1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bầu cử mod cho box KHPL

Chủ đề trong 'Khoa học Pháp lý' bởi MinhTrinh, 11/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguyen_noi

nguyen_noi Thành viên mới

Cô Vove,
    Xin lỗi cô Vove và các TV,
    Có 2 sự cố có thể đã xãy ra .
    1- Cái Server của Diễn Đàn lúc này không ổn định về kỹ thuật / chính trị như lời của Admin RW đã nói bên box VT. Sign-in Nguyen_noi mà nó ra MSGvovit .
    2- Tui đang làm việc trên máy của ông xếp MSGvovit nên dù sign-in thế nào nó cũng ra tên của ổng hay là đã ra tên Nguyen_Noi mà vì Server trục trặc cố tình nên đổi tên là MSGvovit lúc nào tui cũng không biết . Cô Vove cũng biết là Server thỉnh thoảng cũng chơi mấy trò khốn nạn này !.
    Thành thật xin lỗi xếp MSGvovit, cô Vove và các TV .
    Cám ơn cô Vove đã quan tâm đặc biệt đến UCV Nguyen Nội .
    Cô Vove có ác cảm gì không với các anh KOJ và Analyst mà không thấy đếm xĩa gì tới mấy ông đó ?
  2. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Box rất cần 1 nữ thành viên hội đủ " ba đảm đang " để sắp xếp lạii các chủ đề, dọn dẹp cho sạch sẽ cũng như liên lạc, chào đón TV mới . Công việc này, ngày trước Constancy đã đảm trách " trên cả tuyệt vời ", nay nếu Constancy hay HKT rảnh rang góp sức thì tốt quá .
    Chỉ kêu gọi thiện chí chứ tôi không quen cách đề cử như ở VN ... mong mọi người ứng củ và tranh cử trong tinh thần anh em một nhà.
  3. nguyen_noi

Thế còn Miss / Mrs Vove ?
    Madame Cons thì .... chắc không còn rảnh nữa (?) còn vụ "trên cả tuyệt vời" thì ... tui hỏng biết ...
    Merci í í '' ....Madame, pour les jours et les nuits ... que .... jamais
    HKT ? TTVV ? người ơi, người đi đâu mất tiêu rồi ?
  4. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Xin ghi nhận thiện chí của bạn . Box KHPL cần có những TV nhiệt tình như bạn đóng góp .
    Nhật ký bầu cử ghi nhận đã có 2 ứng cử viên chính thức là : KOJ và Analyst
  5. analyst

analyst Thành viên mới

Cám ơn anh MT nhiều nghe. Như đã nói và cũng như nguyên tắc của em trong những room em quản lý, việc làm mod là tự nguyện. Nếu anh thấy mình không còn motivation nữa thì anh từ bỏ nhưng sau này nếu anh thay đổi suy nghĩ room sẽ welcome anh trở lại vị trí đó miễn là anh có suy nghĩ muốn giúp một điều gì đó cho mod mà thôi. Điều mà em cảm thấy không hài lòng trong room này là thời gian để dành bài viết phục vụ cho học sinh ngành luật ở Việt Nam thì không có nhiều mà cứ toàn là viết lăng nhăng và spam. Bởi vậy em mới nói là nếu đa số trong đây mà thích spam kiểu này thì không nên set em lên làm mod quản lý room này nếu không thì em cho lên cột điện hết. Trước đây khi em chưa vào room Mỹ ôi thôi VK và người trong nước cứ thế chửi nhau. Từ ngày em vào xong họ bây giờ bỏ sang room Thảo Luận hết vì họ biết em (hãy vào room TL xem thử sẽ thấy ngay). Hễ post chính trị kiểu Nam Bắc hay VK against local là em cho lên cột điện. Đừng tin lời em nói, hãy qua nhìn room Mỹ và xem mọi người trong đó ủng hộ em thế nào.
    NN là một người hay đùa nhưng kiến thức rất là tốt. Sorry NN là trước đây tớ đã hiểu lầm. Cũng có nhiều lý do NN làm vậy lắm cũng có thể là em NN thấy ôi nói hoài nói mãi mà những cái quyền cơ bản không có thì nói làm gì cho mệt cho nên hay nói năng lung tung như là một cử chỉ để đùa. NN, không phải anh không thấy mấy cái điều đó đâu nhưng mà nói cũng chẳng làm gì được em. Anh học ở trường luật của anh nó dạy cho anh chứ anh biết chứ. Bởi vậy anh mới cấm nói chuyện chính trị kiểu VK Orange County.
    Nếu NN muốn tranh luận với anh em post lên thử anh xem. Nếu em thật sự muốn làm mod ở đây, anh nhường cho em làm hay không làm chẳng cho anh thêm đồng nào. Những người học như anh không có nhiều người lên đây giúp lại đồng loại đâu em. Em sống ở nước ngoài chắc em cũng hiểu. Nếu em muốn làm mod, anh ủng hộ nhưng em phải làm điều gì đó phục vụ cho room.
    Em muốn tranh luận anh tranh luận nhưng em muốn nói cái gì, nói chính trị là anh không có nói đâu ah.
  6. fsai

fsai Thành viên mới

Tớ ngồi ở chức mod cũng hơi lâu rùi ...

Nay nhân tiện có vụ đề cử chức danh mod, để cho công bằng và khuyến khích nhiều thành viên cùng tham gia, tớ cũng xin mạn phép tham gia tái ứng cử cho nhiệm kỳ mới cho xôm tụ và cũng nhằm đề cao tinh thần dân chủ của box.

---
    fsai - thầy cãi số 1 về ly hôn
  7. Vove

Vove Thành viên rất tích cực

Anh Analyst,
    Anh học luật, chắc hẳn có thể dùng từ chính xác, nếu anh muốn.
    Vậy thì xin anh làm rõ nghĩa cụm từ "chính trị kiểu VK Orange county" dùm. Có rất nhiều người Việt ở tại đó với nhiều quan điểm, đường lối, lý tưởng khác nhau. Cụm từ anh dùng xem ra không ổn và không công bằng.
    Chào anh,
    VV
  8. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Tôi copy lại phần lịch trình bầu cử mods ở đây .
    Đây là chủ đề bầu cử mods .
    Xin anh em TV đừng đi xa chủ đề, nhờ mod Fsai xử lý những bài lạc đề hộ .
    Vì Fsai từ chức và tái ứng cử ...
    Số mods cần bầu sẽ là 3 . Nhưng tới giờ mới chỉ có 3 ứng cử viên chính thức .
    Thời gian ứng cử có hạn, anh em nào nhiệt tình với box KHPL thì xin mạnh dạn ra ứng cử .
    Trong trường hợp chỉ có đúng 3 TV cho đến khi hết hạn, đương nhiên 3 TV này sẽ được coi là đắc cử và sau đó thì anh em đừng chê là thiếu dân chủ .
    ===============
    Đây là cuộc bầu cử bổ túc .
    Số mods cần bầu sẽ là 2 mods ( Vì ngày trước , chúng ta vẫn có 3 mods ) .
    Nguyên tắc ứng cử : Bất cứ TV nào đã có trên 5 bài viết ở box KHPL tính từ 30/6 trở về trước .
    Nếu đã có tời 5 TV ứng cử, sẽ không chấp nhận đề cử hay giới thiệu . ( Điều này ở VN có vể chưa quen đây )
    Thời gian ứng cử hoặc đè cử sẽ chấm dứt vào lúc 12 giờ đêm ngày 15/7 này ( Giờ VN và cũng có nghia là đã bắt đầu ) .
    Xin anh em không nên tuyên bố ủng hộ TV ứng cử sớm quá nghĩa là chưa chi đã vội ủng hộ ...
    Thời gian vận động sẽ bắt đầu từ ngày 16/7 và chấm dứt vào 12 giờ đêm ngày 20/7.
    Thời gian bỏ phiết bắt đầu từ ngày 21 và chấm dứt vào 12 giờ đêm ngày 24 /
    Kiểm phiếu và tuyên bố kết quả .
    Nếu anh em có ý kiến gì xin cứ đưa ra nhé .
    Nhờ mod Fsai đổi hộ tên topic này thành ứng và bầu cử mod KHPL hộ nhé .
  9. nguyen_noi

-Tui đề cử Vove làm MOD và nếu có thể xin đề cử MSGvovit làm Tổng Bí Admin cho Diễn Đạn
    -Đề nghị chọn lọc Thànnh Viên qua quá trình phấn đấu làm Cảm Tình Viên, Đoàn Viên trước khi tuyên thệ làm Thành viên của Diễn Đàn . Để đề phòng bọn ********* khủng bố phá hoại diễn đàn, chúng ta nên nghiên cứu thành lập Tiểu ban Ám Sát và đội Võ Trang Tuyên Truyền cho Diễn Đàn .
  10. MinhTrinh

MinhTrinh Thành viên mới

Lưu ý NguyenNoi .
    Một lần nữa nhắc nhở bạn: Đây là topic bầu cử, chỉ để ghi danh và vận động .
    Nếu bạn có tình làm lạc chủ đề, nhân danh là người mở topic, tôi sẽ đề nghị mod xử lý, không cho bạn góp ý vào topic này nữa .