1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bé 6 tháng tuổi thì nên uống sữa gì?

Chủ đề trong 'Sức khoẻ - Y tế' bởi ngocha93, 19/10/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngocha93

ngocha93 Thành viên tích cực

Chào cả nhà, bé của mình được hơn 6 tháng. Từ 2 tháng nay mình đã cho bé uống dặm thêm sữa Similac để cho bé quen dù sữa mẹ của mình rất nhiều. Tuy nhiên 2 hôm trước mình nghe được thông tin sữa Similac từng dính phốt nhiễm khuẩn nên không dám cho con uống sữa Similac nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm chọn sữa công thức cho bé trên 6 tháng và đã cho con dùng rồi thì tư vấn giúp mình chọn loại sữa tốt cho bé nhà mình với. Cám ơn các Mẹ nhiều!

Em thấy dạo này người ta hay dùng sữa của Nhật (cũng có rất nhiều người bán nữa). Theo các mẹ thì có nên cho con uống sữa của Nhật ko? Nếu có thì nên uống loại nào ạ?
  2. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

Nếu sữa bạn nhiều thì sao phải cho con ăn sữa ngoài làm gì cho tốn kém ra. Sữa mẹ vẫn là tốt nhất mà. Bé nhà mình đang uống Optimum của Vinamilk. Mình kết hợp cả sữa mẹ (do mình ít sữa) + sữa ngoài, bé ko tăng cân nhiều nhưng được cái khoẻ mạnh
  3. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Uống sữa nội thì đơn giản rồi, vừa dễ mua vừa phải chăng về giá cả, nhưng chẳng ai đảm bảo được chất lượng đâu, mình nói thật lòng đấy, từ khi biết Vinamilk pha sữa bột rẻ tiền với nước rồi quảng cáo là sữa tươi 100% nguyên chất thì tớ đã mất hoàn toàn niềm tin vào sữa nội, cơ quan công quyền thì làm ăn vô trách nhiệm, nhà sản xuất vừa đá bòng vừa thổi còi, chán chả muốn nói. Bé nhà mình đang uống Candia Babylait của Pháp, trộm vía con khoẻ mạnh và tăng cân đều đặn
  4. hackkey

hackkey Thành viên tích cực

Bé nhà em mới hơn 2 tháng, tạm thời sữa mẹ đang đủ cho con dùng. Em tính khi nào con được 4 tháng thì sẽ tập cho ăn sữa ngoài, vì 6 tháng là mẹ phải đi làm rồi. Các mẹ thấy sữa Enfa A+ được ko? Sữa này thấy quảng cáo có tỷ lệ DHA và ARA rất cao nên cũng đang xem xét loại này.
  5. duyk4

duyk4 Thành viên tích cực

Em thì vẫn cho cháu ở nhà dùng sữa ngoại. Trước dùng Nan của Nga, giờ đang xài Milex của Đan Mạch. Con tăng cần khá tốt, mỗi tội ko phát triển chiều cao lắm. 1 năm rồi mới dài 75 cm. Em đang lo 1 tấc giống bố và mẹ mất rồi

Em không biết các mẹ nghĩ sao chứ em là nhân viên phân tích tài chính đã tái cấp vốn cho 1 cty sữa nổi tiếng ở VN (e ko tiện nêu tên), thì trên bảng cơ cấu sản xuất của cty có rất nhiều sữa hoàn nguyên, nghĩa là họ lấy sữa bột pha ra thành sữa tươi.
  6. tamlinh2388

Bạn yên tâm đi, di truyền chỉ chiếm 30% thôi, dinh dưỡng tốt là con vẫn cao to gấp đôi bố mẹ nhé. Trộm vía là nhóc nhà mình 8 tháng nặng có hơn 7 kí nhưng dài 75 cm rồi
  7. huynhbao

huynhbao Thành viên tích cực

Sữa Candia Babylait cũng bổ sung Axit Linoleic và Axit Anpha Linolenic (Omega 3, Omega 6) - tiền chất tự nhiên của DHA và ARA đấy bạn ạ.
  8. tamlinh2388

Híc, mà giờ mới để ý comment của bạn, chết dở, mình đang cho con uống sữa bột của Vinamilk này. Sợ quá. Chắc phải cắt luôn sữa, tập trung vào cháo bột thôi ạ.
  9. sonkp

sonkp Thành viên tích cực

Bé nhà em bị suy dinh dưỡng, đang uống P100. Sữa này khá ngậy nên con em cũng ko thích lắm. Chắc hết 2 hộp dự trữ là em đổi sang sữa khác. Xin được hóng các mẹ ạ.
  10. dtvietphap

dtvietphap Thành viên tích cực

Bạn thử đổi sang Pedia Sure xem sao. Sữa này dành cho trẻ em còi xương, suy dinh dưỡng đó. Bé nhà mình đã từng uống 3 loại sữa Nhật là Wakado, Meji và Mori nhưng đều ko thấy tăng cân. Đang muốn chuyển qua sữa Pháp. Các mẹ gợi ý giúp mình 1 vài loại nhé