1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

BB2004- Kết quả- Trò đùa hay không- Test

Chủ đề trong 'Ô tô - Xe máy' bởi mathanh, 17/01/2005.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mathanh

mathanh Thành viên mới

BB2004- Kết quả- Trò đùa hay không- Test

Kính gửi: Tiến sĩ Kim và công sự toàn Công ty DoMinh
    Về sản phẩm BB2004, tôi có ý kiến như sau:
    - Quảng cáo quá ư là (...như quảng cáo Sơn Đông mãi võ)
    - Giá cả sản phẩm: quá sức tưởng tượng (đắt so với những vật tư cấu thành sản phẩm)
    - Chất lượng: hoàn toàn không như quảng cáo (nếu là thử nghiệm thì khoan quảng cáo đã)
    - Kết luận: Co. DoMinh không khiêm tốn khi đưa ra sản phẩm của mình.
    Lưu ý: Nếu trong 10 ngày kể từ ngày hôm nay (17/01/2005). Co.DoMinh không cải chính trên báo chí, trên các diễn đàn, trên các phương tiện thông tin đại chúng khác. . .về sản phẩm của minh, tôi sẽ công bố toàn bộ bức màn bí mật của sản phẩm BB2004 trên diễn đàn này và kết quả thử nghiệm của chúng tôi (xin nhớ chúng tôi là kỹ sư, đã thử nghiệm nhiều lần và dùng những phương pháp khoa học hiện đại, không phải cứ đổ xăng vào chạy thử đâu). Mọi thành viên hoặc không thành viên của diễn đàn sẽ được thấy rõ cấu tạo BB2004, những linh kiện, chỗ mua linh kiện để tự mình chế tạo và sau đó sẽ đồng loạt kết luận về sản phẩm này...Đồng thời các cơ quan báo chí sẽ vào cuộc để có thể chấm dứt trò đùa- trò lừa đảo của Co. DoMinh và của Ts. Kim.
    Về câu nói: trò đùa-trò lừa đảo: tôi dựa vào những kết quả thử nghiệm chính xác và khoa học trên sản phẩm BB2004
    Tôi sẽ post lên mạng và sau 10 ngày, các bạn có thể tìm kiếm trên mạng sơ đồ cấu tạo của sản phẩm BB2004 với từ khoá sau ''''BB2004-BB2004-BB2004'''' (không cần dấu nháy) hoặc ''''cấu tạo BB2004'''' hoặc ''''chế tạo BB2004'''',
    Ngay bây giờ nếu bạn nào muốn có (nhất là các bạn ở tp HCM và Hà nội) xin email cho tôi theo địa chỉ mathanhloi@vnws.com tôi sẽ gửi tặng bản vẽ thiết kế.

Nếu TS Kim và cộng sự có lời đính chính, tôi hứa sẽ im lặng để không gây ảnh hưởng lớn đến uy tín của Tiến Sĩ.
  2. khome

khome Thành viên rất tích cực

Bác Mathanh thân mến!
    Thay mặt 1 số anh em trong box Ôtô - Xe máy, tôi xin có đôi lời với bác như sau.
    Trước tiên xin cám ơn bác đã tham gia ý kiến, ở đây mọi ý kiến đều được hoan nghênh.
    Tuy nhiên, ý kiến của bác đã khơi lên những tranh cãi mà mọi người đã tạm quên đi 1 thời gian. Vì sắp sửa tới đây, ý kiến của bác có thể tiếp tục gây ra những tranh cãi nảy lửa làm mất hòa khí trong box. Vì vậy mong bác kiềm chế, k0 nên dùng những từ có tính thách thức, xúc phạm cá nhân đi ngược với tiêu chí của diễn đàn.
    Về những ý kiến của bác, tôi e rằng bác hơi vội vàng khi quy kết domico là lừa đảo. Thứ nhất theo tôi biết hiện nay trên thị trường đang có khoảng 3- 4 nhà sản xuất bồi áp điện tử, với quảng cáo tính năng tương tự nhau. Tôi nghĩ rằng họ sử dụng công nghệ cũng gần như nhau. Vậy k0 lẽ tất cả họ đều lừa người tiêu dùng.
    Thứ 2, đối với tất cả anh em tester, domico chưa lấy 1 đồng nào cả mà tuỳ cho họ thử xem tốt hay k0 rồi mới tính đến chuyện trả tiền. Thậm chí k0 trả tiền cũng được, chỉ cần các tester trung thực và nếu thấy tốt thì nói là tốt để quảng cáo giùm. Như vậy theo tôi domico chưa lừa đảo ai trong box cả.
    Ở đây tôi k0 bênh vực ai cả mà chỉ cố gắng đưa ra ý kiến khách quan để mọi người tham khảo. Như lần trước tôi đã nói, đã kinh doanh thì phải có lãi, lãi nhiều hay ít là do thị trường quyết định, cái chính là sản phẩm ấy chất lượng có đáp ứng được nhu cầu của người tiêu dùng hay k0.
  3. Kasanova

Kasanova Thành viên rất tích cực

Từ mấy tháng trước em H.A Domico cũng tặng tui 4 chiếc BB nhưng đến giờ nó vẫn nằm trong ngăn kéo vì thực sự thấy không tin tưởng lắm, tui cũng cẩn thận hỏi vài người am hiểu về ôtô đồng thời theo dõi việc dùng thử của các bác trên 4rum này ... kết quả vẫn chẳng có gì thuyết phục, BB theo ý kiến cá nhân tui là một "thiết bị" vô thưởng vô phạt.
    Tuy Domico không lấy tiền BB gửi cho các member nhưng tui nghĩ cũng cần có bác nào có chuyên môn, am hiểu để chúng ta hiểu sự thật về cái BB này vì lâu nay nó quá mập mờ.
    Trách nhiệm của nhà Sx là phải thông tin đầy đủ và trung thực về sản phẩm của mình, một sản phẩm không có tác dụng gì mà mang ra bán trên thị trường sẽ gây cho người bỏ tiền ra mua cảm giác bị lừa. Cái BB này mà ở các nước phát triển chắc chắn bị cấm quảng cáo và bán.
  4. mathanh

mathanh Thành viên mới

Rat mong muon ban bien tap khong khoa chu de BB2004-Ket qua-Tro dua hay khong-Test trong 24 h toi
    Ly do: Day la mot van de can giai quyet dut diem, neu khong nhieu nguoi se rat ton tien, va cong suc de thu nghiem san pham nay (dung ra nha san xuat phai thu nghiem truoc khi tung ra thi truong, con o day lai dung hinh thuc cho, tang de khach hang thu) - nhu vay la khong chap nhan duoc boi le neu xay ra van de gi (hong xe sau mot thoi gian chay thu) ai la nguoi chiu trach nhiem day
    So tien thu nghiem co the len toi tien ty va co the con hon nua...
    Toi mong Ban bien tap xem xet
    Cac bai sau toi se co gang dung loi nhe nhang hon
    Chuc ban BT vui khoe
  5. phambienngoc

phambienngoc Thành viên mới

Giá cả thế nào không phải chuyện mà bác nói được đâu chứ!
    Việc bác đưa lên kết quả thử nghiệm chất lượng thì em hoan nghênh, nhưng việc bác có ý công bố cả công nghệ của người ta thì bác coi chừng vi phạm luật sở hữu trí tuệ. Theo em việc công bố của bác chỉ được giới hạn về kết quả thử nghiệm, còn nếu bác sai luật thì rắc rối to đấy
  6. mib2004

mib2004 Thành viên mới

Chủ đề này đã lâu không ai bàn tới nhưng nay có bác Mathanh bàn lại, em xin góp đôi lời. Có thể nói, em là người dung BB2004 khá sớm trước khi nổ ra tranh luận. Các ý kiến của em đã đăng trước đây thì có bác kêu là em thọc gậy bánh xe vu khống. Kết luận của em sau 2 tháng dùng BB2004 là : Tháo Ra Khỏi Xe. Em vẫn chưa thấy xe em có hỏng góc gì, chỉ có cái là vẫn khó nổ máy( Chắc hôm nào phải vác ra thợ xem thế nào). Nhưng cái em đả kích chính là quảng cáo quá lời. Em Hạo Anh thì được Papa chỉ dẫn cho về kỹ thuật để đăng các giải thích. Đến khi bí quá thì nổi cáu. Em chẳng bàn sâu nữa. Nhưng còn việc các bác dùng thử và cứ ca ngợi thì em có ý kiến sau: Dùng thử cũng như nhận quà khuyến mại. Đôi khi quà khuyến mại đem đến cho ta sự bực mình vì không như quảng cáo. Đây cũng chỉ là 1 hình thức phát quà khuyến mại quảng cáo thôi! Các bác cứ nói là có lòng tốt tặng anh em là quý, em nhiệt liệt ủng hộ. Nhưng sản phẩm không như quảng cáo thì sao gọi là CÓ TÂM ĐƯỢC! Các bác test ở đâu em không biết, em cũng đã thu thập ý kiến của 1 bác có thâm niên khá cao ở Ô tô xe máy được em Hạo Anh gửi cho 4 cái BB, anh ấy cho nhân viên của mình lắp thử thì tất cả đều cho kết quả ÂM TÍNH! Nghĩa là chẳng giải quyết vấn đề gì chỉ thêm cái bực là khó nổ máy. Anh này ở bên Box Hanoimotocross em xin giấu tên! Em xin có vài dòng và mong các bác nào thấy sai thì nhận chứ đừng bênh nhau chằm chặp như thế thiên hạ cười chết!
  7. mathanh

mathanh Thành viên mới

Bạn có biết khi nào thì mới được Sở hữu trí tuệ không vậy?. Tôi không sợ quyền đó vì cho dù đăng ký nhưng chưa được công nhận thì cũng chưa có quyền. Vả lại chuyện này tôi đâu có ăn cắp đâu và cũng chẳng có cao siêu gì hết, nếu bạn có nghề điện tử + am hiểu tý cơ khí hoặc ngược lại thì biết thôi.
    Nếu bạn biết có một sản phẩm có giá thành chưa đến 1 bó rau muống sạch (1500VND) lại đem bán với giá gấp hơn 30 lần thì bạn nghĩ sao. Đồng ý là kinh doanh nhưng kinh doanh phải có đạo đức tý chứ.
    Giá chất xám ở đây: nếu tốt thì không bàn, còn không được hay chưa được hoàn chỉnh thì sao. (Tôi đánh giá nhẹ nhàng nhất là sản phẩm CHƯA ĐẠT CHẤT LƯỢNG)- đã vậy còn quảng cáo ì xèo. Như vậy không phải lừa là gì?
    Tôi đồng ý: Thời gian sẽ trả lời, nhưng có đến hai câu trả lời:
    - Nếu sản phẩm đạt chất lượng: không nói gì vì Co. DoMinh đã bán cho khách hàng (mua bán sòng phẳng) nhưng máy sau khoảng vài tháng thì có vấn đề gì không đây (theo tôi là có đấy : ít nhất là đầu nòng nóng hơn nhiều)ai chịu đây)?
    - Nếu sản phẩm không đạt chất lượng (ai chịu đây)? bao nhiêu người đã mua rồi (tốn kém vô tội vạ)?
    Tất cả khách hàng đều phải chịu. Đó là phương châm của nhà sản xuất DoMinh(!?), nếu đúng vậy thì nên dừng lại.
    Còn không hiểu tại sao Khome lại bênh vực DoMinh,

Được mathanh sửa chữa / chuyển vào 18:14 ngày 17/01/2005
  8. phanductri

phanductri Thành viên mới

chào mọi người
    Tôi vừa rồi có chát trực tiếp với phạm biên ngọc về sản phẩm của BB và IC thông minh,nói chung là bạn Ngọc hiểu rất lơ mơ về kỹ thuật,tôi cũng nói rõ là sản phẩm này xuât hiện ở Móng Cái lâu rồi nhưng không làm ăn được nên không ai bán được,ngay cả thị xã Đông Hưng trung quốc xe máy nhiều như lợn con cũng chẳng ai dùng,Bởi vì nó không có tác dụng gì .Tôi cũng đã nói với Ngọc về nguyên lý hoạt động của hệ thống đánh lửa điện tử những yếu tố quyết định đến thời gian đánh lưả,các cảm biến thời gian đánh lửa.Ngọc có hỏi tôi về plasma trong vấn đề đánh lửa tôi có nói là thiết bị kiểm tra vấn đề này hiện ở trung tâm 3 trong Sài gòn vẫn chưa trang bị(trung tâm 3 trực thuộc cục sở hữu và tiêu chuẩn VN có trụ sở tại đường Hoàng Quốc Việt - Hà nội,nơi tôi xin công bố chất lượng tại đây)
    Còn như sở hữu trí tuệ thì bây giờ luật mới cho phép các doanh nghiệp tự công bố chất lượng và đăng kí nó tại cục sở hữu trí tuệ,sau khi cấp được cái bằng này thì doanh nghiệp sản xuất vô tư đi,nhưng khi kiểm tra mà không đúng như những gì ông công bố thì bị phạt (nhưng vẫn cho tồn tại).và sản phẩm của DN mang đi đăng ký cũng không có cái chuẩn mực gì cả.NHư tôi đi đăng kiểm cuôn phát điện và IC thì cũng thấy làm để tránh pháp luật là chính vì các ông ấy làm chó có giù mà thử chỉ ghi là cách điện của vỏ là 200M ga ôm,cắm vào xe thì thấy có điện...nói chung là nhí nhố...Thậm chí từ ngày đăng ký chất lượng tôi còn chẳng thèm xem cái bằng chứng nhận đấy lamg gì.Ngay như vụ rao bán IC thông minh tôi gửi mail hỏi chơi xem giá công nghệ cao siêu này thế nào,cái gì kiểm chứng là thông minh,có máy test không.Thì các ông ấy trả lời là đến trung tâm 3 còn không có nữa là.Chán thật,thế mà tôi cùng các cộng sự của mình đã làm ra cái máy test đấy ,mà không phải chỉ có mình bọn tôi bên doanh nghiệp Vĩnh Hằng ở Hà Nội họ cũng nghiên cứu ra.NÓi chung là cái chuẩn mực của bên sở hữu và đo lường chất lượng đưa ra không nên tin luôn quá chậm so với các nước khu vực không thì nhí nhố.
    Còn về cái vụ BB 2004 của bên domico tôi cũng chỉ vì nghe quảng cáo quá lố mà tranh luận mất cả thời gian,nên quảng cáo là nâng cao hơn nữa điện áp ở đầu bugi(cái này làm được rất đơn giản không khó )không nên ghi tác dụng vào làm gì vì không có tác dụng vì cuộn cao áp đã thiết kế sao cho có đủ điện ap cho đanh lửa rồi,Còn về kéo dài thời gian đánh lửa càng không nên ghi vào vì như thế những chỉ có con gà mờ mới tin thôi,chứ dân kỹ thuật mà đọc thấy thì họ ném cà chua ngay,cũng may là không đưa tin này bên các trang web về điện tử không thì gay đấy.Và còn cái vụ plasma nữa nó làm cho người ta thấy nâng cao quan điểm thái quá không tốt trong khi vấn đề này chưa được các trung tâm nghiên cúu uy tín trong và ngoài nước đánh giá.Và còn một điều cực kỳ quan trọng là sản phẩm trên phải được các hãng sản xuất xe khuyên dùng.
    Và với ngươig tiêu dùng ai không tin thì cứ dùng thử một lần rồi biết cho đỡ mệt những người có tâm muốn bảo vệ lợi ích của họ .
  9. khome

khome Thành viên rất tích cực

Tớ biết ngay là chủ đề này mở ra là thế nào cũng gây tranh cãi ầm ĩ. Chắc là tớ rút k0 post bài can các bác nữa đâu nhé.
    Cái gì đã có nhiều người biết thì k0 còn là bí mật nữa phambienngoc ạ, cứ để bác mathanh nói ra cũng được. (cũng có thể đúng là công nghệ của domico cũng có thể k0 mà). Còn cái vụ bác mathanh đề nghị bác Dr Kim đính chính này nọ thì chắc cũng khó đấy.
    Vụ này tớ xin đứng ngoài k0 tham gia, thế nhé.
    Chúc cả nhà vui vẻ
    P/s : K0 phải tôi bênh vực hay thiên vị domico đâu bác mathanh ạ, chắc bác mới vào diễn đàn này nên k0 biết rồi. Tôi chỉ hơi dị ứng với giọng văn gay gắt của bác thôi. Có lẽ bác nên viết nhẹ nhàng như bác phanductri thì hơn nhỉ.
    Được khome sửa chữa / chuyển vào 21:03 ngày 17/01/2005
  10. sachkientruc

sachkientruc Thành viên mới

chà chà...các bác hạ nhiệt đi, bỏ súng xuống đi hì hì, nào làm cốc bia lạnh cho vui nào .
    Em lâu chả vào nên chả quan tâm đến cái trò này, nhưng mà cái sp này xuất hiện ở Móng cái đúng là lâu rồi, vô tác dụng , còn có thể là hại máy nữa. Chứ dân kỹ thuật đâu có ngó ngàng gì đến đâu. Em ko dám mổ xẻ tiếp vì bác Phamductri nói hết rồi
    Thôi bác nào lỡ đã lắp rồi thì test tiếp cho anh em xem KQ nhé, nếu máy nóng quá thì tháo ra luôn nhé.
    Cảm ơn bác Mathanh đã đưa ra ý kiến để anh em trên diễn đàn học hỏi, nhưng lần sau bác "nhẹ nhàng như đẩy xe hàng" một chút thì chắc mọi người cũng dễ tiêp thu hơn.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa