1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bầu cử mod cho box KHPL

Chủ đề trong 'Khoa học Pháp lý' bởi MinhTrinh, 11/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Bầu cử mod cho box KHPL

Xin chính thức mở ra cuộc bầu cử mods cho box KHPL .

Thành viên nào cảm thấy có thẻ gánh vác công việc xin ra ứng cử .

Xin ghi nhận là TV KOJ đã hăng hái ứng củ đầu tiên .

Riêng TV Nguyen Nội, xin trả lời bạn rằng : Box KHPL luôn tôn trọng quyền lợi của mọi TV, nhưng bạn lại đặt phải có đièu kiện thì mới ra ứng cử thì xem ra bạn đã đánh giá bạn cao quá ....
    Bạn còn thời gian để xác nhận lại : Ứng cử hay không ứng cử .

==========

Đề cử : TV Analyst được anh em đề cử, yêu cầu Analyst xác nhận nhé .

Được MinhTrinh sửa chữa / chuyển vào 06:21 ngày 11/07/2007
  2. analyst

analyst Thành viên mới

Hi, anh MT. Theo yêu cầu của anh trong topic "Tâm Tình" của anh trong trang 1 của room này, em confirm trong topic này em muốn làm mod trong room này dựa theo những điều kiện em đã ghi ra trong topic Tâm Tình đó nhưng em cũng muốn nhường lại cho các bạn khác (ví dụ như KOJ) trong trường hợp số bạn muốn làm vượt hơn số mod muốn được set vì các bạn khác đó học luật ở Việt Nam sẽ có thể giúp đỡ nhiều hơn. Bản thân em đã là mod rồi thì có set thêm cũng không mang ý nghĩa nhiều. Tuy nhiên, việc quản lý room và cho nó có một bộ mặt hoàn toàn mới so với bây giờ với nhiều thông tin và kiến thức thuần tuý về mặt luật pháp (mà không phải là một công cụ chính trị và chửi bới đả kích nhau) thì hoàn toàn em có thể làm được như đang làm với nhưng room em quản lý. Nếu các bạn đọc của room này muốn thấy được có sự thay đổi về bản chất của room này, các bạn hãy bầu cho em. Em bảo đảm là chỉ sau hai tuần room này sẽ không còn post bài lung tung.
    Làm mod khổ nhiều hơn sướng chỉ cần tấm lòng cho nên nếu một bạn nào làm mod mới xin hãy suy nghĩ là bạn có tấm lòng cho room hay không nếu không thì không nên đề cử mình.
  3. nguyen_noi

nguyen_noi Thành viên mới

Thưa anh,
    Tui muốn có tranh luận để làm sáng tỏ lập trường của các ứng cử viên . Đã nói đến KHPL mà không tranh luận thì nó giống như Khoa Học Pháp Lý rừng của bọn đểu, độc tài, phải không anh ?
    Anh cũng có kinh nghiệm trong vụ xãy ra bên VT rồi đó .
    Anh fsai rất mạnh tay như CA phường vậy nhưng trong xóm quen biết lâu ngày thì cũng quen ...
    Anh Analyst ăn nói nhỏ nhẹ như cán bộ phụ trách kiều vận vậy, nhưng thực tế sau này sẽ ra sao ? ít nhất qua tranh luận chúng ta sẽ biết ....
    Bầu cử mà không có tranh luận, chỉ đè cử ... như thể trong chế độ độc tài áp bức vậy thì có nên không thưa anh Minh ?
  4. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Bạn Nguyennoi .
    Tranh cử ở đây không mang tính chất chính trị, mục đích chỉ là điều hành, điều hợp theo nội quy TTVNOL ...
    Bạn tha hồ vận động nhưng tranh luận giữa những ứng cử viên thì xét ra không cần phải quan trọng hoá đến như vậy .
    Và trong việc vận động, tha hồ cho anh em đặt câu hỏi, chất vấn .. những điều đó sẽ không giới hạn đâu .
  5. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

6. KOJ

KOJ Thành viên mới

Còn anh em nào ra ứng cử nữa đê cho xôm, đây là lúc thể hiện tính dân chủ của box mà ..
  7. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

Ông/Bà Nguyen_Noi,
    Nếu ông/bà vẫn giữ ý định ra làm Moderator qua cuộc bầu cử nầy, xin ông/bà đưa ra vài giới thiệu về bản thân, đường lối, và mục tiêu.
    Có được không ạ?
  8. MSGvovit

MSGvovit Thành viên mới

Em / Cô Vove,
    -Tui xin nhường cho KOJ và Analyst tự giới thiệu trước .
    -Nếu các UCV khác không dám tranh luận và Diễn Đàn không dám bảo đảm tự do tranh luận, thì tui không tranh cử . Tui không quen cái cách tranh cử Hoa Hậu Duyên Dáng hay Đại Biểu QH VN .
    -Còn nếu đây là trò chơi bầu CA phường thì các anh em cứ tiếp tục chơi . Tui chỉ xót xa cho nhiều người phải chịu tù đày chỉ vì tranh đấu cho quyền bầu cử và tranh cử trong thực tế . Người học Luật mà không có suy nghĩ cho quyền lợi của dân chúng, xã hội ... thì thật là xấu hổ !.
  9. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

Anh/Chị MSGVovit,
    Post ở trên được gởi đến Ông/Bà nguyen_noi, chứ không phải đến anh/chị. Xin anh/chị cho biết tư cách pháp lý của mình như là một người có thể đại diện cho ông/bà Nguyen_noi hay không, trước khi tôi chấp nhận để đọc và trả lời các dòng viết của anh/chị.
    Cám ơn ....
  10. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

OK Msgvovit aka Nguyennoi ... ( xét theo nội dung của bài viết ) .
    Bạn muốn tranh luận ? Sẽ không có ai cấm cản đâu và xin nhớ :
    1/ Ứng cử viên, thành viên chấp nhận tranh luận hay không là quyèn của họ .
    2/ Mọi đề tài tranh luận phải nằm trong khuôn khổ Khoa học pháp lý và nội quy của TTVNOL .