1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bây giờ là tăng cân

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi gaconngocnghech, 03/04/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gaconngocnghech

gaconngocnghech Thành viên mới

Bây giờ là tăng cân

Các chị cho em xin tí đất nhé, có giảm cân thì bi giờ có tăng cân mừ. Đọc bài của các chị trong topic " giảm cân " em cũng hãi dưng mà bây giờ em có mong thế cũng chẳng được. Người em nó thê thảm lắm, 1m59 mà có mỗi 41kg .Người lúc nào cũng tong teo trông chả có tí sức sống nào cả mà muốn mặc gì cũng khó lắm. Em tập luyện thể thao đầy đủ ( đi bơi thường xuyên ) ăn uống thì nhiều kinh khủng ( người yêu em trêu em là " em ăn thế thì ăn có bán bìa đỏ đi cũng nuôi chẳng nổi" ) thế mà em không thể cải thiện nổi tình hình. Thời gian em đi học múa em tròn trịa lắm nghĩ lại mà thèm. Bây giờ đang đi học nên chả có thời gian múa máy gì nữa đi tập ở các trung tâm cũng không đi được. Thế có khổ không chứ??? Ai có chế độ ăn gì cho nó béo lên thì post hộ em với ạ . Đọc báo lúc nào cũng " giảm cân " chứ chả bao giờ thấy " tăng cân " cả .Em chỉ cần tăng 3 kg là em mừng lắm rồi chứ như bây giờ chán lắm...

After all, tomorrow is another day!!
  2. emxinh

emxinh Thành viên rất tích cực

uống sữa bột Ensure em ơi

3. emxinh

emxinh Thành viên rất tích cực

uống sữa bột Ensure em ơi

4. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

cái topic này chắc chỉ dành cho 2 cô emmiu cả oopszzzz là thích. 2 con bọ gậy
    Babe ! can't ya see? you're just not the girl for me.... I know it might be wrong but...I'm in love with your mom !
  5. lovezet

lovezet Thành viên rất tích cực

cái topic này chắc chỉ dành cho 2 cô emmiu cả oopszzzz là thích. 2 con bọ gậy
    Babe ! can't ya see? you're just not the girl for me.... I know it might be wrong but...I'm in love with your mom !
  6. secretcom

secretcom Thành viên rất tích cực

Bạn cố gắng ăn healthy, tốt nhất là một ngày 5 small meals, nên ăn sáng nhiều, ăn trưa nhẹ và chiều nhẹ, bữa tối thì sao cũng được, và trước khi đi ngủ nhai thêm snack. Cũng nên uống sữa nhưng đừng nên uống khi đói là được. Còn Ensure thì phần lớn dành cho những người ăn uống khó khăn, chứ nếu để tăng cân thì ít nghe thấy.
    Ngoài ra thì trên thị trường có bán những loại Weight Gainer (not sure ở VN có hay không) chứ dùng những loại này thì rất nhanh lên, bạn muốn tăng 3 Kg thì chỉ trong vòng 1 tháng hoặc ít hơn. Bạn nếu excercise thường xuyên thế là tốt rồi, vì nếu chỉ ăn mà không exercise
    thì có vấn đề đấy.
    Túm lại thì giải pháp dùng Gainer là thấy khả quan và hiệu quả nhất nếu bạn muốn gain weight. Weight gainer là một dạng meal supplement vaf nên dùng giữa bữa ăn. Nếu bạn cần tăng cân thì chỉ cần thêm protein thôi chứ không cần fat và loại gainer này là cái bạn cần dùng, còn theo một số người thì dùng những loại protein không cũng được. Bạn cân nặng bao nhiêu thì nên dùng đúng lượng protein tương ứng. Chẳng hạn như nếu bạn nặng 41 Kg (cỡ 90 lbs) thì bạn cần phải tiêu thụ 90g protein mỗi ngày. Và theo mình nghĩ thì bạn cần consume 1600-2000 calories daily vì cứ 1g protein chứ 4 calories.
    Nói chung muốn tăng cân cũng như giảm cân, cũng cần phải theo một chế độ ăn uống đặc biệt mới có thể tăng hay giảm theo ý mình muốn được. Nếu muốn tăng cân: vừa ăn nhiều vừa exercise là được. Dĩ nhiên nói dễ nhưng làm lại là một chuyện khác, nhưng chỉ cần có ý chí thì chuyện gì cũng xong.
    Have fun!
    Give a man a fish and he will eat for a day. Teach him how to
    fish, and he will sit in a boat and drink beer all day.
  7. secretcom

secretcom Thành viên rất tích cực

Bạn cố gắng ăn healthy, tốt nhất là một ngày 5 small meals, nên ăn sáng nhiều, ăn trưa nhẹ và chiều nhẹ, bữa tối thì sao cũng được, và trước khi đi ngủ nhai thêm snack. Cũng nên uống sữa nhưng đừng nên uống khi đói là được. Còn Ensure thì phần lớn dành cho những người ăn uống khó khăn, chứ nếu để tăng cân thì ít nghe thấy.
    Ngoài ra thì trên thị trường có bán những loại Weight Gainer (not sure ở VN có hay không) chứ dùng những loại này thì rất nhanh lên, bạn muốn tăng 3 Kg thì chỉ trong vòng 1 tháng hoặc ít hơn. Bạn nếu excercise thường xuyên thế là tốt rồi, vì nếu chỉ ăn mà không exercise
    thì có vấn đề đấy.
    Túm lại thì giải pháp dùng Gainer là thấy khả quan và hiệu quả nhất nếu bạn muốn gain weight. Weight gainer là một dạng meal supplement vaf nên dùng giữa bữa ăn. Nếu bạn cần tăng cân thì chỉ cần thêm protein thôi chứ không cần fat và loại gainer này là cái bạn cần dùng, còn theo một số người thì dùng những loại protein không cũng được. Bạn cân nặng bao nhiêu thì nên dùng đúng lượng protein tương ứng. Chẳng hạn như nếu bạn nặng 41 Kg (cỡ 90 lbs) thì bạn cần phải tiêu thụ 90g protein mỗi ngày. Và theo mình nghĩ thì bạn cần consume 1600-2000 calories daily vì cứ 1g protein chứ 4 calories.
    Nói chung muốn tăng cân cũng như giảm cân, cũng cần phải theo một chế độ ăn uống đặc biệt mới có thể tăng hay giảm theo ý mình muốn được. Nếu muốn tăng cân: vừa ăn nhiều vừa exercise là được. Dĩ nhiên nói dễ nhưng làm lại là một chuyện khác, nhưng chỉ cần có ý chí thì chuyện gì cũng xong.
    Have fun!
    Give a man a fish and he will eat for a day. Teach him how to
    fish, and he will sit in a boat and drink beer all day.
  8. Emmiu

Emmiu Thành viên quen thuộc

Bạn hiền, mình nhớ là bạn với mình đâu có thù oán gì
    Okie okie, mình ngẫm lại, bọ gậy thật.
    1m57, 42,5 kg nói chung đây là còn khá khẩm so với thời kì 37 rồi thì 39 kg :D nhưng mà bất kì ai nhìn thấy cũng: Em ơi, sao em gầy thế hic hic
    Thê thảm nhất là thời kì 37kg, rồi nhích nhích lên một chút được 39 kg, mặc cái gì cũng xấu thảm hại, nhăn nhúm khổ sở hic híc
    Sung sướng là từ hồi vào SG, có lẽ hợp khí hậu và ăn uống theo ý thích nên nhích được thêm một chút.
    Tớ thấy tăng cân thì thật ra không cần ăn đúng bữa, mà cứ đói là phải ăn, tuyệt đối đừng bỏ bữa sáng, uống sữa thay nước càng tốt. Và ăn cơm càng nhiều cơm càng tốt, vì ăn cơm là béo nhất.
    Hehe, hồi tớ lên được 4kg là do tớ ngủ nhiều và suốt ngày chỉ có 2 món KFC và cơm với ruốc. Vừa nằm trên giường vừa xem ti vi vừa nhai cơm với ruốc, có lẽ như thế sẽ rất béo. Còn KFC thì đợt đó 1 mình ăn hết hai phần, ặc ặc, bây giờ ko ăn lại được
    Nói thì nói vậy, hô khẩu hiệu lắm nhưng mà bây giờ vẫn bị gọi là con mắm, ước gì mình được 50kg nhỉ
    Vì em không khóc bao giờ, đâu có nghĩa trong em thờ ơ
    Vì anh vẫn sống khi có em hay mất em mãi mãi
    Nếu như ngày mai em không thức dậy
  9. Emmiu

Emmiu Thành viên quen thuộc

Bạn hiền, mình nhớ là bạn với mình đâu có thù oán gì
    Okie okie, mình ngẫm lại, bọ gậy thật.
    1m57, 42,5 kg nói chung đây là còn khá khẩm so với thời kì 37 rồi thì 39 kg :D nhưng mà bất kì ai nhìn thấy cũng: Em ơi, sao em gầy thế hic hic
    Thê thảm nhất là thời kì 37kg, rồi nhích nhích lên một chút được 39 kg, mặc cái gì cũng xấu thảm hại, nhăn nhúm khổ sở hic híc
    Sung sướng là từ hồi vào SG, có lẽ hợp khí hậu và ăn uống theo ý thích nên nhích được thêm một chút.
    Tớ thấy tăng cân thì thật ra không cần ăn đúng bữa, mà cứ đói là phải ăn, tuyệt đối đừng bỏ bữa sáng, uống sữa thay nước càng tốt. Và ăn cơm càng nhiều cơm càng tốt, vì ăn cơm là béo nhất.
    Hehe, hồi tớ lên được 4kg là do tớ ngủ nhiều và suốt ngày chỉ có 2 món KFC và cơm với ruốc. Vừa nằm trên giường vừa xem ti vi vừa nhai cơm với ruốc, có lẽ như thế sẽ rất béo. Còn KFC thì đợt đó 1 mình ăn hết hai phần, ặc ặc, bây giờ ko ăn lại được
    Nói thì nói vậy, hô khẩu hiệu lắm nhưng mà bây giờ vẫn bị gọi là con mắm, ước gì mình được 50kg nhỉ
    Vì em không khóc bao giờ, đâu có nghĩa trong em thờ ơ
    Vì anh vẫn sống khi có em hay mất em mãi mãi
    Nếu như ngày mai em không thức dậy
  10. nhulong

nhulong Thành viên rất tích cực

EM mà 50kg thì anh bỏ vợ để theo em suốt đời hĩ hĩ. Nhờ em nhờ.
    CAHN VÔ ĐỊCH !
    CHF VÔ ĐỊCH !