1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BẦU CHỌN MOD CHO BOX KHPL - ý kiến tổ chức lại box (tr.15)

Chủ đề trong 'Khoa học Pháp lý' bởi You_know_who_am_I, 15/09/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoakhongtim

hoakhongtim Thành viên mới

nếu mà box mình muốn có thêm mod mới thì HKT thây cái bạn mới mới bên box ĐH Luật HN có tiềm năng lắm đấy. Như em Hattory nè. Em ơi. ứng cử mod bên đây luôn đi rồi phát triển box lên với. ^_^
    Chứ HKT thì không có khiếu lãnh đạo nhiều người đâu. HKT chỉ thích làm lãnh đạo với husb thôi
  2. satthutinhdoi

satthutinhdoi Thành viên mới

Bác MinhTrinh ơi, chắc phải nhờ bác ttvv sang vận động box luật Hà Nội qua đây sinh hoạt thôi, ở bên ấy có nhiều người trẻ. Ở đây ngay cả tụi em bây giờ đã già rồi, còn các bác đàn anh thì lâu lâu mới thấy vào một lần. Hix.
  3. MSGvovit

MSGvovit Thành viên mới

Chiều 1 mình qua phố,
    âm thầm nhớ nhớ tên em,
    Có khi nắng chưa lên,
    Mà 1 lòai hoa không tím,
    Chiều 1 mình qua phố,
    Gót chân xưa đã mòn,
    Gọi thầm cho mình nhớ tên.....
    Được MSGvovit sửa chữa / chuyển vào 03:17 ngày 07/02/2006
    Được MSGvovit sửa chữa / chuyển vào 03:19 ngày 07/02/2006
  4. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Satthu chưa biết ... yêu thì già cái nỗi gì hả em ? với anh thì thấy em còn phải tập chạy, nhảy trên tình trường cho vững và không có cách gì tập nhanh cho bằng lên đây tán dóc thật nhiều để chứng tỏ cái " đàn ông tính " .
    Ai ra ứng cử thì cũng nên chờ cho các mod bên này nhìn nhận ra thiếu sót , box vắng vẻ không phải vì mnọi người già đi như satthu nói mà là các mods thiếu chăm sóc và điều hợp .
    Trừ Rakhoi đang vướng bận nên chưa vào đây được để đưa ý kiến , tôi thấy có longlanh và Constancy đã vào đọc nhưng rồi vẫn im lặng đến mức khó hiểu ... hay cảm thấy những gì tôi viết ở đây là lời trẻ con không đáng bàn ???
    Được minhtrinh sửa chữa / chuyển vào 04:34 ngày 07/02/2006
  5. Constancy

Constancy Thành viên mới

Anh Minh ạ,
    Không trả lời không có nghĩa là không quan tâm.
    Có thể em và anh longlanh đều không ra mặt nhưng những gì là công việc của mod thì bọn em vẫn cố gắng làm, tuy nhiền hơi âm thầm nên không mấy ai biết.
    Riêng một việc quan trọng như anh nói, là điều phối box, thì bọn em chưa làm được, cũng vì điều kiện khách quan. Anh longlanh thì em không rõ, còn em, ở xa thế này, vướng bận gia đình là lý do không thể có, có chăng là vì phòng net của trường mở toàn trong giờ em học (kì này lịch học quá sít sao và đầy), chỉ kịp vào check mail, đọc bài trong box và xử lý khi cần thiết là đã hết giờ giải lao. (Nếu anh có thấy em lang thang một số nơi khác, chẳng qua đó chỉ là những nơi đó dễ dàng vào viết một vài câu, còn ở KHPL này thì không thể tuỳ tiện được).
    Một lý do nữa mà em chưa muốn trả lời cũng là muốn chờ thái độ của các thành viên trong box nữa.
    Mong anh hiểu.
  6. nguyen_noi

nguyen_noi Thành viên mới

Ủa, bộ cụ Trịnh làm ông TRÙM ở đây à ? Sao phải năn nỉ ỉ ôi, "mong anh hiểu" ?
    Cụ không hiểu thì mặc cụ ấy . Tui cóc sợ ông Trùm . Cà chớn tui sẽ mách bà Trùm !
  7. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Hoàn cảnh của em, Rakhoi thì anh thông cảm được nhưng giải thích của em không thuết phục em ạ .
    1/ Mods đâu phải là CA hay anh gác cổng đâu, nhất là box KHPL này từ trước đã có truyền thống mà chính em và NF đã thực hiện: Đón TV mới, quảng bá box, Nêu đề tài, lúc vắng thì khơi mào, lúc đông thì nhịn để TV phát biểu .... Chính vì kiểu âm thầm lên mạng kiểm soát mà TV ngơ ngác, sinh hoạt kém sôi nổi và người có tinh thần bỏ đi hết .
    Em cứ hỏi cac TV ky cựu ở đây đi, anh không nói oan đâu, nó không phải là chùa bà đanh vì vẫn có bài viết nhưng nó là cái chùa HOANG rồi đấy .
    2/ Tinh thần của người lãnh đạo là phải tiến lên trước, mods làm công tác lãnh đạo, khi có ý kiến TV thì giải quyết ngay cho TV biết là họ sai hay đúng chứ sao lại phải chờ thăm dò TV khác, ở đây quen biết nhau cả, anh em ngại nói thảng với nhau, trừ có anh là hay nói toẹt ra thôi .
    Nếu tình trạng này không thay đổi, anh cũng đành giã biệt các em mất thôi vì vào box thấy buồn thảm quá .
  8. namoadiaphat

namoadiaphat Thành viên mới

cũng đúng, 1 năm nay cái BOX buồn thiệt , chắc có gì đó khúc mắc, không hẳn do MOD đâu anh minhtrinh ơi , thiệt tình máy cái BOX khác thì còn dám viết từa lưa chứ BOX này viết thì không ổn cho lắm.
    - Thôi thì anh rakhoi và constasy bận quá, long lanh mất nhiệt tình, thì mong anh minh đứng ra bầu MOD lại bên này luôn cho BOX xôm lên tí , chứ cái đà tuộc dốc quá.
  9. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Vấn đề là các mods bên này đang ... tịnh khẩu, khi nào các mods cho phép, tôi sẽ không ngần ngại kêu gọi anh em bầu lại .
    Thực ra là tại tất cả nhưng các mods có trách nhiệm nặng nhất .
    Thiếu gì đề tài để anh em có các cuộc xử án tập sự , nhưng mà ngày ấy các mods còn trẻ nên xốc vác, nhộn nhịp .
  10. You_know_who_am_I

You_know_who_am_I Thành viên mới

Bớ mọi người, em lại về đây. Hôm nay vào thấy tự dưng nick của mình hết bị khoá, sung sướng quá, tót vào 888 vài câu
    Với tư cách là cưu mod, em có vài nhời, với bác Minh và mọi người:
    Thứ nhất, để box thực sự sống động, ko chỉ cần mod mà cần mọi người. Mod thì cũng phải lo học hành, kiếm sống. Với người ít thời gian, chỉ vào để xem tình hình, đọc hết các bài mới post cũng đã mất nhiều thời gian rồi, bên cạnh đó phải coi xem bài đó có bị dính cái gì nhạy cảm ko, có phù hợp chủ đề ko, ... để xử lý. Vậy là hết thời gian.
    Thu hai, việc tạo chủ đề, kích thích sự nhiệt tình của người khác để viết nhiều thì thực sự phải có thời gian. Không thể viết một bài kém chất lượng hoặc đưa đề tài ra rồi bỏ đó được. Mà mọi người biết rồi đó, với tính chất nghiêm túc của box mình, viết một bài dám post lên là cả một vấn đề, một từ, 1 chữ cũng có thể bị bắt bẻ vì toàn các cao thủ cả . Nên việc đó ko thể đổ tại mod được. Các box khác, mod cũng chả bao giờ thấy xuất hiện nhưng tại sao không khí box vẫn lên ầm ầm, vì thành viên đông, vì chủ đề dễ tạo cảm hứng chứ ko khô khan như pháp luật. Nên mọi người cũng đừng cho rằng vì mod mà ko khí box trầm lặng thế này.
    Thứ 3, sự im hơi lặng tiếng của các mod: cô Cons thì đã vào giải thích rùi, bác rakhoi cũng có lí do riêng, còn đ/c longlanh thì chắc cũng vì miếng cơm manh áo nên ít còn thời gian vào net. Mọi người thông cảm cho các mod đương nhiệm chút đi.
    Thứ 4: việc cần mod mới, ai cũng thấy là cần, nhưng thử hỏi, trong những người hay vào viết trong topic này thôi, khi được đề cử làm mod, có ai nhận ko? Mod ko phải là để lấy danh, vì khi đã "ăn cơm nhà, vác tù và hàng tổng", thì việc làm mod ko phải là sung sướng gì, đặc biệt khi thành viên toàn là những người hình như rất giỏi, cả về luật đời lẫn luật pháp. Vậy thì vì bác Minh là người lên tiếng, em xin hỏi bác, nếu bây giờ đề cử bác vào vị trí mod bác có nhận ko? Hay bác lại "đe doạ tình thần" giống lần bầu cử trước? Bác cũng có lí do để ko muốn làm, vậy thì những người khác cũng có lí do, và khi họ đã bị "ép" làm mod (trường hợp của đ/c longlanh ) thì khi họ có chút lơ là thì mình cũng hiểu và thông cảm chứ?????
    Cuối cùng, việc bầu mod mới. Mọi người hãy coi như đó là quyền lợi và nghĩa vụ của các thành viên. Bác M nói chờ các mod lên tiếng, theo em ko cần thiết. Nêu thành viên thấy cần mod mới, có nguời đủ tiêu chuẩn và nhiệt tình làm mod,xin đề cử và sau một số ngày nhất định, ko ai phản đối thì mod đương nhiệm sẽ chịu trách nhiệm đưa người đó lên làm mod, vì hiện tại, chưa cần thiết phải bỏ mod cũ khi mà mình mới có 3 (tối đa là 5).
    Vài lời với mọi người, chúc mọi người năm con cẩu thành đạt và giàu có, hihihi!!!
    To co Cons: chị có nick vietlaw mới, vì nick cũ hết xiền, nếu cần chị sẽ pm pass cho.