1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bầu thêm Mod mới cho TVTY !!! Đọc kỹ yêu cầu trang 1 và 3. Lưu ý mới trang 10. Tuyệt đối cấm lạc đề

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi beauhomme, 18/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. conTotso9

conTotso9 Thành viên mới

1 phiếu cho chanquayxoan túc hạ vì .... nói chung là hay
  2. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Chỉ nhắc đúng một điểm (những điểm khác mà tôi không nhắc thì KHÔNG có nghĩa là tôi khen hay chê nhé): Bạn chanquayxoay từng có những bài viết chửi thề chửi tục.
    Nếu trong trường hợp bạn được set mod thì bạn sẽ không được văng tục, chửi thề (vẫn có quyền chửi...rủa ) nữa. Vì nếu bạn tiếp tục, thì trước sau gì cũng sẽ bị report lên admin. Vài lần khiển trách về chuyện dùng từ đệm là cũng bị rút mod thôi.
    Thứ đến nữa là tôi nghĩ box cần thêm mod nữ cho cân bằng lực lượng một chút.
  3. babyKiwi

babyKiwi Thành viên mới

-Theo suy nghĩ của mình thì mình bầu bác HKGH làm mod
    -Bác HKGH theo mình thấy là người hiểu về tình trường nhiều nhất box, và sự tham gia của bác ý ở box này cũng là nhiều nhất
    -Theo mình thấy thì bác HKGH không biết chửi bậy như ông chanquayxoan,giọng văn hài hước và nhận xét tinh tế
    -Đề cử HKGH
    //bác này mà làm mod thì box mình có khi lại có thêm các em xinh đẹp trẻ trung tham gia!
  4. chanquayxoan

chanquayxoan Thành viên mới Đang bị khóa

Cảm ơn mọi người, tất cả những anh chị em đã quan tâm đến tớ.
    Nói thật lòng, tớ rất thích làm MOD tư vấn tình yêu, đặc biệt lại được bót vài tư vấn những người cần được trợ giúp về tình cảm với phương châm hài hước, mạnh mẽ, mạng tính chất hoàn thiện bản thân, đi thẳng vào vấn đề không vòng vèo hoa hoét, khoe trương.
    Tớ cũng rất khoái bót bài trêu trọc những người bạn hài hước khác và rất căm ghét những kẻ spam, phá hoại, show hàng hệ thống, lập topic nhảm nhí rẻ tiền .v.v
    Tất nhiên khi làm Mod, cách làm của tớ sẽ tuân thủ nguyên tắc trong chánh đạo có tà đạo, dựa một phần trên quy đinh của ttvn còn lại bỏ, kết hợp pháp trị, lễ trị, lấy đồng thuận của số đông - những người có trách nhiệm với bài viết của mình. Khuyến khích thành viên tham gia bót bài bằng tâm huyết, bằng ý thức chia sẻ, đóng góp vào vì một sân chơi đẳng cấp hơn hẳn các Cốc lân cận. Quán triệt tinh thần không có sự cạnh tranh không có sự phát triển.
    Tớ rất vui khi dưới mod có một đội ngũ quân sư uy tín, được sàng lọc qua thời gian và đứng tuổi. Kinh nghiệm của họ là một kho tàng cho Cốc.
    Như tớ thấy hạn chế của Cốc đó là những topic hay, làm thế nào để tạo được cảm hứng cho các cây bút, lôi kéo được những nhân vật mới và giữ chân được những những cây đại thụ ?
    .
    Từ khi bác Quác ẩn cư, Cốc đã mất mát rất nhiều.
    Một topíc giai thoại về Quacker, tại sao Quacker ẩn cư ? Các kinh nghiệm của bác ấy đến từ đâu ? cần thiết phải được lập. Hy vọng sức sáng tạo của Cốc sẽ nhiều hơn, bồi đắp dày hơn bí kíp của bác ấy.
    Mới tháng trước có một tay bút mới trong Box Album - hakuii ( tớ xin lỗi không nhớ tên chính xác ) - , mặc dù xúc sỉ các thành viên , bị del bài nhưng viết rất hay. Từ đó người ta biệt tăm luôn. Tớ thấy tiếc vì biết đâu đấy là một Bàng Thống chưa gặp thời đã chết non.
    Nếu như Cốc mình có một đội ngũ thạo tin, chỉ điểm các nhân vật bi đát về tình cảm, kéo họ về gợi chuyên cho họ phun ra. Anh chị em nhặt được khối chuyện, bổ xung bộ sưu tập tình trường.
    Về vấn đề Off ẹp.
    Quan điểm của tớ không off ẹp hoành tráng. Off ẹp sẽ mất đi tính giấu mặt và mặt nạ của thành viên, quen biết nhau đâm ra cả nể. Dẹp.
    Hạn chế của tớ là không online được nhiều. 1-2 tiếng một ngày là quá tải. Tớ cũng phải đi kiếm cơm, nuôi thân, tán gái chứ.
    Ngôn ngữ chửi thề của tớ sẽ hạn chế. Tưởng gì, tất nhiên tớ sẽ sử dụng từ lóng nhưng một số ngôn ngữ đặc sẳn như "bem bem, phang phệt" tớ không thể bỏ, cũng không khoá/xoá từ ngữ đó của các mem. Nhiều lúc, đang đọc một tràng giang đại hải có đồng chí voà hô. Phệt đê. Vui đáo để. Ok là trên quan điểm sáng tạo ngôn ngữ lành mạnh trong sáng, cách tân.
    Ngoài ra tớ mắc bệnh kì thì phụ nữ, ai xấu, lé, móm, lùn ..nổi hứng có khi tớ chê hết lời. Chê để họ phát hiện sự thật, đừng hão huyền về bản thân mình, từ đó tìm mảnh ghép cho đời mình đơn giản hơn.
    Tớ xung phong làm MOD một thời gian, làm hết khả năng của tớ, đến khi nào hết sức, kiệt hơi hoặc bị phản đối sẽ xin từ chức, không thèm tham quyền cố vì làm chi, tổng tuyển cử lại từ đầu.
    Một điều cần phải nói nữa, việc bầu MOD dân chủ sẽ là tiền lệ cho các box khác nhòm vào. Người có trách nhiệm nên cân nhắc kĩ trước khi đưa link nội quy TTVN cho tớ đọc và bắt tớ đề trình chứng minh thư.
    PS : Bác bác Tetuong, 3www, loi cu ta ve, codocbenem, Mr crowly, Armadar,... và rất nhiều anh chị em khác những người mà tớ ngưỡng mộ , hãy vì sự nghiệp cưa gái, xoá gà cho thế hệ mới, các bác hãy sát cánh cùng anh em. Chúng ta những người không cần được đặt lăng tưởng niệm, không cần mưu cầu nổi tiếng, nhưng chắc chắn các thế hệ vào sau nhớ mãi. Phim 300.
    Ah, tý quên. Các MOD đương nhiệm có thể tổ chức một cuộc đăng đàn tỷ thí giữa các ứng cử viên để tìm ra đối tượng nặng kí nhất cho chức MOD bổ xung này.
    Tạm thời xin hết.
  5. Necrophilia

Necrophilia Thành viên mới

Hiện giờ các cao thủ hầu hết đã ẩn cư....chỉ còn lại 1 số....như em thấy bác cong050 rất phù hợp...nhưgn có lẽ thời gian online của bác cũng ít....vì vậy em xin vote 1 phiếu cho một người cũng có rất nhiều đóng góp cho box hiện thời.....đó là bác changxoanquay....
  6. UglyChicken

UglyChicken Thành viên mới Đang bị khóa

Đừng có bầu Gà nhe , gà kô có làm đâu
  7. mrhugolina

mrhugolina Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1 phiếu cho Blueriverhp
  8. khoile28

khoile28 Thành viên mới

Theo tớ thì làm mod trước hết fải thật bình tĩnh, lúc nào cũng fải giữ được 1 cái đầu thật lạnh... Chứ ko thể cứ tức hay ko vừa ý cái gì là xồ lên, hùng hùng hổ hổ chọc ngoáy người khác được.
    .
    .
    Và để làm mod tốt thì tớ nghĩ : ko hẳn là cần người có những bài viết đóng góp nhiều cho box ... mà là cần 1 người có trách nhiệm, có óc nhìn nhận vi fạm để xử lý và quản lý box 1 cách tốt nhất, vừa lòng mọi người nhất ... và đặc biệt nên trao vào tay những người trung lập + biết giữ bình tĩnh.
    Được khoile28 sửa chữa / chuyển vào 09:50 ngày 19/06/2008
  9. Truongdon

Truongdon Thành viên mới Đang bị khóa

@!cuong_bt
    Đây là Topic bầu Mod,chứ kô phải chỗ soi mói thành viên.
    +Mọi người vào ứng cử tất cả đều bình đẳng hết!
    +Các nick vào ứng cử post theo quy định trang 1 và 4.Spam thì leo cây 3 ngày
  10. 12OaksEstate

12OaksEstate Thành viên mới

Nào thì bầu MOD mới, cái box TVTY này gần đây bị nhiều người than phiền là loãng, cao thủ bỏ đi hết (quarker giờ là kỷ niệm, tetuong02, 3www giờ chỉ thỉnh thoảng phóng xe tạt qua cửa, cả cong050 và chanquayxoan đều đã có bài tuyên bố sẽ đi an dưỡng dài lâu ).
    Ý kiến của tôi xét theo 4 tiêu chí của beauhomme (chưa biết mặt chanquayxoancong050 thế nào, nhưng qua các bài viết đã đọc của 2 người):
    1/ Cả 2 đều nhiệt tình, khi tự ứng cử chắc chắn sẽ biết mình phải có trách nhiệm. Nếu không thì hơi bị xấu hổ đấy
    2/ Đều online thường xuyên.
    3/ Đều có nhiều đóng góp cho box.
    4/ Riêng phần 4 này tôi chưa đọc của cả 2 nên chưa có ý kiến.
    Tuy nhiên, xét về phong cách thể hiện, tôi thấy chanquayxoan hay nói tục chửi bậy, là tín đồ của chủ nghĩa "lên giường"; cong050 thì giọng văn có vẻ trong sáng hơn, tư vấn về cái tình nhiều hơn là ***.
    Bầu một phiếu cho cong050, mà đồng chí này có định tự ứng cử không đấy, có thì viết "kế hoạch hành động" đi xem nào
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa