1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

bày cho tớ làm món gì mà ăn đuợc nhiều ngày mà không ngán

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi chungpq, 11/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chungpq

chungpq Thành viên quen thuộc

Gấu mùa đông nó ngủ đông chứ tớ mùa đông cũng phải làm việc. hehe
  2. mvc

mvc Thành viên mới

hi hi, cái đoạn này thì bác Chung phải bảo em hoangthuylinh qua bên box Giới tính tìm hiểu thêm mí phải chứ
    Bác Chung ạh hồi trước em còn ở ngoài ĐN, em thấy có mấy quán cơm ăn cũng ngon mà cũng vệ sinh lắm, mà ngoài kia làm đồ ăn không đến nổi mất vệ sinh như trong này đâu, em nhớ đâu trên đường Quang Trung, à có một quán cơm gần ngả tư Quang Trung - Lê Lợi gì đó ạh ăn cũng được lắm
  3. camdovitinh

camdovitinh Thành viên mới

Bác đừng có làm mấy cái món mặn ăn dần làm gì vừa khát nước vừa dễ ung thư vòm họng dạ dày. Em cũng hay ăn cơm 1 mình lười lắm nên chỉ toàn cơm với lạc rang hay trứng tráng đơn giản dễ làm, hôm nào máu lắm cũng chỉ có thêm bát canh rau
  4. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

5. lal

lal Thành viên quen thuộc

Theo dấu các bài của L thì thấy bài này là bài làm mình cảm thấy thú vị nhất đấy. Ko bít người iu L đã trả lời cho L chưa vây ? Món ăn mà ngày nào cũng ăn mà ko chán mà cũng ko lo béo đó là món súc sích hấp ăn với cơm nóng. Mình lười nên mua sẵn một đống súc sích rùi mỗi khi đói là chỉ việc nấu cơm, đợi khi cơm sang đèn vàng thì cho súc sích vào và thế là xong một bữa. Một tháng rùi mà chẳng thấy chán gì cả
  6. hoangthuylinh

hoangthuylinh Thành viên mới

he he ..cám ơn bạn quan tâm ,để mấy hôm nữa về rùi L hỏi ,cũng chẳng vội gì mà.
    Còn chuyện món ăn nhanh gọn ,ngon của bạn ý chắc L ăn một tuần thì nhìn thấy xúc xích là sợ chạy mất.
  7. chungpq

chungpq Thành viên quen thuộc

Tớ không bao giờ ăn xúc xích, hồi còn ở SG thấy người ta làm 1 phóng sự về sản xuất xúc xích, từ đó thấy xúc xích là chạy luôn
  8. Matrioska00

Matrioska00 Thành viên mới

Matrioska thì nghiện cái món hot dog lắm. Ăn mãi không chán. Nướng lên rồi quyệt mù tạt or tương ơt, ôi chao là thơm...thơm..thơm..và...thơm. Mới nghĩ đến đã thèm rồi.Ăn bao nhiêu cũng vẫn thèm ăn nữa

Bác gì mở topic này chưa vợ thì hơi khổ , chịu khó tập tành nấu ăn đi bác ạ, cũng tốt lắm đó. Đôi khi bác say mê lúc nào ko biết đâu. Bác đã xem quảng cáo bánh mỳ của Kinh Đô chưa?. Có một ông, vợ đi vắng, nấu cho con ăn thì vung vãi loảng xoảng ...thế là cả nhà ..mua bánh Kinh Đô ăn. Biết nấu ăn để sau này có lâm vào tình trạng đó cũng ko sao. Sau này bác có con, bác gái đi công tác xa, dài ngày cũng ko fải lo lắng.
    Matrioska cũng giống bạn Linh, xa nhà, hôm nào bận thi cử là cứ làm món gì ăn dài ngày. Kết nhất gà curry....mùi thơm fức, thịt gà mềm..ực ực...khoai tây carrot.ngọt lịm. nữa chứ... Ôi chao là thèm.
    Matrioska vụng lắm, ăn uống lăng nhăng + ở Bắc Âu đồ Á không nhiều như ở Paris, thế nên đành chịu khó nhai đi nhai lại: măng (nấm, dứa) xào thịt bò, thịt kho tàu, gà curry, sườn xào chua ngọt, đôi khi hứng lên trộn nhân nem rồi xào . Phở nữa...mẹ gửi sang cho bao nhiêu là vị phỏ, vị canh chua, vị bò kho, lẩu thái.....Chẹp, nhưng khoái nhất vẫn là ..cơm rang... mùi trứng trộn với cơm thơm ơi là thơm, màu váng óng ả Them cả ăn đậu fụ nhưng đậu ở đây như dở hơi, chua ko chịu được. Có đậu ta sẽ rán đậu thật vàng, fa nước chấm thật ngon. Trần bún khô ta ăn với mắm tôm. Hehhêh, xin lỗi mọi người, xa nhà khổ thể đấy
  9. pvnguyen

pvnguyen Thành viên mới

Cơm hay Nước mắm
    cái nào cũng tốt cho bạn
  10. bysomeone

bysomeone Thành viên mới

Tớ đơn giản lắm,cứ 1 nồi cá kho giềng,gừng rồi để tủ lạnh cho ăn 2 tuần ko chán được.Hay vì tớ mê cá nhở