_noi Thành viên mới

Kính gửi: tất cả các hộp viên trong hộp KHPL
    Tôi tên là Nội . Theo lời yêu cầu của cụ Trịnh, tôi xin được giữ lễ độ và xưng hô với quý vị là Ông, Bà, hay Cô và cũng xin quý vị tuân lời cụ Trịnh cùng nhau xưng hô cho nghiêm túc .
    hehhe, ông LongLanh vô trể quá ! mấy chổ hay tụi nó đọc rồi, xóa làm gì ?!
    Tôi long trọng hứa thêm và hứa chắc là sẽ kiểm duyệt tối đa, thằng nào tôi ghét là kể như nó tiêu luôn .
    Được nguyen_noi sửa chữa / chuyển vào 01:01 ngày 15/01/2005
  9. nguyen_noi

nguyen_noi Thành viên mới

Kính gửi: tất cả các hộp viên trong hộp KHPL
    Tôi tên là Nội . Theo lời yêu cầu của cụ Trịnh, tôi xin được giữ lễ độ và xưng hô với quý vị là Ông, Bà, hay Cô và cũng xin quý vị tuân lời cụ Trịnh cùng nhau xưng hô cho nghiêm túc .
    hehhe, ông LongLanh vô trể quá ! mấy chổ hay tụi nó đọc rồi, xóa làm gì ?!
    Tôi long trọng hứa thêm và hứa chắc là sẽ kiểm duyệt tối đa, thằng nào tôi ghét là kể như nó tiêu luôn .
    Được nguyen_noi sửa chữa / chuyển vào 01:01 ngày 15/01/2005
  10. hoakhongtim

hoakhongtim Thành viên mới

cũng bận bịu thi cử. vào đây mới thấy mình thiếu sót nhiều. thât sự thì HKT chỉ tranh cử cho vui với bác dượng Ba hô thôi. ^_^ nhìn tới nhìn lui thì thiếu nhiều điều kiện để lên net thường xuyên. lúc chưa biết đến box KHPL của mình thì dường như chỉ lên mạng để check mail, chat và tham gia diễn đàn y khoa của 1 đứa bạn (nói phét trong đó thôi chứ biết gì y khoa cơ chứ ^_^ ). và từ lúc tìm thấy box KHPL mình, HKT đã dẹp gần hết mấy thứ kia mà thời gian lên net vẫn nhiều, làm mất đi vài bữa đi uống nước, karaoke... với bạn bè (cả về thời gian lẫn xiền cứ đà này thì thời gian sau có lẽ kg có thời gian đi chơi với... mất )
    Thôi thì nếu dượng Ba hô có rảnh rang, nhiệt tình, nhiệt tâm, có máy nối mạng 24/7 thì HKT em sẽ ủng hộ dượng 2 tay về việc dượng làm mod.
    Vì mod mình tuy ít thành viên nhưng mod nhiều bởi chính những mod đó vẫn còn ít thời gian theo dõi hoạt động của box, cho nên nhiều box để san sẻ công việc cho nhau cũng là tốt thôi.
    Vậy nhé, cho HKT rút cái đơn mà HKT post ở trên nha. Thật sự mới thấy đó, xem kỹ lại thì mấy bác cũng làm đơn sai bét nhè, gì mà chưa được bổ nhiệm đã đòi nhậm chức rồi