1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Bé ăn dặm nên ăn gì giàu canxi ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi thovacao, 23/02/2017.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. thovacao

thovacao Thành viên tích cực

Sang tháng là bé nhà em đc 6 tháng rồi, đã đến lúc cho ăn dặm mà em không biết nên cho con ăn gì giàu canxi. Cả 2 bố mẹ đều nấm lùn nên vấn đề canxi cho con đc em ưu tiên số 1 :-D
    uyenmoonvivunguyen thích bài này.
  2. vivunguyen

vivunguyen Thành viên rất tích cực

Bin nhà mình cũng đang ăn dặm, mình cho con ăn phô mai tươi Helio, phô mai tươi này nhập khẩu từ Đức, vô cùng giàu canxi luôn. Khi bé bắt đầu ăn dặm ở những ngày đầu tiên bạn có thể cho bé ăn mỗi ngày nửa hũ thôi, sau tăng dần mỗi ngày 1 hũ. Bin nhà mình trộm vía háu ăn nên cứ đả mỗi ngày 1 hũ hết veo. Cho ăn thêm chắc vẫn ăn đc.
    thovacao thích bài này.
  3. thovacao

thovacao Thành viên tích cực

Phô mai tươi này chị mua ở đâu vậy? bao nhiêu tiền 1 vỉ hả chị?
    vivunguyen thích bài này.
  4. vivunguyen

Sở dĩ mình cho Bin ăn phô mai tươi Helio vì một chị bạn là bác sĩ dinh dưỡng khuyên dùng. Mình hay mua ở Helobaby trên đường Nguyễn Khánh Toàn, hôm mình vào QT mart trên Quán Thánh mua đồ cũng thấy có bán nên mình nghĩ bạn cứ ra mấy mini mart hỏi mua chắc có bán thôi. Mình hay mua 50k/vỉ 4 hũ.
  5. mai.nguyenvn

mai.nguyenvn Thành viên rất tích cực

Tại sao lại cho bé ăn phô mai tươi mà ko phải phô mai con bò cười hả chị? con em 2 tuổi rồi vẫn ép ăn phô mai con bò cười, nó lười ăn lắm?
    thovacao, uyenmoonvivunguyen thích bài này.
  6. vivunguyen

Cho bé ăn phô mai tươi sẽ dễ ăn hơn đó bạn, phô mai tươi Helio mình đang cho con ăn vị dâu rất ngon, ăn ko bị ngọt quá, ko riêng gì con trai, cả nhà mình đều thích ăn phô mai tươi loại này. Chị bạn mình thì nói phô mai tươi Helio có hàm lượng phô mai nhiều hơn các loại phô mai đang bán trên thị trường, ngoài ra nó ko có phụ gia, ko chất bảo quản, mình thì chả rành về điều này chỉ thấy trước mặt vị nó dễ ăn & Bin nhà mình thích ăn là tốt rồi, gì chứ thực phẩm của Đức thì mình hoàn toàn yên tâm.
    Lần cập nhật cuối: 23/02/2017
  7. uyenmoon

uyenmoon Thành viên tích cực

Con bò cười mà cho bé ăn dặm thì em thấy không ổn vì bé khó nhai nuốt, hương vị cũng không ngon.
    thovacao thích bài này.
  8. namtmvhathanh

namtmvhathanh Thành viên mới

Bé nhà mình biếng ăn lắm, không biết loại này có hợp khẩu vị bé không, tối về mua thử vỉ, mà bao tiền vỉ bạn nhỉ.
    Lần cập nhật cuối: 23/02/2017
    rangsuabebong thích bài này.
  9. rangsuabebong

rangsuabebong Thành viên quen thuộc

Dấu hiệu nào để biết trẻ thiếu canxi để bổ sung kịp thời ạ?
  10. vivunguyen

Mình quên mất phải nhắc chủ thớt & các mẹ là việc cho bé ăn dặm bằng phô tươi Helio như mình nêu ở trên chỉ là một trong những thực phẩm bổ sung trong thời kì ăn dặm chứ không phải ăn mỗi phô mai tươi là đủ nha.
    Bà chị mình từng giải thích cho mình rằng phô mai tươi Helio có tiêu chuẩn vàng về hàm lượng canxi, bà í mắc bệnh nghề nghiệp nên giải thích rõ dài dòng mình nghe đúc kết lại là nó có hàm lượng canxi phù hợp và đảm bảo hấp thụ tối ưu nhất cho trẻ. Không riêng gì trẻ ăn dặm, các thành viên khác trong gia đình sử dụng phô mai tươi này cũng rất tốt.

Nếu chủ thớt còn đang hoang mang về chế độ dinh dưỡng cho bé thời kì ăn dặm có thể mua cuốn "Ăn dặm kiểu Nhật" của tác giả Tsutsumi Chiharu , Niihara Keiko, sách này hướng dẫn rất chi tiết. Ngại ra nhà sách tìm thì mua online luôn cho tiện.
    Bìa sách như này nè!
    thovacao thích bài này.